[Film] One litre of Tears

Phạm Hải An
(lovehideto)

*Title : Ichi Ritoru no Namida / 1 Litre of Tears
*Episodes: 11
*Air time: Tuesday Nights 9:00pm
*Broadcasted by: Fuji TV

Đây la` 1 phim truyền hình mới , hiện vẫn đang được phát sóng ở Nhật :D Có lẽ là tới tập 6 rồi.

Ở Nhật có một nữ sinh tên là Ikeuchi Aya - năm 15 tuổi phát hiện ra mình bị một chứng bệnh có tên là : thoái hóa tủy sống Căn bệnh này quái ác vô cùng :(( , dần tước đi của ng` bênh cái khả năng điều khiển bản thân : ban đầu là ko di chuyển , cầm nắm được theo ý muốn , sau là ko đi được , ko nói được , ... dần dần cho đến giới hạn cuối cùng thì sẽ chết - trong khi đầu óc vẫn hoàn toàn tỉnh táo minh mẫn . Aya qua đời năm 25 tuổi (?) Trong quá trình đấu tranh chống lại bệnh tật, cô có viết 1 quyển nhật kí . Và bộ film nói trên - chính là dựng từ quyển nhật kí này ^^

Nội dung film : như trên :D

Film này cảm động vô cùng >____________< Ko ruờm rà , ko uớt át " thiếu sáng tạo " như film Hàn . Xem 1 litre of Tears , các bạn sẽ nhận thấy film Nhật tuyệt thế nào : diễn viên . kịch bản , bối cảnh ... đều cực kì tuyệt vời .

Có 2 nhóm ( quên tên cả 2 rồi ^^;;;) làm E-sub và update hàng tuần trên J-popsuki .

Link down bit torrent đây , mọi ng` nhớ coi thử nhé, ko là tiếc lắm >____< Lẹ lẹ lên kẻo hết seed : : http://d-addicts.net/torrents/

Ờ, còn nếu ko, có thể đến lớp 11 Văn để gặp tớ, tớ sẽ share cho :D ( thực chất là bạn tớ share cho ^^;;;)

Back
Bên trên