Extracurricular Activities!!

Nguyễn Việt Anh
(Avn_0903)

Cộng Tác Viên EHAO
Các bác ơi, các bác có biết những cái extracurricular activities nào có thể tham gia được ở VN không, để khi apply ĐH có cái application nó đẹp đẹp một chút. Những cái như là UNICEF volunteer hay đại loại như vậy ý, cám ơn các bác nhé.

Unicef volunteer thì tớ không biết( Hồi trước cũng gửi nhưng mà không được reply) Tớ chỉ biết ở VN các tổ chức nước ngoài cho volunteer với tầm học sinh như mình là World Vision, Save the children... Còn trong nước thì có tình nguyện tại một số làng trẻ em khuyết tật như SOS.. Bạn cứ liên lạc, nếu có chương trình tình nguyện hợp lý họ sẽ hướng dẫn cụ thể, vd như nộp CV ;) Nhưng không phải chương trình nào cũng cấp certification. Có một số nơi cũng khiếp lắm. Tớ mail đến World Vision mãi, toàn nhận được: Your propose is being processed. Nếu đến trực tiếp thì có thể được tiếp đón tử tế hơn. Công việc từ thiện ở World VIsion cũng là bàn giấy nhẹ nhàng, nhận và xác nhận donation từ VIệt Kiều gửi về.

Uh đấy, bảo đi làm ở chỗ World Vision với Phương mà mãi chẳng thấy gì :( chắc là đến Tết Công-gô mới đến lượt mình mất :((

Back
Bên trên