Em muon hoi ve hoc bong Singapore

Đoàn Ngọc Hiển
(Kurogane)

Kinh chao cac anh chi tien boi,
Nam nay em dang hoc lop 11(khoa 05-08),em co nghe noi nhieu ve` hoc bong Singapore ma phai thi toan,ly,tieng anh vao nam lop 12.The nhung hom truoc em xem 1 to` quang cao nguoi ta noi la lop 12 thi chi can nop ho` so, neu duoc thi vao phong van roi duoc nua la ok. Thuc tinh` em khong hieu ro lam,mong moi nguoi giup do voi. Em rat muon duoc di du hoc,chi co the di neu co hoc bong 100%,nuoc nao` cung duoc,nhung nghe noi Singapore re hon cac nuoc khac ma chat luong lai tot

Chào e Hiển,
Là 1 sinh viên đang học tại trường Đại Học công Nghệ Nanyang Singapore, chị có thể trả lời e về học bổng như sau:
O Singapore hiện tại có 3 trường Công Lập:
Đại Học Quốc Gia Singapore (NUS)
Đại Học Công Nghệ Nanyang (NTU)
Đại Học Quản Lý Singapore (SMU)

E la hoc sinh lớp 11, nếu e muốn qua Sing học ĐH ngay sau khi tốt nghiệp, e sẽ phải dự kì thi tuyển sinh. Cả NUS va NTU đều tổ chức thi tuyển tại Việt Nam. Còn SMU xét tuyển. Muốn biết thêm thông tin, e có thể vào website của các trường:
www.nus.edu.sg
www.ntu.edu.sg
www.nus.edu.sg
Chúc e sớm có được kế hoạch du học của mình
Victoria Lai,Founder and Managing Director
VICTORIA Education
Email: [email protected]
Website: www.victoria-education.com

Uhm, vào NTU với NUS thì đều phải thi cả. Sau khi nộp hồ sơ được người ta xem xét, được vào shortlist thì sẽ thi Tiếng Anh, Toán, Lý hoặc Hóa và một số môn khác tùy theo ngành, nếu thi cả Toán Lý Hóa thì có nhiều ngành để chọn hơn. Sau khi thi đỗ, người ta sẽ phỏng vấn để xét duyệt, nếu tốt thì sẽ được vào trường :D .
Còn học SMU thì sẽ phải thi SAT I(khoảng trên 1900), TOEFL(iBT chả biết bao nhiêu thì vừa) hoặc IELTS( từ 6.5).
Sơ qua là như vậy, mong là giúp được cậu :D!!!

Quên mất, ngoài Sing ra cậu nên xem xét thêm apply vào các universities và colleges của Mĩ, cũng làm hồ sơ và viết luận, không nên bỏ qua một cơ hội thử sức mình nhỉ :D
Còn nếu không thì bạn cũng có thể học đại học và sau này tìm kiếm các học bổng nghiên cứu sinh, thạc sĩ... vô vàn trên các trang học bổng ý.
Chúc cậu may mắn!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho em hỏi. Em nghe nói hôm trước có học bổng dành cho hs lớp 9 nữa phải ko ạh? Em chỉ tình cờ đọc trên báo, chưa rõ thế nào, rất mong được biết rõ hơn!

Học bổng của chính phủ sing dành cho học sinh vừa học xong lớp 9 em vào topic Du học Singapore đọc lại từ đầu để biết thêm chi tiết nhé. Cơ bản là có vài trường học của sing về tuyển.học sinh học xong lớp 9 hoặc 10 phải làm 1 bài thi gồm toán, IQ, tiếng anh, phỏng vấn ( tất cả= Eng). Ai qua được sẽ được kí hợp đồng đi du học 4 năm ở Sing :))

Em muốn đi du học nhưng vs học bổng toàn phần và cả ăn ở nữa vì kinh phí nhà em ko đủ:)có tài liệu ở đâu ko ah:)

Back
Bên trên