em muốn hỏi về trường đại học ở SIngapor

Đỗ Quỳnh trang
(trangdq188)

Em chào các anh chị. Em rất muốn đi Sing đặc biệt là học về ngành kinh doanh nhưng trường đại học quản trị kinh doanh ở sing yêu cầu là phải có SAT em ko muốn học SAT thì 2 trường quốc lập còn lại có thik hợp để học kinh doanh ko ạ .Vì theo em được biết trường NUS và NTU nghiêng về công nghệ và kỹ thuật.NẾu học thi đi sing thì anh chị chỉ cho em 1 số trung tâm có uy tín với ạ
Thanks anh chị nhìu ạ

Chào bạn, phải nói thật với bạn là theo tớ thì học SAT đỡ khổ hơn học ôn thi NUS với NTU nhiều (chỉ là về vụ học thôi à, còn điểm thấp hay cao thì ko tính nhá :D). Đơn giản là vì ôn thi NUS với NTU thì phải học cả Toán, Lí/Hóa mà tình hình là bài của nó thì trình độ Toán, Lí/Hóa chuyên, lại phải giải bài tự luận bằng tiếng Anh nên càng kinh khủng hơn :((. Nên lời khuyên của tớ là cậu học cố gắng học SAT ý, vừa có cơ hội nâng cao trình độ TA của mình, vừa là tiêu chuẩn xét của SMU :D.
Còn nếu học Toán, Lí, Hóa thì thấy mọi người bảo ở HN có trung tâm RV, hình như là 86 Phạm Ngọc Thạch gì đấy, cậu lên google tìm thử xem nhé.
Chúc cậu may mắn !!!

Back
Bên trên