Em muốn học bó hoa!

Hồ Thị Quỳnh Anh
(abies)

Anh chị hay bạn nào biết học ở đâu thì chỉ giúp cho em với, em muốn đi học bó hoa (ko phải cắm hoa) nhưng ko biết ở đâu dạy cả:)

Khó nhỉ?
Toàn thấy dạy cắm hoa thui chị ạ ... :)
hay chị ra mấy hàng làm hoa học tạm vậy :-/
Em ko biết có được ko nữa b-)

Em Minh Anh có ý kiến hay đấy ;)
Em thử ra hàng hoa xin làm ko công để học cách bó hoa xem ;) Bt các hàng hoa mà có biển đề "dạy cắm hoa, bó hoa nghệ thuật" thì chắc là họ lấy tiền công dạy đấy. Để làm quen ban đầu chị nghĩ em tìm đến các hàng bán hoa nhỏ, xin học và làm cho họ 1 thời gian (cũng là để mình luyện luôn) hi vọng là đc, mà lại ko phải mất tiền học

Trần Hoàng Vân đã viết:
Em Minh Anh có ý kiến hay đấy ;)
Em thử ra hàng hoa xin làm ko công để học cách bó hoa xem ;) Bt các hàng hoa mà có biển đề "dạy cắm hoa, bó hoa nghệ thuật" thì chắc là họ lấy tiền công dạy đấy. Để làm quen ban đầu chị nghĩ em tìm đến các hàng bán hoa nhỏ, xin học và làm cho họ 1 thời gian (cũng là để mình luyện luôn) hi vọng là đc, mà lại ko phải mất tiền học
Chỉ sợ ko có tg thôi sis ạ...
Nhưng nếu muốn chắc vẫn ổn ^^

học bó hoa ko có zi` là khó cả.chị ra hiệu sách có 1 quyển là "nghệ thuật gói hoa" giá là 60K,của nhà suất bản Phụ nữ.
Cùng bộ với quyển này còn có :
Nghệ thuật làm hoa giấy
Nghệ thuật cắm hoa
Nghệ thuật bọc quà
..
nói chung là bộ sách này rất phù hợp với ai có hoa tay
Em có cả bộ .Hình như mua ở hiệu sách Đông Tây(62 hay92 Nguyễn Chí Thanh thì phải)à còn ở Bà Triệu Nhưng em quên mất địa chỉ rùi

anh chàng da đen mà quan tâm đến chuyện tỉ mỉ của con gái thê!
nhưng phải đáng khen cho anh-một người tốt bụng và quan tâm đên phái nữ!

biết nhìu quá bạn gái tưởng là ái thề sao
wan tâm đến chuyện con gái wen chuyện con trai
lại thành ra ái thật
lúc ấy lại đi tán con trai
lại tìm hỉu chuyện con trai
lại thành con trai
lại tìm hỉu chuyện con gái
lại thành con gái................
đời anh là chỉ có vậy mà thôi

Có nhiều cửa hàng nhận dạy bó hoa lắm bạn. Ví dụ trên Ngô Thì Nhậm, có mấy cửa hàng đó, giá là khoảng 2 triệu để được học thành nghề, có thể học theo ngày trả tiền theo ngày nhưng khá hạn chế. Chúc thành công!

hí con trai đâu có nghĩa là chỉ bít chơi ĐT và thể thao đâu em.
Phải bít quan tâm linh tinh nữa chứ.Nói cho em bít nha số con trai bít về gấp giấy ở VN nhìu gấp 3 làm con gái ấy.
con trai là phải bít học cái zi` cần cho mình và mình thích.ko phụ thuộc vào ai cả.Mà nói chuyện với người ko ngang trình độ khó nói wa'(trình độ về gấp thui)
còn ái hay ko thì ko bít được.Ái là zi nào?
em mà định nghĩa rõ ra thì anh sợ chả ai thoát cái chữ ái đấy đâu
Thời buổi này sao còn nhìu người lạc hậu thế nhỉ?

hic có trêu một chút thôi mà cái lại kinh quá
đúng là lắm mồm như con gái ^_^

ặc,chị Dung kâu kinh nhờ.
@ anh Khoa:anh ới,cái quyển đóa nó bán ở đâu mới được cơ chứ.Iem thix tự bó hoa cơ.

Em ra hiệu sách ý , thiếu gì :) .
Học bó hoa hay hơn học cắm hoa chứ nhỉ , tiện ích hơn nhiều .

nhưng nói thật tốn lắm đấy
tiền mua nguyên liệu đắt lắm đấy
vì mún đẹp thì phải mua giấy ngoại mà

@Trang: hồi đấy mới lên Hao, chưa biết gì, nói năng linh tinh, đọc lại như cục
chị là chị đang muốn xóa mấy bài dấy đây em ạ :">

Back
Bên trên