Em mới học lớp 10! Các anh chị cố vấn cho em!

Lê Hoàng Phương
(lehoangphuong291095)

Em mới học lớp 10! Nếu năm sau em muôn đi du học ở Anh học lấy chứng chỉ A level thì em cần có những chứng chỉ gì ngoài IELTS ạ? có cần GCSE không ạ? Theo các anh chị em có nên đi học ở RV không ạ? Mà nếu học thì nên đăng ký học khóa nào? Em có thể học khóa học của SAT để phục vụ cho việc đi thi để đi Anh không ạ? Em mong anh chị giúp đỡ

Chỉnh sửa lần cuối:
Em mới học lớp 10! Nếu năm sau em muôn đi du học ở Anh học lấy chứng chỉ A level thì em cần có những chứng chỉ gì ngoài IELTS ạ? có cần GCSE không ạ? Theo các anh chị em có nên đi học ở RV không ạ? Mà nếu học thì nên đăng ký học khóa nào? Em có thể học khóa học của SAT để phục vụ cho việc đi thi để đi Anh không ạ? Em mong anh chị giúp đỡ

Dear em,

Chị không biết nhiều về du học Anh nhưng mà lượm lặt được tí trả lời em nha :D Có tí còn hơn không :D
Theo chị biết thì không cần GCSE em ạ :D Tháng 10 và tháng 4 hay có các đợt tuyển sinh của các trường bên anh về, cũng có dán trên bảng tin trường mình. Người ta sẽ có bài kiểm tra và phỏng vấn riêng tùy theo trường. Một số trường hỏi thêm IELTS nữa.
Chị nghĩ là không cần học thêm ở RV. RV chỉ mạnh ở khoản astar/asean thôi :D
Và SAT không phục vụ cho đi Anh em ạ :D

cho em hỏi cái GCSE mà mọi người nói là cái gì đấy ạ???

Em ơi, chị là cựu học sinh trường Ams. Hiện tại chị đang làm cho trung tâm tư vấn du học chuyên đi Anh ở 58 Ngọc Khánh. Em có thể đến để được tư vấn miễn phí.
Hoặc em có thể vào trang web http://getset.edu.vn/ để biết thêm thông tin.
Hoặc gọi điện thoại đến cho bọn chị hỏi cũng được ;)

Chào em,
Chị là Minh ở du học BB. Em add nick chị để chị em mình nói chuyện thêm về trường hợp của em nhé. [email protected] :)

Back
Bên trên