Em cung muon lay them thong tin ve cai vu du hoc lam!

Phạm Hải Ly
(haily)

Em thich du hoc,vi nhieu li do lam!
Nhung lai cuc ki khan hiem cac thong tin ve hoc bong cho du hoc! help me,please!
Em co nguoi nha ben Duc,vay sang do hoc se thuan tien hon nhung lai ko biet tieng Duc!Co nguoi bao cu biet tieng Anh rui sang do hoc sau!duoc ko?
Em biet tieng Trung,vay ben trung Quoc thi hoc ve nganh gi thi tot?
Gia dinh khuyen em theo Kien truc vi nhu vay thuan loi ev sau hon nhung em chi thich mon xa hoi thui!->Chuc xac dinh ro duoc ve con duong tuong lai!->Giup em loi khuyen nhe!
Vay do,cac anh chi giup em nhe!Em moi hoc thcs,muon sang do hoc cap 3 ma!Co nen ko?Me em lai bao de Dh hay sang chu cap 3 thi ko hay lam!Why?

Êu lớp anh có thằng Tùng béo hay viết bài trên này biết tiếng Đức. Em tìm thằng nào tên Nguyễn Lâm Tùng trên forum Ams này rồi hỏi nó .
Sang Tàu học võ hay nhất! :D
Còn chuyện ngành nghề quyết định sau cũng được. Sang đây chúng nó đổi quyết định soành soạch ấy mà

:rolleyes: Tùng béo mà hay viết bài ah`? Anh nói kiểu gì ý. Em tìm mãi không ra 1 bài của anh ý. Ah` mà em Ly ơi, đừng lo gì ngành nghề, mấy năm nữa vào đại học, có khi học hết năm thứ 2 mới chính thức quyết định được ngành cơ :) Giờ muốn du học chỉ có học tiếng thôi. Sang Đức thì học tiếng Đức đi em ạ, đừng để phí thời gian nhé ;) Em sang được càng sớm bao nhiêu, càng tốt bấy nhiêu .Chúc em thành công .
P/s : anh Toàn ơi, 17/2 Tùng béo bay rồi đấy hic hic Anh bít chưa?

To em Ly: Nói thế này em gái đừng giận nhé, đi Trung Quốc hiện giờ là mốt của những gia đình nông dân mới giàu (trích nguyên văn lời của một bài báo, hình như là khuyến học thì fải).

Bây giờ đi Đức và Pháp là khá dễ và rẻ (không fải trả học phí) còn học tiếng thì bây giờ học cũng chưa muôn đâu. Bọn bạn anh lớp 12 mới bắt đầu học tiếng Pháp nhưng sang bên đấy kết quả vẫn tốt đấy thôi.

hik, anh Hưng nói thế thì mất lòng em ý quá.. có gì thì nói em ý là ko nên đi hày là thế nào chwus nói thế mạnh bạo quá..

Ơ hay, đấy có fải là ý kiến của anh đấu, đấy là anh lấy từ báo ra đấy chứ, em Lan nói thế thì oan anh quá :mrgreen: Nói thế chứ sang Trung Quốc học Đông Y là số một đấy, ở cái trường gì Quảng Tây ý, lớp anh cũng có một chú lặn lội sang Trung Quốc. Ở Bắc Kinh có đại học Thanh Hoa rất tốt, Bill Clinton sang TQ cũng fải qua đấy làm một bài phát biểu.

Em Lan dạo này làm ăn thế nào rùi, thảo thế :D Gọi anh Hưng có đấy, khà, quen bao lâu rùi mới đựoc vinh dự này cheers :beerchug:

anh Hưng thấy cái câu post trước với cái câu post sau trùng nhau chưa :mrgreen: câu trên thì bảo em ý ko đi, câu sau thì lại bào là đi TQ cũng hay ( hehehe....:cool: bắt bẻ tý.. mấy khi đựơc dịp là lá la :lol: ) mà Hưng ghê lắm nhé, gửi offline bên YM mà ko thèm trả lời.. hik hik... kiu dễ sợ.. :( .. thế mà cũng nói bạn bè quên nhau từ lâu.. hik..:cry:

Hơ, em nhắn cho anh 2 fát, không biết là ai, tí nữa thì tưởng là tống tiền :mrgreen: Đùa thôi, hóa ra đấy là em Lan à, sozy nhé, thực sự không biết là ai thật. Em Lan học hành ở Úc thế nào rồi?

Mà anh có bảo em ấy đi hay không đâu, em Lan nhìn thế nào ý, anh chỉ giới thiệu thôi ;)

Cam on cac anh chi nhe!Qua that la em cung thay sang ben do cang nhanh cang tot day!nhung mama va papa lai lo em con be nen ko tu lo cho ban than duoc!Va lai co trung tam dao tao tieng nao tot thi anh chi chi cho em nhe!Hoc theo chuong trinh nao a?Em ko dinh lam doctor nen co le sang TQ hoc Dong y thi thui!

ko bít là ai thía muh bi h mí bít đấy là em Lan :mrgreen: hìhì.. lúc nãy add lại ID rùi, hy zọng là sẽ ko nhận đựơc cái câu lạ hơác " who are you" :lol:
Lan ở bên này vẫn bt, dang học dự bị, còn Hưng ở bên kìa thì sao? đang ở bang nào thế :)

pham hai ly đã viết:
Cam on cac anh chi nhe!Qua that la em cung thay sang ben do cang nhanh cang tot day!nhung mama va papa lai lo em con be nen ko tu lo cho ban than duoc!Va lai co trung tam dao tao tieng nao tot thi anh chi chi cho em nhe!Hoc theo chuong trinh nao a?Em ko dinh lam doctor nen co le sang TQ hoc Dong y thi thui!

Làm gì mà nóng thế em gái, khóa 02-05 a, tức là mới học lớp 10 thui, còn nhiều thời gian lắm, lo tìm hiểu cái gì mình cần trước đi. Học trung học ở VN là tốt nhất đấy, những cái gì em học trong Toán, Lý, Hóa ở lớp 10, 11, 12 đủ sức giúp em đè đầu cưỡi cổ bọn nước ngoài rùi.

Tìm hiểu nước mình định đến đã đi :razz: xong rồi tập trung vào học tiếng okie ngay

Em moi hoc lop 9 thui!hi`hi`,wa be!Chinh vi the ma co du đinh sang Duc hoc cap 3 va co gang len Dai hoc luon!
Nhung nghe noi dai hoc ben do kho vao lam phai ko?Theo em nghi co le hoc cap 3 ben nay thi trinh do no tot hon nen co sang do la duoc vao dai hoc luon chu ko so rot!nhi?Em ko ro ve may cai vu do nen chi suy dien vay thui!
Cai minh can bi gio la tieng,va nang cao them ve Toan Li Hoa nua thi tot hon!Co le em se sang Duc

Lop 9 thi cu o nha cho suong chu toi gi ma di cho vat va ha em? Theo chi thi het cap 3 hang di. Nhung day chi la y kien cua chi thoi. Con hay do the nao phai hoi nhung nguoi nhieu kinh nghiem nhu anh Hung ay.

hi`hi`,cac anh chi kinh nghiem day minh thi giup em cai chu?
The gioi bi gio dang so khung bo ,VN minh la an ninh nhat,co nguoi bao toi gi sang do ma no nem bom cho banh xac ra??????????

chị thấy bạn chị sang Đức nói là học phí rẻ (hình như là free) nhưng khó là giấy nhập học của trường thì phải :confused:

Uh,noi la noi the chu cung chang phai la de gi!Hoc o dau cung duoc,cai quan trong la chat luong thui,ma cai do lai phu thuoc vao co gang cua ban than ma!Thanks chi!

Back
Bên trên