Du hoc Anh

Nguyen Hoang Viet
(vietlhp)

Chào các anh chị. Các anh chị oi, vừa rồi em dược học bổng du học Anh, trường Ashbourne college, 100%, nhưng em không biết trường này có tốt không, em có nên học không; có mấy người bạn của em bảo là trường này không tốt lắm, xếp hạng đến tám trăm mấy lận. Anh chị chỉ bảo giùm em với.
Cám ơn anh chị nhiều.

Trường đấy cũng ko tệ đâu em ạ. Có mấy người bạn của anh cũng học ở đấy. Vấn đề là học A level thì bên này trường nào ko quá quan trọng, nếu môn em học chỉ là Math, Eco, Acc,... thôi thì ko cần nhiều về cơ sở vật chất thì trường nào cũng như trường nào thôi, cái quan trọng là sự nỗ lực của bản thân thôi. Vậy nên 100% học bổng thì đâm ngay vào.
Ở mức A'level thì ko cần quan tâm quá đến mấy cái bảng xếp hạng làm gì, ko co ý nghĩa lắm đâu.

... đúng là ở mức A level thì chưa cần chọn trường .. được những 100% thì đâm đầu vào mà học ngay rôi .. :p:D .. :biggrin:.... nhưng mà trường này ở khu nào thế nhỉ ? .. :| ... :D:D ...

.. cho em hỏi luôn :D:D .( em đỡ phải lập topic mới tốn diện tích box :p:D ) :

..đại học có 3FT BA Hons , giờ em còn thấy cả 3Ft Ord Hons ?? ..:| .. thế 2 cái này thì khác nhau thế nào ạ ? .. :| ...

Chị cũng từng học Ashbourne nè. Các thầy cô dạy rất tận tình. Nhưng 5,6 năm rồi không biết trường thay đổi thế nào. Nghe nói bây giờ Ashbourne nhiều sinh viên VN lắm. Trường ở High Street Kensington (khu nhà giàu :D) Nghỉ giữa giờ có thể lang thang các cửa hàng hoặc ra Kensington Garden phơi nắng :)) Nói trước là independent colleges bên này bé lắm. Trước khi sang chị tưởng tượng này nọ. Đến lúc vào trường thì cứ gọi là :O :O :O

Nói chung thứ tự xếp hạng không quan trọng. A-level mình tự học là chủ yếu. Đi thi họ cũng chỉ hỏi kiến thức trong sách thôi. Hơn nữa bên này có nhiều bảng xếp hạng khác nhau. Có một số trường không có trong ranking không phải vì trường không tốt mà có thể chỉ đơn giản là họ không participate in that particular sys.

Nói chung thứ tự xếp hạng không quan trọng. A-level mình tự học là chủ yếu.
hơ, em cũng quán triệt tinh thần như chị Hương
nhưng mà bố mẹ em thì ko
bố mẹ em lo em chọn trường vớ vỉn
--> tâm lí phụ huynh mà
thế nên ai có info j` về Dudley col thì update cho e nha' >_<
thax in advance

Back
Bên trên