Du học Thạc sỹ tại Pháp, trường tiếng Anh

Tôn Nhật Quang
(nhatquang)

Chào cả nhà
Tôi muốn tìm hiểu có trường nào ở Pháp có chương trình Thạc sỹ các ngành kinh tế nhưng giảng dạy bằng tiếng Anh không?

Các bạn có ai biết làm ơn chỉ dẫn giúp. Xin chân thành cám ơn mọi người :)

Truong tieng Anh thi em ko biet, nhung neu theo truong tieng phap, ma co dieu bac lai theo kinh te kho xu day bac a, co nguoi sang day nhung mat 2 nam (tuc la neu bac khong biet ti gi thi phai dang ki truong cho lam trong 2 nam thay vi 1 nam nhu binh thuong, nam dau nen theo cours va di thuc tap de lam quen voi tiegn phap-nan ni gay luoi may ra duoc, ma nen contact thang voi truong khoa-, co dieu bay gio visa vao france ko cap cho ng ko co chugn chi tieng phap, bac den that day)
con truogn tieng anh thi o Monterplier gi do thi phai no goi la international Ecole ... em ko ro dau

Them mot ten truong cho em day: chuong trinh MBA va Master in Management mot nam hoac hai nam full time; hoc bong ban phan cho sinh vien Vietnam.

Moi em vao coi www.cnam-iim.org; English version nhe.

Can hoi gi them thi lien he thang voi chi o [email protected]

Best,

thế còn vấn đề học bổng thì sao ạ? trong các trường trên kia, trường nào grant full scholarship cho int'l students, đặc biệt là sv VN? work-experience tối thiểu là bao nhiêu năm ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Cac chuong trinh MBA o Phap ma lai day bang tieng Anh thi deu phai tra tien het cac em oi. Nhat la cac truong tu. HEC day EMBA la chinh nghia la day cho cac giam doc. Hoc phi cao ngat nguong toi khoang 40K euro.
Muon xin hoc bong, toi Edufrance, su quan Phap hoac vao trang cua Egide. Phai xin truoc ca nam troi day.
Neu khong thi tui em thi vao SOM cua AIT (Asian Institute of Technology).

Back
Bên trên