Du học SING có ngành advertisement ???

Cảm ơn các anh chị!!mong các anh chị giúp em bit' thêm nhiều thông tin!Nhưng O level là cái gì ah??Thi cái đáy ở đâu ah??

O-level tức là Ordinary level đó em, nó dễ hơn A-level. Ý anh Dũng tức là bài thi sẽ ở trình độ O-level chứ đó đâu phải là một cuộc thi :D. Có lẽ NUS không có khoa nào có ngành Advertisement đâu em ạ :(, muốn sang Sing học cái đó thì chắc phải vào cái Institute mà anh Dũng giới thiệu thôi. Nhưng mà nói trước là nó không phải trường đại học công lập đâu, vì thế học phí chắc là cũng ... :p chứ không có nhiều ưu đãi như tại NUS, NTU hay SMU đâu.

Thông tin về A hoặc O Level có thể ra British Council hoặc trung tâm du học Úc để hỏi thêm . Ở Hà nội có bán sách và đĩa CD tóm tắt chương trình .

Vậy cho em hỏi nếu học Bussiness thì thi cũng thi Toán Lí và Tiếng anh ah??Mình fải quyết định chọn khoa nào trước khi thi entrance exam hay là khi thi đỗ rồi mới quyết định ah??

Em phải chọn khoa trước Entrance Exam, trong hồ sơ của em sẽ có phần chọn khoa. NUS và NTU đêu cho phép candidates được chọn 5 nguyện vọng (mỗi nguyện vọng là 1 khoa ) và sẽ xét theo thứ tự ưu tiên từ trên xuống dưới, tức là nếu đủ điểm để đỗ nguyện vọng 1 thì sẽ không xét nguyện vọng 2 nữa, nói cách khác là nếu trượt nv 1 thì mới xét nv 2, trượt cả nv 1 và vn 2 mới xét nv 3, so on and so far ...

Nếu muốn thi vào Biz thì có thể thi : Toán, Anh, Lý hoặc là Toán, Anh, Economics.

Sau năm học đầu 1 số trường hợp xin đổi khoa. Do trường xét, dựa theo kết quả học.
Nếu có học bổng khi đổi ngành sẽ bị cắt.

Back
Bên trên