Du học Đức sau thi ĐH có nên ko?

Nguyễn Thu Trang
(nangylima)

em đính sau khi thi ĐH sẽ đi Đức, nhưng mà đến bây giờ vẫn có thể nói lạ mù tịt thông tin. Các anh chị hay các bạn có thể cho em một ít kinh nghiệm được ko ạ? cảm ơn rất nhiều ạ! :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Em ạ ngắn gọn là muốn học ĐH ở Đức thì phải học ĐH ở VN 2 kì (chị mới nghe thế, mới thay đổi, ngày trc là 1 kì)
Trong tg đó em hoàn toàn có đủ tg để tìm hiểu thông tin và học tiếng :)
Chị thấy có trang www.daadvn.org cũng có nhiều thông tin ban đầu hữu ích
Thắc mắc gì em cứ post lên tự nhiên các anh chị các bạn ở đây ai cũng đều rất nhiệt tình ;)

thế bây giờ em muốn mua băng đĩa học tiếng Đức thì nên mua ở đâu ạ?

Chị thấy ở HN có viện Goethe trên dg Ng Thái học và trung tâm Việt Đức trong Bách Khoa là 2 nơi dạy tiếng, chắc là ở đó có bán băng đĩa đấy em ạ

khi sang học minh có được chọn trường ko hay phải học theo ngành đang học ở Vn ạ?

Em được chọn trường nhưng hướng ngành em đã học ở VN thì sang đây ko được thay đổi. VD như ở nhà học Kinh tế thì sang đây ko được chuyển sang Richtung Ngôn ngữ như là học Germanistik.

Hồi xưa thì còn chuyển được nhưng từ sau 2004 thì đã có thông báo của DAAD về việc này, chị đã up lên www.clbduhoc.org hồi lâu lâu rồi.

Thế nhé, chuc em may mắn

nghe nói từ 2004 là họ đòi SV nước ngoài phải có 4 kì chứ ko chỉ 2 kì đâu

ờ mày nói đúng hay sao ý, hôm nay tao mới update tiếp ;)

Các Du học sinh Việt Nam, sau khi Tốt nghiệp Phổ thông Trung học, trúng tuyển vào hệ Đào tạo Đại học Chính quy tại một Trường Đại học Việt Nam được công nhận và học thành công một Học kỳ có thể được chuyển vào Dự bị Đại học trong cùng nhóm Ngành hoặc sau khi học thành công khoảng bốn Học kỳ có thể được chuyển thẳng vào một Trường Đại học trong cùng nhóm Ngành".

Khiếp thế này thì chắc ai cũng học studienkolleg cho xong,vừa có lợi về kiến thức lẫn thời gian, nhỉ!

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên