Dream Concert 2008 - trận hỗn loạn có máu và nước mắt

ôi trong HAO cũng lôi chuyện này ra rồi ư 8-|
nói đi nói lại, chúng ta cũng chẳng phải ng` trong cuộc. tin đồn có biết thật giả thế nào đâu ạ =( mình tán ra tán vào nhỡ thành trật hết thì...........

em nhớ đã đọc message của 1 ông gì host của radio show nào í nhờ :-/ (ko nhớ tên :">). sau khi lên tiếng ý kiến về hành động của CaTriEl ông í bị công kích dữ dội quá, thế là hôm sau viết hẳn 1 message dài ngoằng đáp lại bọn fan đấy =(
em cảm thấy ông í nói đúng. ko biết trong này có ai đọc chưa?
vụ DC dẹp lại là hay nhất =[

đọc rồi.
trên yan hay sao ý :-??
tớ chỉ quan tâm đến âm nhạc và vũ đạo là chính còn con ng` họ ở xa lắm,mình cũng chẳng biết đc thế nào.Cứ suy từ mình mà ra,đôi khi chỉ xuất hiện đã chẳng vừa ý ai rồi,mặc dù chẳng làm j cả.Những chuyện chướng tai gai mắt trên đời thì đầy.Hoàn toàn đồng ý với em Mai :)

Chỉnh sửa lần cuối:
:p chị Liên, em cũng đọc bài vừa rồi trên YAN j rồi :)) bản thân em thì ko đồng ý, về tài năng ca hát và vũ đạo thì SNSD ko thể coi là kém được :p ko phải tất cả thành viên cả hát và vũ đạo đều xuất sắc được (kể cả DBSK của mình cũng ko phải ai cũng như... Junsu đâu :">, ai cũng có cái mạnh của mình), nỗ lực thì đã vào training ở SM, trải qua từng ấy thời gian mà được LSM cho debut thì nỗ lực ko thể phủ nhận được. Suốt cả quá trình, ngay từ đầu người ta chê SNSD lipsinc với blah blah nhiều quá thì h SNSD hát live cũng ko tồi (có thể nói là 9 người hỗ trợ nhau thì SJ cũng thế, nói là SJ nhảy khỏe hơn thì cũng phải nhìn lại SNSD toàn nữ, ai cũng có cái yếu...)

em nghĩ là nên stop cái này lại đây :)) DC cũng qua rồi, cứ chờ SNSD come back xem có ra cái hồn j ko thì nói. Bài trên em đã nói là từ h cho đến lúc trước khi SNSD come back em sẽ không thích nhóm này vì những hành động chưa chín chắn của mình, trước và sau DC, và cả vì SM nữa (hình tượng cute quá đà, + lăng xê quá đáng) :p nhưng mà em vẫn khá thik tài năng của nhóm (điển hình là Jess, HyoYeon, TaeTae, SeoHyun, hay kể cả YoonA... nói chung tính đến h em chỉ ghét mỗi Tiff thôi :)) ko phải vì mấy vụ trên kia mà thực sự nhiều cái ko chịu nổi bà này sau khi xem nhiều chương trình, trước cả khi có mấy article phân tích thái độ bà này thì mình đã thấy rõ j đó fake rồi..) còn lúc SNSD làm cái comeback hè này thì em chắc chắn đánh giá SNSD theo thực lực của họ. nếu thực sự ko có tẹo nỗ lực nào lúc đó ghét hẳn sau :))

@ em Thu: Dating on earth là phim em ạ, đâu như tháng 9 này là có. Phim mà có cả 4 anh ý, ko có Junsu :-?? thế mà hôm nọ lên YAN lại thấy chình ình ảnh Junsu trong phim :-?? phim này xem ra quay xong từ lâu từ lúc các anh còn để tóc xưa xưa (đầu của Junsu là lúc trước khi để ngắn ý)
nói chung là chả biết thế nào :-??

bay ra đây >_< đọc lại chả hiểu mình viết j >_<

Chỉnh sửa lần cuối:
@Phương: chị chỉ post lên cho biết thôi chứ chị có phải người viết ra cái bài đó đâu :)) đồng ý là về nhạc thì SNSD không phải ko tốt, chỉ nói riêng về cách cư xử và thái độ thôi.

@Mai: em đọc cái bài ông Haechul trên radio viết rồi phải không? Có lẽ em không quan tâm lắm nên cho rằng nó đúng. Nhưng đối với chị, nó chỉ đúng một phần thôi. Em thử nghĩ xem những lời lẽ ông ấy viết, có thấy rất xỉ nhục fan ko? Uh thì fan làm thế cũng có cái sai, nhưng ông ấy là nghệ sĩ thì phải ăn nói đúng mực, dùng những từ thế kia có khác gì hạ thấp fan? đánh đồng 50000 con người ở DC ấy là "lũ bẩn thỉu"? Và em ko thấy lạ là ông ấy chỉ nói cass và ELF à? còn Honey thì vứt đi đâu? Ông ấy bảo rằng hành động của cass và ELF khi tắt đèn là sai, thế mà ko nhắc gì đến chuyện Honey xé banner. Ông ấy bênh vực cho SNSD khi bị fan tẩy chay bằng cách đó, thế sao ông ấy ko nhắc gì đến chuyện Suju đã khóc khi thấy Honey xé banner?

Không phải họ nói thì cái gì cũng đúng đâu, bài viết của ông ấy chỉ nhằm bênh vực cho SNSD mà ko hề bênh vực cho các gasoo khác. Bởi một lẽ đơn giản ông ấy là người sáng tác nhạc cho SNSD đấy em ạ. Ông ấy chỉ nhìn cuộc đời chỉ một chiều thôi.

giờ mới xem được mấy cái performances của dream concert. dong bang, wonder girls với epik high hay nhất :x

em chỉ thấy Dong Bang, Epik High với Suju thôi anh ạ :)) chứ WG hôm đấy hát vẫn yếu lắm, :p (mà hình như YooBin vẫn phải ls vì cái cổ họng thì phải :-/, khổ)

Dong Bang hôm đấy hình như rising sun ko phải live :p nhưng mà kệ =)) purple line live là đủ biết trình các anh :x (mặc dù giọng Micky rất là kinh hồn... :-s và cả tóc anh nữa, hát Tonight đoạn đầu như quát) tonight đoạn lên giọng hình như các anh mệt quá thì phải =)) nhưng mà vẫn vô đối :p

mà xem cái live hôm đấy :-B các girl band rất là mờ nhạt khi so với boy band :p (band thôi nhá)

@ em Mai: :p cái bài viết đấy chị chỉ kịp đọc bản dịch tiếng Việt nên cũng thấy ông này chỉ chọc vào Cass và ELF thôi (đùa đến h mình vẫn chưa biết ELF là viết tắt của cái chi :))) mà trong khi ko thấy là Honey đã làm j để toàn bộ các FC (có lẽ trừ Shinwha ra :-??) cảm thấy khó chịu và ko thèm cổ động như thế. Chả hiểu xé banner ai đúng ai sai, nhưng việc ông ý chửi 2 cái fanclub lớn nhất bằng những từ ngữ như thế là ko chấp nhận được :p (ah đây là chị dựa vào bản dịch tiếng việt nhé :p)
mà đoạn cuối đọc buồn cười :)) ông ý định phát cái radio show của ông ý toàn nhạc của SNSD thì đúng là sẽ sớm sập tiệm thật... cho dù nếu giả sử ko ai ghét SNSD thì ông làm thế cũng chết thôi, lại còn vào thời kỳ nhạy cảm ngay sau DC khi SNSD bị ghét thì... chưa bị fan Hàn ám sát là may :p Cass toàn những fan hơi cuồng 1 chút...:-s

Chỉnh sửa lần cuối:
@ chị Liên: em ko biết cái chị đọc là từ đâu. nhưng translation em đọc là tiếng Anh, em nhớ ko có từ nào bashing hết :-/ với cả hình như ông í có nói cả Honey mà. thực ra em đọc khá lâu rồi, ko nhớ nữa :-? nên chẳng biết cái ông chị nhắc đến có phải ông em nhắc đến ko nữa ^^

@ chị Phương: E.L.F = Ever Lasting Friend(s)
em đọc bản tiếng Anh, chưa đọc bản t.Việt bao h nên cũng chẳng biết rõ mấy cái chị đang nói nó ra làm sao. mà em nhớ đoạn cuối ông í có đả động j` đến ý định phát toàn nhạc SNSD đâu :-/ cuối cùng ông í chỉ nói là fan nào vẫn cảm thấy bức xúc và muốn biện minh cho hành động của mình thì mời email cho ông í, ông í sẽ sắp xếp lịch hẹn để lên radio nói chuyện :-? em nghĩ ông í đã nói thế chắc chả đứa nào công kích nữa :-? dù sao mình đọc đc bản full t.Hàn vẫn là tốt nhất =))
chuyện DC 08 này em nghe từ nhiều nguồn nhiều phía rồi. em thấy nhiều Honey ở VN cứ quá khích thế nào ấy, nên em bỏ ngoài tai ko quan tâm đến. nhưng một số fan account (từ các phía) em đọc đc khá là có lí. thôi thì chuyện này ai mà chẳng có lỗi. bản thân em cũng ko tin đc TripleS lại đi dây dưa vào đây :(( :(( cuối cùng vẫn thấy cảm phục ShinHwa Changjo nhất :x

@ anh Cộng: perf của Epik High hay nhờ ;;) :x
nhưng anh down full show về xem thì cũng bị cut hết những phần đáng cut rồi ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
trời ạ, ELF là tên gọi của fan Suju đấy :)) (cũng giống như Cass là fan DB).

Có hai bản dịch. Một bản là của ông Haechul trên radio viết, có đả động đến chuyện sẽ phát nhạc SNSD cả năm.

Còn bản thứ hai là của quản lý Suju viết, có nhắc đến chuyện "nếu cass và ELF cản chân SNSD thì sẽ ko hay ho gì cho oopa của họ". Tuy nhiên bản này rất nghi ngờ là không phải của quản lý SJ. Ông ấy ko thể viết bài đấy để chửi chính fan của nhóm nhạc do ông ấy quản lý được. Bài viết đó có tính đả kích rất lớn, SM ko thể cho ông ta phát ngôn bừa bãi như thế, cho nên bản này chưa chắc là của ông ta viết mà có thể do fan bịa ra.
Mọi lời nói của quản lý cũng phải thông qua SM duyệt rồi mới được phát ngôn.

Khả năng giới truyền thông đang cố gắng bênh vực cho SNSD nhằm lấy lại danh tiếng, nhưng điều đó chỉ càng làm cho fan phẫn nộ. Không thể phủ nhận ca sĩ tồn tại được là nhờ fan, dù có hát hay đến đâu nhưng tư chất và hành vi kém thì cũng ko xứng đáng làm nghệ sĩ. Cái kiểu báo đài bênh vực họ giống như vụ "Vàng Anh" bên nước mình ấy :)) làm cả một chương trình xin lỗi, người ta nhìn vào chỉ thấy khó chịu.

Vụ uýnh lộn ở DC thì những thông tin chính xác nhất có thể thừa nhận là vụ Honey xé banner và các FC đánh nhau, các việc khác chưa xác thực mấy.

Kể ra cũng buồn cười:)) sang bên 4rum Db hoặc Suju thì toàn nói về tội lỗi của Honey và cảnh các ELF và cass bị ức hiếp. còn sang 4rum SNSD thì đọc cái bài tường thuật của họ cứ như Honey bị chà đạp kinh khủng lắm. Chae biết đâu mà lần :))

@ chị Liên: em biết ELF là fc của SuJu mà :)) có điều ko biết viết tắt cái j (cảm ơn em Mai)

=)) thôi, đi ra chỗ của fan nhóm nào họ sẽ ủng hộ nhóm đó :)), em ngẫm ra là mình cứ thik ai thì cứ tiếp tục xem và support họ thôi :))

=)) đang viết bài này và nhún nhảy theo purple line ạ :)) kệ DC đê :))

@Phương: thì vụ DC chìm xuồng rồi, giờ fan bên nước mình có nhắc gì đến nữa đâu, càng đỡ mệt :))

bây giờ đang um sùm vụ đạo nhạc kia kìa :)) tí nữa vô topic nhà mình post luôn thể:"> hai bài đỉnh nhất thì bị đạo trắng trợn phát khiếp >"<

@ chị Liên: em chỉ biết vụ đạo Rising Sun. chứ còn bài nữa cơ ạh? :-ss

sang topic TVXQ when the legend begins đi em 8-}

ko chấp nhận nổi 8-}

trước đây bị đạo nhiều rồi 8-} ko ngờ lần này 1 thằng đạo 1 lúc 4 bài thế này 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
có link khác ko em, chị ko xem được >_<

mà về topic TVXQ đi cho đúng chủ đề :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay em đã down dream concert về :x

Ôi DBSK >__< Lâu ngày không nghe các anh giờ thấy các anh phong độ quá :-< Min nhìn đẹp trai hơn hẳn :x

Wondergirls em thấy hát hay hơn rất nhiều so với cái lần hát Irony hồi năm ngoái 8-|

Còn về SNSD thì do em chỉ nghe nhạc và không hay tìm hiểu thông tin lắm nên em thấy vẫn rất yêu quí ;__;

down lâu ko em >_< nặng ko :-/

chị muốn down hết nhưng thôi sang năm down :)) về đến nhà net chậm giá đắt ko down :(

900mb chị ạ :D Hoặc nếu chị ngại thì có thể mua đĩa của các bạn bán 8-|

Nhà em dùng trọn gói nên em cứ thế ngồi down, đêm qua em để máy cả đêm 8-} Em down một cái phim Nhật trên torrent đến 73% rồi sáng nay mạng nó đứt phụp một cái em nản quá :((

Chị Phương có muốn mua bộ All about TVXQ 2 sao từ bộ gốc không chị :"> Nếu chị muốn mua em sẽ bán rẻ cho chị :">

rẻ là bao nhiêu hả em :"> để chị hỏi giá bên Nhật rồi so :">

đùa tí chứ :x đang nhờ bạn bè bên Nhật mua đĩa mấy cái concert :)):)) =))=)) nếu em có thì tốt quá khỏi nhờ :-j

Em không có concert gốc đâu :-j Concert em mua ở đây có 16k ;))

Mà All about em bán tức là bọn em sao ra từ đĩa xịn í chứ không phải là bán bộ xịn đâu :"> Bộ xịn bạn em mua bên hàn là khoàng 30$ (nếu em nhớ không nhầm - -, nó mua ở Lotte).

chị hãy suy nghĩ :">

Back
Bên trên