Drama~~

Lương Ngọc Hưng
(ngochung)

Điều hành viên
hom qua o kenh Fuji (8channel) co chieu mot drama ten la "Star's Echo~Anataniatakute", hop tac giua NB va Han Quoc (ten dien vien thi sorry, khong de y).da co ai xem chua nhi? cung hay day!
Cach day 2 nam, truoc khi WC2002 duoc to chuc, o NB va HQ cùng duoc chieu mot drama khac ten la Friends (Kyoko Fukada va Won Bin, chac o VN cũng có nhi?), duoc coi la mot trong nhung co gang tiep can giua hai nen Van hoa Nhat-Han, boi vi tu truoc den nay quan he ve Van hoa giua hai nuoc khong duoc tot dep cho lam (phim Han Quoc ma hay duoc chieu o VN thi o NB khong co dau, dao nay moi thay mấy bộ nhu la Ban tinh ca mua dong o kenh cua đài NHK thoi). Hai drama cung co cung noi dung na ná nhu nhau thoi, Love story y ma.
Ai da xem roi thi xin cho y kien nhe~~~!

hic, sao buon qua zay? chang co ai xem ah:(
Vay thi chac moi nguoi cung da xem phim Osin roi chu?

Haha, おしん は べとなむご の ヴォカブラり

:oops: ボキャブラリー だった けど、すみません。

Co' ai binh chon phim Nhat ko? :)

Luong Ngoc Hung đã viết:
(phim Han Quoc ma hay duoc chieu o VN thi o NB khong co dau, dao nay moi thay mấy bộ nhu la Ban tinh ca mua dong o kenh cua đài NHK thoi).

NHK? :) Chi. duoc len tivi mot lan o dai NHK :)) Xau ho qua di mat :)) Cha lien quan gi den Nhat het.

Moi dau em noi cai phim gi "Friends" lai cu tuong cai show o Mi.

Ben nay cha co phim Nhat nao ra hon ca. Duoc moi cai dien vien xinh.

hic, rat tiec phai cong nhan chi nói đúng, phim Nhật hầu như không có phim hay:(..
oa, chị được lên tivi của NHK ah? hay quá nhỉ, từ bao giờ ah? hình như ở bên mỹ cungz xem được NHK thì phải, bởi vì nó là kênh chuyền hình cáp mà (tất nhiên la 有料)
trong những phim Nhật mà em đã xem (mặc dù cũng ít thôi), có một bộ phim viễn tưởng mà em thấy cũng hay lam. Phim nói về một thế giới không mà không có sự tồn tại của đất nước Triều Tiên,mà bị Nhật chiếm đóng cho đến tận bây giờ (tât nhiên lịch sử thật là sau khi co một người tên là Ah ám sát Ito Hirobumi (伊藤 博文), đất nước Triều Tiên dành được độc lập), thì họ giả tưởng rằng Nhật Bản cử 1 người đi về quá khứ, giết chết Ah trước khi anh này ra tay, nhờ thế Ito không chết--> Triều Tiên không dành được độc lập. Và, người Hàn Quốc cũng không chịu thua, họ cũng cử người về để giúp cho vụ ám sát Ito thành công (có nghĩa là sẽ phải ngăn chặn người của quân Nhật). Bộ phim thú vị ở chỗ, hai nhân vật chính (là 2 người phải quay về quá khứ) vốn là bạn thân của nhau mà cuối cùng phải đối đầu với nhau trong vụ ám sát trong quá khứ.
bộ phim này dài khoảng hai tiếng, hình như tên là "quá khứ không thể thay đổi" thì phải:-/. Có ai xem chưa nhỉ? (sao thấy hơi giống Kẻ hủy diệt nhỉ??)

Mấy chị em nhà Mi đã xem phim Laundry Service chưa? Tao mới vác được cái DVD về từ hàng đĩa (chắc là lậu :D) Cũng được, nhẹ nhàng, tình củm :)) Mỗi tội anh diễn viên trông không khí thế gì cả, chắc là tại hadicaped (theo bìa đĩa dịch nhá, handicaped thế nào thì xem rồi khắc biết) Nếu theo suy đoán thì chắc phim này thuộc loại cũ rích rồi, cho nên chắc cũng khó kiếm. Ah, có cả phim Blue Spring (ko biết đọc Kanji nên viết theo tên tiếng Anh) nữa, xem hãi quá trời :(( eo ơi, bạo lực.... hix, chỉ được cậu nhân vật Kujo trông baby thôi. Nói chung cái phim thứ 2 ko nên xem, nhất là với người dị ứng bạo lực.

hic, nghe chị nói mà em muốn xem quá ah~~:(
ở bên này thì dĩ nhiên không có đĩa lậu rùi-->mua đĩa (có VCD thì đã tốt, tức ở chỗ toàn DVD, toàn cỡ 30~40$/1 cái)--> mang tiếng ở NHật mà em mù phim lắm... vài tháng mới được mua 1 cái cơ....
Blue Spring chắc là Aoii Haru rùi

hehe, chắc là em dịch đúng đấy, chị cũng chả rõ :p đem đổi trả đĩa rồi còn đâu :D Nếu em nghía thấy cái nào có hình một lũ học sinh cấp 3 mặc đồng phục đen mà trông ngầu ngầu, nhưng cái tên đứng ngay chính giữa trông lại có vẻ ngoan ngoãn hiền lành (mà thực ra ko đúng lắm) thì chắc là trúng cái film ấy đấy ;) Cố gắng tìm xem nhá, ko thì khi nào về VN chị chỉ chỗ cho mà mua :D

oke! khi nào về VN chị giúp em nhé ;) em chưa từng xem một đĩa phim nào của Nhật ở Vn cả :( Với lại chẳng hiểu sao, tivi ở đây chiếu rất ít phim Nhật!! trong tuần thì toàn chiếu Drama, còn cuối tuần được mấy tối chiếu phim thì toàn phim Mỹ (lúc mới sang còn thấy hay chứ còn bây giờ thì nhàm lắm rồi, phim năm ngoái năm nay lại đem ra chiếu ý mà). Cho nên cách tốt nhất để thưởng thức phim NHật có lẽ là đi thuê thôi, nhưng mà dạo này đang "viêm màng túi" nên chịu :D

hi hi.Hưng ah,em đăng ký cable TV y,or mua chảo Sky Perfect,1 thang chi vai nghin yên thui.Xem thoải mái con gà mái cac kênh luôn.Xem bóng đá các giải vô địch,CNN,star movie...thậm chí cả phim cấm trẻ em.Anh cũng xem bản tình ca mùa đông ở Nhật rồi,nó chiếu tới 3 lần thi phải,đợt này nó đang chiếu phim tình iu trong sáng,ko biết còn kô,anh ko theo dõi mấy,vì xem rồi.Trui ui,sao lại đi mua phim o Nhật lam giè,vừa đắt,lai vừa chậm hơn so với thế giới.Anh toàn load xuống,or mua ở Vn sang,có đk anh share fim cho :)

waii! thế thì vui quá đi :D! thực ra em nhà em có lắp truyền hình cáp BS1+2 nhưng bởi vì ở đây là cơ quan làm việc nên không được hay lắm nếu lắp thêm :( . Hic, em muốn xem cái kênh Wowow lắm lắm :(( . Trên mạng cũng down được hả anh :) ? em chẳn biết trang nào hay cả...

Back
Bên trên