Dota Allstars - Những chỉ dẫn cơ bản

Cứ ở đấy mà làm vua solo =)) tình hình này là éo có cái team nào thèm chứa thằng em =)) Chịu khó lập team 1 người mà tham dự giải vậy =)) Cái thể loại đầu trâu óc chim sâu to mồm như em thì làm éo có thằng nào mặt dày như em mà chịu đc =)) team 2 người còn éo có đấy chứ =)) Cứ ở đấy mà tự sướng ta đây trùm solo rape pub lâu năm bọn anh và các bạn éo thèm quan tâm đâu =))
Thằng Tùng nó còn bận Draft =)) Éo có time mà chấp nhặt em để đi chơi cái trò solo vô học =))

Theo anh biết thì tỉ số là 1-1 thì em khoe làm clgt =))
Còn vụ dương thì thua mẹ 0-2 rồi bao h thắng đc nó thì khoe sau =)) *** biết xấu hổ là gì ah` =))

Tình hình là chiều nay bạn Tùng đã thảm bại 2 trận.
Trận 1 kk rmk cực sớm em farm phải gấp 3 lần nó
Trận 2 spec đang đánh thì dis em 1 yasha 1 tread 1 poor
Nó 2 null agi + 1 tread em kill 2 mạng, trụ 1 nó còn 1/7 máu trụ em máu gần đầy.Tiền 2 đứa vào thời điểm out đang = nhau.Còn nếu ai bảo trận 2 em chưa thắng thì pm em gửi replay.
Rủ đánh trận 3 thì bạn ý out vì việc gia đình.
Nếu theo như lời anh Đạt nói trước đây 2 tuần là em thua vì chênh lệch đẳng cấp thì phải chăng sau 2 tuần đẳng cấp ng ta lên hơn hẳn ??

em Tùng mà chơi late - carrier melee thì thọt là phải rồi :-?
kệ solo 1-1 chả đc j ;) thua thôi ;)

=_=
Lúc đầu rủ nó vào room bất kì đánh host bất kì xong post replay lên 4rum để nhận xét thì nó ko nhận bảo là thích solo om hơn.
Trận đầu thì nó thua ko còn gì để nói trận sau thì chính nó pick spec.
Em cũng nói luôn ở đây là em solo kém hơn là đánh team đấy =))
Đánh team thì còn ko biết thế nào cơ =))

Topic này để chỉ dẫn DotA... Còn solo cãi nhau blah blah thì mang về topic 09-12 đi.

Bài đầu tiên :>
Lí do học bài:Cắm eye có thể là yếu tố quyết định sống còn của 1 team,đặc biệt là đối với những em farmer yếu đuối.Cắm eye tránh việc bị team kia gank và có thể gank đc team kia :">.Lúc đấu trận thì mua observer wards nhưng sau khi vào trận đc khoảng 8->10 phút thì nên mua sentry wards để phá wards phe địch chứ còn gì nữa :">
Cách cắm Wards(eye)​
Vị trí 1:

Vị trí 2:

Vị trí 3:

Vị trí 4:

Vị trí 5:

Vị trí 6:

Đây là 6 vị trí chủ yếu phải cắm ward,còn tùy tình hình mà cắm thêm 1 số nơi khác,giả dụ đi lane cùng keeper thì phải cắm ward(eye) ở trên lane phía gần tower bên nó :">.
*2 vị trí có rune:cứ 2 phút là có 1 rune với điều kiện là chỉ có duy nhất 1 rune trên map,nếu 2 phút đầu trận 1 rune đã ra nhưng 2 phút sau chưa ai ăn rune đấy thì sẽ ko có rune mới ra :">

p/s:Mai rảnh viết tiếp.Để bold cho nó hoành tráng :">.Anh Hà pi stik lên cho em nhé :*[nB]eep

...Thật ra lúc đầu chuyện cắm mắt gần Tower lúc đầu cũng khá quan trọng. Nếu team bạn town len + gank-> push quả thật thảm họa. Đề phòng cảnh giác cao khi Tower của mình cận kề mức >=130

cái này cũ rồi, giờ ward kiểu khác bẹn ạ :))

^^^^^ war mồm hở ???

tối nay bé lào đánh ko ;)) buzzz mình đi, nick : ucinderella :x

Trên Vnbattle.net có bài dạy cắm mắt của một game thủ nước ngoài mà mình không nhớ tên nữa. Thấy rất hay ! ^^

gg anh vẫn là [vn]orange ? nếu đúng thế sao noob vậy :">

" Your faith was strong but you needed proof '' :mad:)

p/s : dont tell me that you saw me bathing on the roof or somethings like that ya sucker :mad:) .... stop asking me dumb questions about wow, ya made me laught a lots at 3am =))

Chỉnh sửa lần cuối:
từ trước tới giờ mình vẫn quan niệm mấy thằng nhìn vào ladder mà đánh giá toàn là mấy thằng mất não, và ko nên tranh cãi với nó làm gì lol , quả thật ko sai .

thì có mỗi cái đấy để đánh giá chứ còn cái nào ;))

dù ko đúng 100% nhưng cũng ko sai nhiều lắm ;))

Back
Bên trên