DC thanksgiving

Anh Tran
(Anh Tran)

DC thanksgiving, yeah!!

Chào cả nhà. Thông báo là thanksgiving tới sẽ có một đoàn khoảng 10- người lên DC chơi. Dự định sẽ tới DC vào ngày 28/11 và sẽ ở lại đến 30/11. Đoàn này từ Michigan và Ohio, nếu ai có hứng thú qua DC xin cho biết hoặc liên lạc. Cố gắng đến DC tối thứ năm để cùng gặp gỡ trao đổi. Thứ sáu sẽ vào DC thăm quan. Nếu có điều kiện sẽ đi pensylvania chơi, nếu không sẽ ở lại DC 2 ngày.
Thông báo cho mọi người được biết như vậy. Ai có nhu cầu xin liên lạc qua forum (private message cho người viết)
Chân thành cám ơn

Thông báo ngày 28/11 tức là thứ năm tuần tới, đoàn Michigan sẽ tới DC vào buổi tối. Nếu ai có nhu cầu lên DC chơi xin thông báo để mọi người gặp mặt vui vẻ. Nếu có nhu cầu liên lạc xin gửi private message cho người viết, sẽ gửi số điện thoại và cách liên lạc trực tiếp.
Hi vọng mọi người tham gia gặp mặt thanksgiving.
Chân thành cám ơn!

Hello ông anh--
Thanksgivings vui không thế?
Mấy bác ăn chơi nhảy múa đến đâu rồi?
Post ảnh cho bà con xem với nhé. --
NQT

:) Nghe nói đêm hôm thứ 6 (29/11) , mấy ông rủ nhau đi uống rượu, đêm về say khướt:D

Cháu tôi nói năng gì dzậy? Úp đát đâu ra thế?

Thế đoàn đi DC đợt này có bắn tỉa được thằng nào không?

có, bắn tỉa vào đít một thằng, chán thôi rồi...

Anh Phuong viết bài ký sự DC cho em cái. Các chú lên đây mà không kể lể kinh nghiệm DC cho mọi người nghe thì chán đời quá. Nhất là cái vụ có hai chú Michigan sẽ quay lại DC sắp tới vì lý do yêu DC quá cũng nên kể cho anh em nghe với chứ ạ hehe.

kí sự D.C thì dài quá, để mọi người kể nhé, còn kinh nghiệm D.C đáng nói nhất để ai không tham gia phải ghen nè: hoa tiêu rất rất nhiệt tình gì cũng chiều (including những gì thì mấy anh con trai rõ hơn em hahhahahahhahahhahahah), food: ăn đồ Việt Nam ngon hết xảy, quên mọi sự trên đời luôn (bún chả HN, bún măng vịt, phở với quẩy, bánh mì VN, ..... yum yum yum yum...........:)

Chú Anh Trần cứ yên tâm, sẽ có ký sự đàng hoàng...Chưa biết ai yêu DC hơn ai đâu nhé, anh thấy chú mỗi lần lên DC là cứ lưu luyến mãi thôi, vòng đi vòng lại ở cái bút chì suốt, chẳng chịu về gì cả, làm bọn anh cũng lây luôn...

Nói thật, nhớ DC phết. Một hai ba, 5, 10, 15, 20...quên sao được?

Hehe, để em viết thêm một đoạn 5-10-15-20 kể về dân Michigan lên trên này. Em Yến nói thế sai rồi, DC làm gì có hoa tiêu, cứ rẽ phải hoặc rẽ trái đều được mà. Cứ nhằm cái bút chì mà đi ;)
Nhớ gì như nhớ DC, nhớ gì như nhớ bút chì cao cao ;) Em Yến bảo anh Long và em Thu lấy ảnh mọi người chụp gửi cho anh cái nhé. Xem mấy chú Michigan lên DC có làm xấu DC không ;)

Nhớ gì như nhớ DC, nhớ gì như nhớ bút chì cao cao

Anh Trần trông tướng bảnh bao...
Hóa ra...thế thật, đường nào cũng turn...
:D
Turn nhầm, turn đúng, đều turn...
Turn đâu cũng đựơc, nhờ ơn bút chì...;)

(còn tiếp, làm việc nốt cái đã...)

"Sai rồi". "Thôi cứ đi đi"
Vòng đi vòng lại D.C 10 vòng

Anh Trần muốn thẳng thành cong :D (ko phải do em sáng tác đâu nhé :D)

Khó gì cứ hỏi anh Long, Dũng Phương :D

p.s: ok, khi nào có ảnh em sẽ forward ảnh cho and Mr. D.C 2002, ok? :)

Mấy chú Michigan lên DC học hỏi nhiều điều mới lạ, bây giờ còn biết làm thơ con cóc nữa, máu phết nhỉ. Có nhớ DC thì anh cho các cô các chú quay lại lần nữa anh hướng dẫn cho vài thứ nữa đem về Michigan mà áp dụng.
Anh không có ảnh đâu QTrang, đội Michigan có thôi, để lúc nào có thì mọi người gửi cho anh rồi đem lên cho thiên hạ xem.
Anh Dũng và anh Phuơng ngày nào quay lại thế a? Đợi tuần nữa quay lại đi, tuần này bận lắm. Các chú yêu DC vừa vừa thôi, đấy là em chưa giới thiệu mấy em DC cho đấy mà đã thế rồi. Giới thiệu cho nữa thì thôi rồi ;) Mà đợi đến gần xmas lên, rồi anh em đi NY chơi với mấy chú NY cũng được đấy ạ. Nháy em một cái nhé

Báo với chú em một tin vui (hay buồn!!!) là bọn anh không quay lại nữa đâu...Nhớ quá!

ông anh ơi, thế là phải bye bye bye cái xe tăng đầy kỉ niệm đấy à? hic chic

kí sự D.C Thanksgiving 2002 (theo yêu cầu của Anh Trần và một số người khác)

ngày 1: sau 10 tiếng nhiều tiếng hát và tiếng cười rong ruổi hơn 500 miles từ Ann Arbor, MI, đoàn nam thanh nữ tú MI gồm 5 người đến Fairfax, VA. vài cú U-turn giữa đường của Mr. Tuấn Phương và Mr. Doãn Xuân Đúng tuy làm mọi người trên xe tim nhảy tứ tung nhưng cũng may mắn lành lặn tư chi (để làm gì sau sẽ rõ) check in vào motel. Anh Trần rất tâm lý, reserved chỉ 1 phòng cho 5 người, chủ yếu theo yêu cầu của 3 mr. vì họ thích ngủ cùng nhau ( i mean, share a bed :D). Miss Thu và Mr. Long cùng mệt nên muôn ở lại motel take a shower and watch Shrek TOGETHER trong khi tourguide Anh Trần gave a tour to Yến, Mr. Phương, và Mr. Dũng. Công nhận Anh Trần xứng đáng được trao giải thưởng "D.C Tourguide of the month". Anh ta rất giỏi directions, chỉ bốn phương tám hướng, hướng nào "cũng có thể đi được" nên sau khoảng 2 giờ, cả 4 người đều rất hả hê hạnh phúc vì được chiêm ngưỡng "Bút Chì D.C" không dưới 10 lần (trừ đi vài lần)...

(đề nghị ai đó viết tiếp nhé, vốn văn của em đến đây cần phải charged cái đã)

chú ý: a pix of capitol hill has just been posted in "Tranh Ảnh chung"

xin thông báo với mọi người em vừa upload 1 ảnh lên phần tranh ảnh trên forum nhé! enjoy! :)

Back
Bên trên