Danh sách Oktoberfest München 29,30/9-1/10

hehe tớ nếu có không đi được thì cũng lôbby nhiệt tình .Ở Dresden còn 1 chú nữa khóa 99-02 học A3 nhưng chơi không thân , hôm trước rủ nó thấy cũng không nhiệt tình.Bạn tớ ở UK cũng là khóa 99-02.

Danh sách cập nhật:

1. Hiếu Minh(017620539501)
2. Phạm Trang
3. Nguyễn Nam
4+5. Hữu Trung + 01 bạn
6. Phùng Văn Hưng
7. chị Mai Linh Ilmenau (0176 24044597)
8+9. anh Minhpi + bạn
7. Quách Dũng (0176 61195050)
8. Phan Việt Anh
9+10+11+12. chị Lê Xuân Quỳnh và gia đình (YM : lexuanquynh1977)
13. Dinh Kim Anh

Các đồng chí sau đang còn chưa chắc chắn:

+ Minh Việt Dresden + Đỗ Minh Tuấn Toán 1 99-02 Tùng Toán 1 99-02 và Hải Lý 2 98-01 từ Wien (017629338866)
+ 2 em lớp Tin 0104

Hic, tớ vào confirm lại là tớ chắc chắn không đi rồi :(( . Các bạn đi chơi nhớ chụp thật nhiều ảnh nhé. Chúc cả nhà có một chuyến vui vẻ ở Mun Chần :x

mọi người đông vui quá,muốn tham gia aber ich hab keine Zeit.............................................

----------

à nếu ko mọi người để phần bia nhớ.
Liebling của em là Jever

Tình hình là bạn Việt cũng chính thức không đi được đành cáo lỗi với bạn Vân vậy.
Chúc mọi người vui vẻ và hẹn mọi người dịp khác vậy (Chả biết đến bao giờ)

Hallo moi nguoi

Minh chac chan se khong di duoc, vi 1 phai lam 1 so viec.

Chuc vui ve.

chán nhẩy :(

tưởng đợt này tụ tập sẽ có các anh chị khóa trước để còn nhờ vả ;;), hoặc là các em khóa dưới để còn biết đường lo liệu >:)

tình hình là toàn người mình quen rồi :)) có khi bỏ lên hamburg chơi thoai :D , với cả hiện dưới München cũng đang có một cơ số amser xuống làm việc , nhưng kô ai liên lạc cả , tạm thời đã thấy : Minh Tuấn 01 04 t2 , Sơn 01 04 Nga và hình như cả đại ca Vinh 98 01 Dresden

Mày ơi, còn thằng Tuấn béo Hóa 1 ấy, mày có thấy nó ở đấy ko:)

Tuấn Béo bận rồi , mặc dù tao đã rủ rê , mày liên lạc với thằng Quang a1 khóa mình chưa vậy

Tao gọi cho nó rồi, nó đang lo giấy tờ, nhà cửa ở Dresden, nó bảo nó đi, nhưng mà không chắc chắn lắm thì phải:)

Hallo alle amsers in de :)
Infos über mich:
nguyễn nhật quang
A1 01-04, jetzt TU-Dresden informatik 1.sem
handy 0173 4402152 (karte d2, keinen vertrag -> achtung!!!) -> sắp kí o2 :x
mặc dù sang de đc 15mon nhưng do ham chơi hiếu học b-) nên chưa post bài nào, rất mong cả nhà đại xá:))
tình hình là mình hiện nay đang vất vưởng ở dresden để giải quyết các thủ tục trc khi vô uni, có lẽ cần khoảng 3-4 ngày. Khả năng cuối tuần này về nordhausen (sk dort) rùi khua khoắng 1 lũ newbies 02-05 đi münchen là 90%
-> rất hi vọng đây là cơ hội để làm quen và tìm hiểu lẫn nhau của các amsers tại de, đặc biệt là các bạn 02-05 + các "cổ thụ".
hiện mình có 2 Fragen:
1.do đk khách quan nên tất cả mọi người kô thể cùng tới 1 ngày đc liệu có gây khó khăn cho các gastgebers trong việc đưa đón+sắp xếp chỗ ở? (ist jemand schon angekommen? :-? )
2.Trong trường hợp übervoll thì chị Vân có thể xem trc địa hình địa thế münchen để có gì tụi "thừa" còn bít đường vô cái pension oder jugendwohnheim nào rẻ rẻ:-/
rất mong mọi người nhiệt tình tham gia okt fest;)
in Erwartung Müncheners Antwort[-(

anh Minh linh tinh >:)

hiện nạy chỉ có chị Vân , anh Minh Anh cộng thêm mình là đc đón đoàn thôi ;;) ( mặc dù là đang vật vờ ngủ nhở ở München :D )

@ Quang : làm gì thì làm , mày kô đi thì cũng phải kéo mấy em 02 05 đi >:)

Hehe về chuyện đưa đón thấy em Minh cứ quảng cáo mãi định lên tiếng mấy lần nhưng lại ngại mọi ng chê gastgeber :p Nhưng tớ nghĩ các bạn đều đã quen đường đi lối lại trên cái nước Đức này rồi, chỉ cần tớ post rõ ràng đi S/U nào, đổi ở đâu, đi lên cầu thang nào, nhà số mấy phố nào bấm chuông nào... thì ai cũng phải tự đến đc chứ nhỉ? Yên tâm là tớ sẽ thông tin rõ ràng cụ thể, tớ mời bạn bè ở München đến nhà party thì cũng chỉ "đưa đón" đến mức thế thôi, hay là chỉ có ở München mới thế nhỉ? :-? Thôi tớ cứ rõ ràng trc như vậy :D Hi vọng mọi ng đừng có vì thế mà ko thèm đến nhé :x
Thế nhé mai tớ sẽ gửi email đến mọi ng với đầy đủ thông tin cần thiết, giờ vừa đi xem snakes on the plane về vẫn đang phê mấy em rắn rít mềm mại xinh đẹp, xin hứa mai tớ sẽ gửi email, ok?
Servus, Vân

Chỉnh sửa lần cuối:
ơ, thế ko có màn đón tiếp ở Bahnhof hả chị :p.
Đùa, tại em nghĩ là nếu có time, thì em đến sớm, sẽ đón mọi người ở Bahnhof cho nó tình cảm. Chứ đúng như chị nói, việc đi lại ở Đức chắc ko quá phức tạp, và mọi người cũng đều đã quen. Nhưng mà sao cũng được, em thấy nếu mọi người tự đi được thì càng nhàn :).
Ai chứ em Kim Anh, và gia đình chị Quỳnh thì em nghĩ đón ở Bahnhof vẫn hơn.

ok nhất trí với em về các vị khách "ngoại quốc" đặc biệt :D

nguyen nhat quang đã viết:
Hallo alle amsers in de :)
Infos über mich:
nguyễn nhật quang
A1 01-04, jetzt TU-Dresden informatik 1.sem
handy 0173 4402152 (karte d2, keinen vertrag -> achtung!!!) -> sắp kí o2 :x
mặc dù sang de đc 15mon nhưng do ham chơi hiếu học b-) nên chưa post bài nào, rất mong cả nhà đại xá:))
tình hình là mình hiện nay đang vất vưởng ở dresden để giải quyết các thủ tục trc khi vô uni, có lẽ cần khoảng 3-4 ngày. Khả năng cuối tuần này về nordhausen (sk dort) rùi khua khoắng 1 lũ newbies 02-05 đi münchen là 90%
-> rất hi vọng đây là cơ hội để làm quen và tìm hiểu lẫn nhau của các amsers tại de, đặc biệt là các bạn 02-05 + các "cổ thụ".
hiện mình có 2 Fragen:
1.do đk khách quan nên tất cả mọi người kô thể cùng tới 1 ngày đc liệu có gây khó khăn cho các gastgebers trong việc đưa đón+sắp xếp chỗ ở? (ist jemand schon angekommen? :-? )
2.Trong trường hợp übervoll thì chị Vân có thể xem trc địa hình địa thế münchen để có gì tụi "thừa" còn bít đường vô cái pension oder jugendwohnheim nào rẻ rẻ:-/
rất mong mọi người nhiệt tình tham gia okt fest;)
in Erwartung Müncheners Antwort[-(

Hallo em Quang, mạn phép thay mặt München anh trả lời em.
Do có một vài người đã rút khỏi danh sách, nên giờ đây vấn đề ngủ ngáy nghỉ ngơi không còn quá khó khăn như trước. Em cứ huy động được bao nhiêu amser thì cứ huy động nhé.(nhưng mà nhớ báo trước cho chị Vân hoặc anh)
Ah, còn chuyện đến trước đến sau thì không sao. Nhưng cố gắng đến trước 9h ngày thứ 7 là được :). Còn chuyện nữa là nghe đồn dân Nord định đi bằng vé cuối tuần, năm ngoái anh cũng đi thế, nói chung là khá mệt mỏi, và phải khoảng 1,2 chiều T7 mới đến nơi được, bọn em thử tính toán lại thế nào nhé ;)
Thế thôi, gặp nhau ở "München điểm hẹn" b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
hallo mọi người,em thay mặt Amser ở Nord+với 1 nhúm bạn của em,lần này ko thể thâm ja đc rồi (amser ở Nord tính cẳ chú Nhật Quang nữa,dù là bây h đã là dân của Dresden,nhưng đang ăn chực nằm chờ ở đây:D)

Sao lại không đi, phí thế! Được nghỉ học cả thứ 2 và thứ 3 cơ mà? Hay do không đặt vé trước nên không đi được? Công tác hậu cần như thế là thua xa Hamburg rồi nhé:D

dạ vì em phải làm cửu vạn cho thằng Quang vác đồ lên Dresden,kô thì nó còn chiếm giường của em nữa chị à T_T

Back
Bên trên