Dân Chu đây^_^

He he lớp 12L2 có anh Dương Quang Long biệt danh Long sex đã làm nhìu em gái và nhìu anh trai phải điêu đứng :S:-S
Oạch ! Cùng cả họ & tên đệm cơ à ?Thiện tai , thiện tai :D

Trần Nguyên My đã viết:
hmmm, tình hình là bé sơn vào đây khen trg` chị hơi bị ghê đấy
căn bản tại hs chu ngoan em ạ
nếu ko thì đã chả để yên nghe em đì từ nãy đến giờ^^

Công nhận là dân Chu nhà mình ngoan thật :D, nghe em Sơn nói mình cũng nóng cả mặt, nhưng không khoái bon chen.
@Em Sơn: em có thể thấy là học sinh Chu điềm đạm hơn dân Ams bọn em, không sôi nổi như Ams, vì nói đến Chu là người ta nói đến cổ mà :). Nhưng phải nhắc nhở em là hội trường Chu vì thế có ý nghĩa hơn hội trường Ams nhiều :)

Phạm Minh Hoa đã viết:
Ui, các trường khác lập topic trên HAO hết roài mà dân Chu mình vẫn chưa có cái nèo~~> ức chế~~>lập luôn:)>- :)>- :)>- :)>-
Dân Chu vừa tổ chức xong hội trường vô cùng hoành trángb-) b-) b-) b-) . Còn dân Ams sao chưa thấy động tĩnh gì vậy:-? :-?
Chu năm nay đổi mình với rất nhiều cơ sở vật chất được xây dựng, thành ra có rất nhiều nhà mà bọn mình cũng không hiểu là dùng để làm gì;;) ;;)
Dân lương đã có cái nào đâu, với lại PT ở Lương lại càng chán, hix ... nghe đồn bảo Dạ hội ở Chu Vui lắm đúng ko? bao giờ thì tổ chức típ thế ???:)

Bạn Mỹ sao lại lấy tên là My ??? thế này co vi phạm quy định của HAO ko nhỉ ??? :-/

Anh dzai Việt cứ ham đây dzui đó.
Em ne` hệ 4 năm Lương 3 năm Chu ở cả hai trường luôn ne`.
Ở Lương mình có cái thích là học hành thoải mái tự do vấn đề ko phải lo.
Ở Chu ( công lập nói chung) tuy vui thật chơi sướng hoạt động ngoại khóa miễn chê nhưng ( ko biết ams có hơn ko) chứ em thấy học ở CHu như.....chán bỏ xửa tiếc là mình ngu ko way lại Lương giờ vẫn thấy tiếc.
Mà anh dzai có vào ltvf.org ko.em thấy hơn cva.org nhìu có mỗi cái web Lương nhà ta hỏng lên hỏng xuống bi giờ còn ko bít số phận ra sao.

Hôm nọ đến Chu Văn An chơi hội trường, rộng thật , cây cối bát ngát, nhưng sao bán đồ ăn đắt thế :p

Hình như 2 người là 1 hay sao ý :)) nhưng chụp ở góc độ khác nhau , nhưng cũng có thể sinh đôi :-?

Thu Trang đã viết:
@Em Sơn: em có thể thấy là học sinh Chu điềm đạm hơn dân Ams bọn em, không sôi nổi như Ams, vì nói đến Chu là người ta nói đến cổ mà :). Nhưng phải nhắc nhở em là hội trường Chu vì thế có ý nghĩa hơn hội trường Ams nhiều :)

Câu này không ổn à nha! [-x[-x[-x

Chu năm nào cũng hội trường, tao thấy hơi nhạt:|:|:|

Chính Ams tao thấy tổ chức ý nghĩ + cảm động hơn, đúng t/chất hội trường :)

Vào đây nhiều Chu quá hé hé :D
Ngày xưa cấp 2 thấy bạn bè vào Chu hết, mấy thằng hay chơi với nhau như thằng Vinh cũng sang cả, thế mà bị bắt vào Ams nên cứ tỏ thái độ chống đối, suốt học kỳ 1 năm lớp 10 cứ mong được chuyển sang Chu. Đến đầu HK2 sang đấy đá bóng thấy mấy chú lớp A1 Chu sang cà khịa lớp mình, mặt mày thì hùng hổ, tóc thì lốm đốm vàng vàng, đá bóng thì ít mà chửi bới thì nhiều, xong chỉ vì tranh bóng bị ngã mà chú này chạy ngay đi gọi thằng bạn đầu gấu bên PĐP sang định đánh thằng bạn mình. Từ đợt đấy mất cảm tình quá, đến giờ lại thấy gắn bó Ams. Hehe.

Đặng Đức Vinh đã viết:
Cantin ở đâu mà có 2 cái?
Có 2 cái vì mới làm thêm cái nũa(gần Bát Giác) nhưng vẫn không bằng cái trước:> Chắc lâu anh kô về trường!

đọc bài anh Vinh xong càng thấy thík trường Chu ! ... Dù chẳng đc học Chu năm nào ... cũng chẳng đăng ký thi vào Chu 1 lần nào nhưng vẫn thấy thík Chu lắm ! Ở Chu có nhiều thứ .. và có 1 ng ;;) mà ở trường Ams ko có nên mới thích Chu !
À mà em cũng thík mấy đứa học lớp Pháp .. thík lắm ý ! :D :D :D

----------

mà em vẫn ko hiểu lớp Pháp 3 và Pháp 1 của các bạn là thế nào ? tức là thuộc D5, F, hay A7 ( có A1 ko nhỉ ?) ...????

Sướng thế ! Ng đấy có học Tiếng Anh ko hả anh ?:D:D:D
Của em học tiếng Pháp đấy ! ;;) ;))
mà theo như em thấy ng đó (1 bằng chứng sống) và ng đó kể ... thì hs CHu hư quá ! ... ghê quá ! ... :smoking:

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay về trường chơi, thây hoành tráng quá :D
Hội trường mới xây, không to lắm nhưng cơ sở vật chất tốt, âm thanh ngon lành
Canteen mới, tuy giá đắt hơn nhưng bàn ghế xịn, món ăn đa dạng và phục vụ chuyên nghiệp hơn, có cả 2 máy bán cafe tự động.
Phòng thể chất mới, có sân bóng rổ và khá nhiều bàn bóng, có lẽ có thể coi là tốt nhất trong số các trường cấp 3.
Ngoài ra các phần khác đều xây rất đẹp, sân trường rộng + nhiều cây, đằng sau nhìn ra hồ Tây,..v..v..
Về cơ sở vật chất của CVA có lẽ không còn gì để phàn nàn nữa.

Thằng này, đần thế, có về chơi thì đi ngày thường :mrgreen: rủ tao với :mrgreen:
Hồi còn mông muội không biết internet là gì, sang đăng ký cái thẻ bên nhà bát giác xong dùng được đúng 1 lần rồi không quay lại :))
P/S: Em Linh cũng sinh nhật 6/1 à :mrgreen:

Chỉnh sửa lần cuối:
Ố, sao anh Vinh lại giải thích cho chị Linh như thế :-o:-o:-o

Để dân trong ngành giải thích cho nhá :D:D:D

Bên Chu có 2 lớp F (hình như bắt đầu từ năm nay) do số lượng đông quá nên mới phải chia làm 2 lớp là F1 và F2, giờ các môn bằng tiếng Việt thì học chung, còn đến giờ các môn tiếng Pháp thì tách làm 2 lớp! :D

Lớp F (lớp song ngữ, tiếng Pháp là CLASSE BILINGUE, không phảu BILAN :D) là lớp hệ 12 năm, tức là học tiếng Pháp từ lớp 1, theo chương trình của AUF (Agence Universitaire de la Francophonie = Tổ chức Đại học Pháp ngữ).
Học 3 môn bằng tiếng Pháp là: Tiếng Pháp, Lý Pháp và Toán Pháp (không có HÓA :D)
Lớp này nói chung là có hệ thống thi cử (cả đầu vào và đầu ra) vô cùng phức tạp, không tiện liệt kê và giải thích ;;);;);;)

Lớp D5 là lớp CHUYÊN PHÁP theo hệ chuyên của Bộ GD-ĐT VN, y như các môn chuyên khác như Anh, Trung, Nga, v.v... Học sinh gồm 2 kiểu (tính từ năm bọn em 04-07 trở về trước): 1 là những học sinh học hệ 7 năm (bắt đầu từ cấp 2), 2 là những học sinh học hệ song ngữ nhưng do không đủ điều kiện hoặc không muốn học tiếp hệ này thì thi để vào các lớp chuyên (học nhẹ nhàng hơn 1 tí xíu:D) Còn đối với các khóa từ 05-08 trở về sau thì (theo em biết) không còn các lớp chuyên Pháp từ cấp 2 nữa, tức là không còn hệ 7 năm => học sinh lớp D5 sẽ chỉ toàn học sinh của hệ 12 năm thi vào! :D

Lớp A1 (or A7 gì đó, em không rõ) thì học hệ tiếng Pháp 3 năm (bắt đầu từ cấp 3). Học sinh thì gồm 3 thành phần :D 1 là từ song ngữ thi vào, 2 là từ chuyên thi vào, 3 là học sinh mới toe, không biết tiếng Pháp nhiều lắm thì thi (hoặc XIN vào) :D:D:D

Nói chung hệ Pháp ở CHU phức tạp hơn ở Ams 1 lớp hệ 3 năm! :D

Ở Ams thì P1 là chuyên Pháp, P2 là lớp song ngữ! :D

hehe ... anh Vinh nhanh hơn em tưởng đấy ! 8-} mới hôm qua thôi ! ANh đừng có công khai tung tích của em ở bên đó đc ko ? :| Em can anh.. em xin anh :| Còn mục đík khai tên giả của em thì nhiều lắm ;;) đã thế lại đc mod hậu thuẫn nên vô tư :)>- Nhưng vẫn chưa đc kík hoạt ... ko hiểu làm sao 8-|
Còn về cái tên ... nó có từ lâu lắm rồi ... nó có ý nghĩa cả .. nhưng ko công khai cho ng lạ bít đc ! [-x

Còn về hs Chu... cũng như những trường khác thôi .. có đứa hư có đứa ngoan . hic .. rất tiếc là em biết nhiều đứa hư hơn . VD như bên Sơn Hải này, các bạn ý bi-a giỏi nhưng "văng" cũng giỏi lắm ý !:> Mà em thấy có đứa kể ( ko nhớ box nào) Bác bảo vệ ở Chu chửi bậy kinh lắm hả anh ? 8-} thật là đáng sợ !

Chỉnh sửa lần cuối:
Thằng Vinh xấu mặt thế, học 7 năm tiếng Pháp mà gọi lớp là Bilan à b-( Cấp 2 mày học Toán Lý Sinh chứ Hóa chui ở đâu ra b-( stfu

hic hic .. ko ngờ bị nhìn đúng lúc đang "thi hành nhiệm vụ" .. đau thế !!! :((
Mà tự nhiên anh nhắc lại hôm hội 20 năm .. nhớ thế ko bít ! :((

Bên Chu ... chẳng có hàng ăn gì nhiều ngoài hàng phở ngon nổi tiếng ... còn lại thì nói 1 cách khách quan là ko = Ams. Riêng Sơn hải là ko bằng CLB Núi trúc bên Ams rồi , hàng ăn thì ko nhiều bằng ! Nhưng bù lại .. Chu có sân bóng đá rộng thênh thang nhỉ ? .. Mà em thấy bọn bóng rổ bảo .. Nhà tập mới xây ở CHU vớ vẩn lắm hả anh ? Thấy chúng nó kêu là rổ cái thì ngửa ra, cái thì ụp vào .. em chẳng hiểu mô tê gì !

Còn về hs CHu ... hic ... em thấy gấu hơn Ams bao nhiêu ... mà Anh Vinh học 00-03 thì liệu có biết em dzai nào học tiếng pháp ở khóa 03-06 ko nhỉ ? ... chắc hơi khó vì anh ra trường thì chúng nó mới vào muh ! :D

Back
Bên trên