Dành cho những ai vẫn còn qua lại chốn này.

Lê Sơn
(leson2403)

Điều hành viên
Cả phần Hành lanh học đường có vẻ bị bỏ rơi hết, không biết các phần khác thì như thế nào.

Lần đầu tiên biết đến HAO là hè lớp 9 lên 10, khi có kết quả thi tốt nghiệp và biết là mình được vào Ams. Tớ không học Ams từ hồi cấp 2 (dù cũng có thi và tự hào được 19/40, vâng, học sinh sao sáng đất Hà thành) nên có lẽ cũng không gắn bó với trường như một số bạn khác. Hồi năm học mới bắt đầu, không quen ai cả, ngoại trừ nhiều lắm là 5, 6 đứa bạn ở cùng trường hoặc cùng lớp học thêm. Cái forum ọp ẹp, web chưa nổi 2.0 này, cũng đã giúp mình phần nào làm quen được với bạn bè cùng trường, cùng lớp. Nói gì thì nói, trên Facebook muốn nói chuyện với ai thì còn phải "Add friends", đấy là chưa kể chặn lên chặn xuống. Post trên cái forum này cảm giác thân mật hơn.

Hồi lớp 10, mình nhớ là mình bộp chộp hơn nhiều, hay ăn nói thiếu suy nghĩ. Có lẽ trong khoảng thời gian trên này cũng đã làm phật lòng vô số người, một số mình biết, một số sau này mình mới biết, một số mình còn quá vô tâm, không để ý tới. Cho mình gửi lời xin lỗi.

Còn nhiều lắm là 4 tháng nữa là hết năm học lớp 12, tức là hết cấp 3. Hết cái danh hiệu "học sinh". Hết cái thời được ngồi trong lớp rỉ tai nhau nói xấu ông thầy bà cô hôm nay sao dạy chán thế (con nói đùa thế thôi, con quý thầy cô lắm, đừng ghét con :3), được nghỉ mấy ngày 1/5, được lì xì, được làm trẻ con. Với mấy bạn du học, đây còn là cái Tết cuối cùng trước 4 năm xa nhà. Nghe to tát nhỉ. Lớn hết rồi đấy. Chẳng mấy chốc là sẽ ra trường, sẽ đi làm, sẽ cưới xin, có con cái. 1/4 cuộc đời người sắp tới hồi kết thúc.

Cũng chẳng còn gì để nói thêm cả. Dù gì thì vẫn còn 4 tháng nữa, hãy tận hưởng nó một cách vô tư và thoải mái. Chuyện tương lai là chuyện của tương lai, bây giờ lo lắng làm gì, nhỉ.

Thôi, đi làm toán đi, mai lại 0 điểm bây giờ.

EDIT: Và có vẻ đã được 0 điểm toán thật. Hì.

Chỉnh sửa lần cuối:
Đọc cái post trên của bạn Sơn mà tự nhiên trong lòng mình...có vấn đề quá ~x( Cảm thấy mình muốn viết 1 điều gì đấy.Mặc dù chắc sẽ chả mấy ai đọc,nhưng mình vẫn muốn viết lên cảm xúc của một 0912er,1 Amsers khóa cuối đc biết mùi trường cũ về HAO.Hi vọng ai đọc thì cũng tìm lại đc những cảm xúc "đã từng" như thế :-ss
Mới đó đã sắp hết 3 năm rồi:(
Ngày còn thuộc biên chế "Các khóa đang học trong trường" chắc cũng chỉ ngót trăm ngày có lẻ #:-s Chẳng bao lâu nữa là sẽ khởi động Made in 12 của 0912 thôi :((
Cá nhân mình tiếc 2 điều:
-Đấy là mình đã ko lên HAO sớm hơn.Mình ước gì ngày trc,mình đã chập chững mò vào HAO từ lúc mới nhận điểm hồi tháng 8 hay sau đó 1 chút là giai đoạn cao trào khi box0912 xôm nhất :(
-Tiếc là mình chủ yếu chỉ spam 2pic lớp mà ko làm quen với các bạn lớp khác thành ra 3 năm rồi mà cùng khóa lại ko quen mấy :((
--------------------------
HAO ngày hnay ko còn như trc nữa :( Nhưng có lẽ đã là những kỷ niệm khó quên đầu tiên,ấn tượng đặc biệt đầu tiên của mọi người về những ngày đầu khi mới vào 10.Và có lẽ nó ko chỉ có ý nghĩa là 1 cái gì đấy đầu tiên.Hơn cả thế,nó rất đáng nhớ.Và giờ nó càng ý nghĩa vì nó đã là 1 phần lịch sử của 0912 :x :x :x
Nếu có 1 cuốn kỷ yếu của khóa,mình hi vọng Phần 1 của nó sẽ là : 3 Năm-Hành trình 0912 và nếu có thật thì Chương 1 nên là: HAO-Sự khởi đầu hay có thể là Viên gạch đầu tiên của ngôi nhà 0912.
...
...
Mới ngày nào lên đây,nghe khóa trên kể về Ams,nói về NHAT,kêu ca cô B/O các kiểu,xong rồi bảo vệ này nọ,thầy này cô nọ-toàn các huyền thoại trường Ams.Giờ đã nếm qua hết.NHAT đã trải,AGT đã biết,Thanh chè,Bobochacha...Đạt nữa =)) Ams cũ bây giờ cũng đổi khác nhiều.Những câu chuyện đầu tiên về Ams đc nghe kể trên HAO giờ mình trở thành người kể lại.Khóa sau làm gì còn biết đến Ams cũ nữa,làm gì còn nhớ HAO nữa.HAO đã ra đi cùng Ams cũ và sắp chìm vào quên lãng cùng với ngày 0912 ra trường:(
Tiếc nhỉ?Giá như những ngày cuối cùng này,mọi người trở lại HAO và cùng ôn lại những ngày đầu ấy như truyền thống của các thế hệ đi trc.Nhưng chắc chắn là ko như thế được.Ai cũng đang phải chạy theo những lo toan cho tương lai mà.Nếu ko phải tự nhiên mình vu vơ nghĩ đến thì chắc cũng ko vào
HAO trong giai đoạn này.Tiếc quá...:(
Nhớ HAO cái hồi suýt đổi tên trường.Nhớ

Chỉnh sửa lần cuối:
Tự nhiên hnay vào HAO thấy topic này vui ghê :D.

Chị cũng nhớ HAO hôm nào quá... ~

Chỉnh sửa lần cuối:
Cũng muốn mọi người trở lại đây quá mà chẳng được :) Nhiều người muốn lắm, nhưng chẳng ai làm cả...

Khi có Core i7 rồi thì còn ai nhớ đến pentium nữa
Cũng đều là vì nó nhanh hơn thôi...
Nhưng chậm hơn không có nghĩa là vứt vào sọt rác, là bỏ đi
Hãy để nó trở thành nơi lưu giữ kỉ niệm 1 thời, cũng là để thế hệ sau hiểu được thế hệ trước. Phải rồi, có chậm thì mới thấm được, đâu thể cứ ào ào như nước lũ...

Bao nhiêu trang 2pic vẫn còn lưu giữ lại những kỷ niệm và cảm xúc mà đôi khi mình cũng ko nhớ.
HAO còn đây,vẫn còn thứ để sau này ta có thể đọc và nhớ về ngày xưa :x

Can I just give everybody here one giant hug <3

Biết là HAO không còn được như trước, nhưng hi vọng là 10 năm sau forum của HAO vẫn online, thi thoảng lại vào đọc một hai câu.

89 ngày nữa.

Tưởng HAO chết rồi, ai ngờ vào đc topic này, thấy bài của em ở trên.

Chả biết sau này còn ai lên đây nữa k ;)

Cảm ơn Lê Sơn đã vào lập ra topic này. Tớ vẫn nhớ hồi hè chuẩn bị vào lớp 10 vào đây bon chen và quen được khá nhiều bạn, xong hồi đấy còn có 1 buổi offline nữa. Bây giờ mọi người quen check fb rồi, còn có cả fb "90 Days of Ams" để chia sẻ những cảm xúc về trường nên mọi người ít vào đây cũng phải. Tớ cũng chỉ thỉnh thoảng mới qua để để đọc lại những posts của mình và các bạn mình cách đây mấy năm, nhưng mỗi lần đọc lại đều thấy vui vui, cứ như được tìm lại một kí ức đẹp nào đó bị lãng quên.

Nhanh quá. Hình như là còn 86 ngày...

Vẫn chưa bỏ được thói quen vào đây sau những ngày vui vẻ @@
Hôm qua ngày Áo Dài vui thật,nhưng mà nhìn Count down xuống còn có 40 thì lòng chùng hẳn xuống :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Trước countdown đến MI12, giờ countdown ngày rời tổ quốc :-<

:(
Vậy là 3 năm trước lớp 10 vẫn được chào đón trên HAO ha. :)
Giờ em cũng học lớp 10 rồi...
Kéo mãi vẫn chẳng mấy ai tìm đến. :(

Mặc dù trước đây chưa lên HAO bao giờ nhưng vẫn kiểu bị buồn ý.
Nhất là sau khi đọc mấy post với nghe các anh chị kể về một thời hoàng kim của HAO.
Nó có bao giờ trở lại không nhỉ? :( Tại nghe kể HAO hồi trước rất rất vui ý. Em cũng muốn được một lần thấy HAO như thế.

Tất nhiên là được chào đón chứ !!! Chào đón mạnh !!!!
Nếu mọi người đều cố gắng thì chắc là điều đấy sẽ xảy ra thôi em ạ :>
Cơ mà "nếu..."

tầm này mấy năm trước là lúc mình biết đến HAO.........
Hồi cái box cả chục topic liên tục hoạt động cả ngày lẫn đêm.....

Back
Bên trên