Cung chúc tân xuân !

Ngô Anh Thư
(nat)

Chúc bà con gần xa bước sang năm mới vạn sự như ý, tỉ sự như mơ

Con này ngu bỏ ..., bây giờ mới tết dương lịch mà xuân cái nỗi gì?? Chúng ông ở VN đang lạnh cong cả "..." đây này.
Bọn A3 kia, đứa nào đầu têu ra cái trò Tất Niên tất niếc sao không lên tiếng, để ông lặn lội hơn 20 cây về HN mà chẳng có ma nào đi ăn tất niên cả, làm ông phải chay tịnh ăn sôi lạc. Thằng Lâm đúng là thằng khốn kiếp.

Hehe chúc năm mới vui vẻ, em hô hét cả tuần nào có ai thốt lên câu nào, em tưởng các bác bệnh cả nên tranh thủ nốc ít lavie cho lại sức. Hôm nay anh Hưng vừa gọi điện, cảm động quá, nhưng em nhớ số ĐT nhà anh đâu fai là 7718287. Truy từ 1080 em mới biết đây là số fone một khu vui chơi rất trác táng Hà Thành, Hehe.

chúc mừng năm mới các bác nhé,
vụ tất niên cũng là do các bác ỡm ờ quá, chả biết đằng nào mà lần... thôi để dành đến tất niên âm lịch nhé, các bác ko đi là bác Ánh giận lắm đấy..híhí

Hôm đấy vô tình em gặp bác Ánh trên mạng thế là bác ý trút cơn bực tức lên em , tình hình là bác cú bác Lâm lắm đấy nhé, Tất niên các bác ko đi với nhậu à, chán thế, khổ thân bác Hưng .... Em ở bên này chán hơn cả các bác, được nghỉ noel hàng ngày chỉ biết vào mạng làm vui thôi, híc, cuộc sống thật khốn nạn.

Ngày mai thứ 7 3/1/2004, các bác 6h có mặt nhà hoa khôi Ánh đi ăn mừng năm mới + chào đón Lương Kiều nữ mới tạt qua Việt Nam nhé. Ko biết các bác có kịp đọc ko? e Ánh sẽ gọi Đt cho các bác.

Xuân đến nhớ nhà sao não nùng
Con thạch sùng nhảy li rượu nếp trung.
Ngắm cành mai chao ôi sao nhiều lá?
Để chẫu chàng thức giấc quãng nửa đêm...

Chỉnh sửa lần cuối:
bác Phương làm thơ kiểu gì thế ạ :)

Em xin chúc các bác năm mới khoẻ mạnh và hạnh phúc :)

hehe chắc bác Linh chưa nghe bài thơ nào của bác Lê Phương rồi. Em thì ko thể quên được mấy câu sau (suốt từ hồi lớp 11 tới giờ):

"Sõng xoài cây đổ óc phụt bay
Đỏ đất đỏ cây tươi lắm thay..."
(Rừng tùng - 1995)

"Bạn chết anh mới lôi mỳ
Vừa ăn vừa đợi tới ngày tự do)
(Bài gì quên rồi - 1995)

Phải thẳng thắn nhìn nhận là những tứ thơ anh Phương bi giờ phần nào mất đi chất hoành tráng và độc đáo một thời. Câu cú tuy có chăm chút hơn nhưng thiếu mất tính chiến đấu và chất lửa. Lại nhớ năm 95-96 đúng là thời vàng son của thi ca, tinh thần thi ca thấm nhuần cả vào những con người xôi thịt như anh Huy còi. Tiếc là thi đàn ngày ấy ko lưu truyền lại được tập thơ nào, thất truyền gần hết.

Chỉnh sửa lần cuối:
đề nghị từ rày trở đi anh Lâm không đăng những vần thơ lung linh của thánh thần lên đây nhé, những ánh mắt trần tục sẽ xâm phạm tới sự mịn màng của bài thơ. Than ôi , thời oanh liệt nay cồn đâu.

Thế hai câu thơ này là tác phẩm của Lâm hay Phương đấy ?
" Nắng mưa là bệnh của trời
Lô tô là thói của Thư mê đề"
Rõ khổ cái thân tôi.

hehehe, em đọc lại mấy cái này mà sắp chết vì cười mấy anh ạ .... Anh Phương đã ra HN để ăn Tết nguyên đán chưa thế ... tình hình các bác có vẻ xung đột chuyện tất niên quá đấy ... nhưng mà em cũng thông cảm với các bác là năm nào cũng phải tất niên với mấy hoa khôi cũ rích thì làm gì còn hưng phấn nữa chứ...

chẳng phải là Huy thèm về nhậu nhẹt với các chị lắm đấy sao, cứ trả vờ, hê hê. ko có các hoa hậu như bọn em thì các anh đi nhậu với ma à.

ối, thế mà bác Lâm với bác Vinh nhà ta lại cứ nài nỉ bọn em đi đấy hihi, thông báo với các bác là tất niên năm nay rất đông vui, các hoa khôi tổ 1 cũng đến dự, có thêm Ninh béo, Tuấn...có khi lại có cả Bá Tùng, chỉ thiếu mấy bác ở xa, các bác làm quả máy bay về nhậu thôi.

đồng chí Ninh béo mất tích ở đâu giờ này mới hội hè với các bác thế ạ ... mà ai lại kéo được anh Lý Tùng đi nữa thì quả là thiên tài đấy ạ .. mà anh ý có đi thì cho em gửi lời chào quyết thắng từ chiến hữu xưa nhé ... :D

thế là đủ mặt các thiên tài rồi đấy, Khốn nạn nhất là cái thân em, thi cử đúng dịp Tết mới chán, khốn kiếp thật.

Back
Bên trên