Cug chug tay gop suc ung ho fong trao dua Vovinam den voi UK

Phạm Thanh Nga
(Pham Thanh Nga H2)

Hi cac ban! Minh la Nga! Minh co dang tham gia fong trao dua vovinam- mon vo co truyen mang dam gia tri van hoa Viet den voi UK:)! Duoi day la thu ngo cua fong trao:D! Con day la link Fb cua hoi:
http://www.facebook.com/group.php?gid=124298794281617&v=wall&ref=notif
Dia chi lien lac [email protected]

Thư Ngỏ

Về việc giới thiệu Vovinam tại Vương Quốc Anh

Thân gửi: Các bạn sinh viên Việt Nam đã, đang và sẽ học tập, sinh sống tai UK.

Đầu tiên, chúng mình xin gửi lời cảm ơn chân thành đến tất cả các bạn du hoc sinh đã ủng hộ và góp sức đưa Vovinam, môn võ của dân tộc giới thiệu tại UK, cũng như các bạn đã dành thời gian quan tâm cho bức Thư Ngỏ này.

Như các bạn đã biết, Việt Nam là một dân tộc có bề dày văn hóa, lịch sử gắn liền với những chiến công hiển hách của cha ông. Mỗi người Việt Nam đều có quyền tự hào về dân tộc của mình. Đặc biệt là thế hệ thanh niên chúng ta, với nhiệt huyết của tuổi trẻ luôn khát khao được sống, được học tập và cống hiến sức mình cho Tổ Quốc thân yêu. Chắc hẳn nhiều bạn cũng có chung một mong ước: đưa những tinh tuý ngàn năm của Dân Tộc giới thiệu với bạn bè năm châu.

Với ước nguyện đó, chúng mình - những du học sinh đến từ các thành phố: London, Manchester, Nottingham và Newcastle, đã thống nhất chọn Vovinam – Việt Võ Đạo – để giới thiệu với bạn bè quốc tế về những giá trị văn hóa bình dị, nhưng sâu sắc. Bởi lẽ, Vovinam là một môn võ cổ truyền hàm chứa những giá trị văn hóa đặc trưng của dân tộc. Các môn sinh Vovinam không chỉ được rèn luyện võ thuật thuần túy, mà còn được trau dồi nhân cách, tinh thần võ đạo.

Hiện tại, với sự phát triển mạnh mẽ ở gần 50 quốc gia trên khắp các châu lục, Vovinam đã trở thành chiếc cầu nối đưa văn hóa Việt Nam trở nên gần gũi, thân quen hơn với bạn bè quốc tế. Hàng năm, hàng nghìn võ sư, môn sinh từ khắp 5 châu hành hương về Đất Tổ để tìm hiểu thêm về môn võ cũng như đất nước, văn hóa và con người Việt Nam.

Được sự ủy nhiệm của Liên Đoàn Vovinam Thành phố Hà Nội, cùng sự giúp đỡ từ Ban Văn hóa – Lãnh sự quán Việt Nam tại Anh và Bắc Ailen cũng như từ nhiều Vietsoc – hội du học sinh Việt Nam ở từng thành phố trên toàn UK, chúng mình đang nỗ lực đưa phong trào tập luyện Vovinam phát triển rộng rãi hơn. Thông qua bức Thư Ngỏ này, mong rằng các bạn có chung mơ ước quảng bá tinh hoa văn hóa của dân tộc với bạn bè quốc tế, hãy cùng nhau chung sức, đồng lòng để góp phần cống hiến cho Tổ Quốc, vang danh dân tộc Việt Nam.

Một lần nữa chúng mình xin chân thành cảm ơn và hy vọng sẽ sớm nhận được sự đóng góp tích cực của các bạn.

Thân ái,

Cam on cac ban rat nhieu! Neu cac ban cam thay thich thu va mong muon tham gia vao fong trao! Xin de lai dia chi lien lac ( nick, email, fb) ten day du hoac add fb cua hoi de tien lien he:)! Mong som nhan duoc su ung ho cua cac ban:D
All the best:x

Back
Bên trên