College talk

Re: A view of the battlefield

chà chà nghe mọi người đi phỏng vấn được thế, mình muốn đi mà không được nó cho đi, exchange student khổ thật.
Thế nghe có ai nói là sẽ có người của đại học đến contact và phỏng vấn tại ngay nơi mình ở à? có chắc không thế? giúp tớ với? liệu ko phỏng vấn thì có sao không nhỉ? nó có prefer đứa nào đã phỏng vấn rồi ko?

còn 1 điều nữa, cái trường creighton university có cấp học bổng cho intl std không? đã ai vào trường này chưa vậy?
tại tớ ngại quá nên chưa vào xem được, ai biết thì giúp hộ cái. thanks :)

Hoàng Lương đã viết:
chà chà nghe mọi người đi phỏng vấn được thế, mình muốn đi mà không được nó cho đi, exchange student khổ thật.
Thế nghe có ai nói là sẽ có người của đại học đến contact và phỏng vấn tại ngay nơi mình ở à? có chắc không thế? giúp tớ với? liệu ko phỏng vấn thì có sao không nhỉ? nó có prefer đứa nào đã phỏng vấn rồi ko?

còn 1 điều nữa, cái trường creighton university có cấp học bổng cho intl std không? đã ai vào trường này chưa vậy?
tại tớ ngại quá nên chưa vào xem được, ai biết thì giúp hộ cái. thanks :)
The thi hoi la, to cu nghi la minh request va neu arrange duoc thi no se interview luon thoi chu. Tren thuc te cac LACs to co phong van chi don gian la strongly recommended thoi. To cung hoi neu ko co interview thi sao va duoc tra loi la: We make no bias towards students who have not chance to interview with us.
Nhung neu duoc phong van voi truong nao thi cu manh dan, vi chang mat gi ma kheo con duoc them :|
O day co ban nao xin vao all male colleges khong? chang hieu the nao chu interview cua to voi women's colleges cuc ki kho chiu :(

Làm thế nào mà bạn Hà được interview nhiều thế, tự đi à, hay host đưa đi>

single sex college thì chán lắm, mà tớ thực tế là cũng chưa biết trường nào all-male cả, chỉ biết có female thôi, chắc là tại nghiên cứu chưa kĩ, tuy nhiên có biết thì chắc là cũng không đăng kí. (đúng không hả Vinh mu)

Deep Spring College ;) Truong xi.n hon Harvard day :)

nguyen quynh my đã viết:
Deep Spring College ;) Truong xi.n hon Harvard day :)
chà nghe chị nhắc đàn em mới nhớ, hồi trước có biết trường này rồi vào collegeboard.com search thử, thấy nó bảo là in-state tuition: $0; out-of-state tuition: $0; nghe thấy quái, trường gì mà không mất tiền, lại còn men only nữa chứ, chỉ sợ vào đây rồi đến lúc ra trường đi đóng "Queer eyes for straight guys" mất. Mà trường này ở gần sa mạc thì phải?

Berea College thì sao, thấy host bảo họ áp đặt lắm, được tuition nhưng đến đấy nó bắt học Bible đủ kiểu, hãi luôn

Nguyễn Thùy Lan đã viết:
Ờ hóa ra em cũng xin Laf à? năm nay có 7 đứa, hi vọng là đứa nào được accept thì enroll hehe. Interview chả có gì đâu. Hình như là alumni, chị thấy cái form gửi cho alumni chỉ có cau hỏi candidate biết laf từ đâu với lại vài câu nữa :D quên rồi cơ mà cứ thoải mái mà nói :D

Chi Lan ơi, thằng Laf của chị quá đáng lắm đấy. Em gửi hồ sơ từ đời thưởu nhà nào rồi mà nó chưa thèm notify em lấy một tiếng. Viết thư hỏi thì nó lờ lớ lơ luôn (chứ chưa nói đến chuyện interview đâu nhé). Hic hic hic, chẳng biết trong 7 nhân chị nói có tên em không nữa.

To Hà: Hà ơi, trước phỏng vấn với BM thế nào đấy? Tớ cũng sẽ PV với nó trong tuần này -> Chia sẻ kinh nghiệm nhé.

Chú Lương với anh apply thử một cái Male College ko? Anh em ta graduate thì cùng tham gia "Queer eyes for straight guys". Anh xin làm straight guy, cho chú làm Queer. :))

À quên còn vụ phỏng vấn nữa chứ, thực ra interview chỉ là confirm information trong cái app form với cả thêm mấy cái tính cách của mình thôi. KO quan trọng lắm đâu. Anh em ko phải lo. Tớ đi phỏng vấn với vài cái đều được hỏi những câu giống nhau. Ở trong thread Interview trong Box này có cái list đấy. Khỏi post lại.

Còn 1 chuyện nữa, tớ chỉ nhận được thư confirm của Laf qua email. Hình như cũng lâu rồi.Dạo này ko thấy thêm thông tin gì cả.

Thề à, tớ đi interview rồi vác luôn application đi làm một thể, đỡ phải mail lâu la. Tự đăng kí với trường đến tour, rồi interview, ăn trưa các thứ hay phết.
Bác Vinh cũng hay xem Queer Eyes à, host nhà tôi xem cái đấy suốt, hay phết, chỉ mội chuyện Gay thì hơi hâm một tí, nhất là cha tóc vàng.

To H.Luong: O, nam ngoai nhin trong college guide co cai truong nao all male hay lam ma, finaid cung kha cao, dung roi Wabash College.

To H.Anh: hic dau co duoc huu nghi the ha ban? tu di thoi. cu tuong tuong thang 11 nam ngoai, 5 lan den London trong 2 tuan tat ca chi de interview. Biet lam sao duoc, co duoc bao nhieu cu co vay. London va Cambridge hinh nhu bang tu Ha Noi ve Hai Phong? o nha ma nhay len tau di dau thi tha ho ma chuan bi, o day thi len/xuong tau cu nhu nhay len xe dap y 8-|

To K.Trang: thang Laf ko qua dang lam dau, kien tri ma gui mail hach no thi the nao cung ra. Tu cung duoc notify bang email, tu cai ba Joy Biscornet hay gi do.
Khi to doc post cua ay o phia tren, cam xuc cung tuong tu: hic, I'm not the only one to apply to BM. Ma cai SC dung la hoi kho choi, nhung hay con do hon Davidson.
Interview voi BM a? to la voi co Jennifer Russel, last Nov BM co hold mot chuyen vong quanh Europe. Hic, noi that chu sau khi apply voi no thay that vong han. Interview ma cu nhu la orally fill in the application form y, ve cau hoi toan nam trong nhung gi chi My da post thoi, khong ra ngoai. Duoc cai ngoi tan huou tan vuon voi co ay va mot chi dang hoc o University of London cuu canh lai!
BTW, I am not studying in Abbey Camb. This year, for UK unis, I apply for York, Liverpool, Birmingham and UCL.

haha Joy Biscornet trẻ lắm em ạ. Chị đấy cũng khá đáng iu haha cơ mà đúng là đọc cái thư cứ như là bà già ý nhẩy :D
UCL hả? bạn chị đang học ở UCL đấy :D trường đấy tốt mà đúng ko?

Nguyễn Thùy Lan đã viết:
haha Joy Biscornet trẻ lắm em ạ. Chị đấy cũng khá đáng iu haha cơ mà đúng là đọc cái thư cứ như là bà già ý nhẩy :D
UCL hả? bạn chị đang học ở UCL đấy :D trường đấy tốt mà đúng ko?
Tre la dau may ha chi, 3 hay 4? duoc cai la kha nhiet tinh, chang biet roi cai application cua em voi Laf no ra lam sao :|
UCL tot, nhung cung chang bang Imperial ve khoan Biological sciences hay Cambridge ve khoan Computer Sciences hay Maths/Physics. Ban chi dang hoc gi a? tuan sau em den do interview voi UCL day, den bay gio chi biet la co hai bac VN khac cung muon read Biochemistry.

đầu 2 thôi em ạ :D chưa có chồng hoho :D
Bạn chị học kinh tế :)
Cố lên các em ơi

Tran Tuan Vinh đã viết:
Chú Lương với anh apply thử một cái Male College ko? Anh em ta graduate thì cùng tham gia "Queer eyes for straight guys". Anh xin làm straight guy, cho chú làm Queer. :))

nhóc có nhầm không đấy, anh mà đóng queer thì chú làm STRAIGHT GAY mới đúng. hehe.

cái UGA có hay không nhỉ?

Mọi người ơi, tớ là Nga , to' mượn nick của Hòai anh hỏi han tình hình mọi nguoi nhu the nao...
Tớ thấy hầu hết các truong to apply thì cac cau cũng apply het ca vao`=> co hội không còn mấy cho tớ, chep chep nhung thoi khong sao, to có safety list chac chan khong ai them ngo' ngang. Các cậu đã được trường nào chấp nhận hay bị trường nào từ chối vì finnacial proof chưa ??
Còn câu hỏi nữa cho moi nguoi : ai vao finnalist cua Wesleyan thi` buoc tiep theo phải làm như thế nào ? tai vi bọn mình đang du học ở Mỹ, họ chỉ cover tiền vé máy bay từ home town dến Hanoi chứ không cho tất cả tiền từ Mỹ về Vietnam, mah sác xuất 2 trong số 10 finnalist thì khó lám, không đáng bỏ ra 1000$ tiền vé
Ai biết làm ơn reply sớm sớm
Thanks a bunch
Phuong Nga

Có Khánh bị Knox College từ chối nè -_-

Back
Bên trên