co ai hoc cap 1,2 Kim Lien ko nhi?

• Bắt đầu Bui Quang Minh
  • Ngày bắt đầu
ăn uồng bt,ko khủng khiếp như mọi người nói đâu.Còn tình hình kinh tế thì ổn.

uh
thế là tốt rồi :D
San Fran ở mạn dưới Mỹ - lại giáp TBD nên chắc đông ko có tuyết nhỉ :)

ko có tuyết,nhưng mà lúc lạnh thì nó còn lạnh hơn những chỗ có tuyết vì độ ẩm ko khí ở đây nó cao.

thế thì giống quê hương nhỉ :))
mà ông có theo đạo theo điếc gì ko đấy :(
thằng Ngọc Lân theo đạo Tin lành rồi nhưng cả nhà nó ko biết :))

thế à,thằng Ngọc Lân tưởng ở Sing cơ mà,cũng ở US à,ừ những đứa đi du học dễ bị lôi vào mấy cái tôn giáo các thứ lắm,còn non nên nghe cũng thấy hay hay,cộng thêm mấy ông father trong nhà thờ tiêm nhiễm cho vào đầu nữa,lúc nào cũng thấy mình được chúa giao nghiệm vụ bỏ mẹ nào ấy,mơ mộng hoang tưởng rồi theo đạo luôn.Mà bọn exchange student thì tuần nào cũng phải đi nhà thờ vì ở cùng host,với cả đa số các trường high school chấp nhận exchange student thì đều là trường catholic hay là lutheran,đại loại là mấy trường thiên về 1 đạo nào đó,bản thân tôi thì tôi thấy mấy cái đấy cứ dở hơi thế nào ấy,tránh xa,nghe thấy vui tai thôi,chứ không dính,dính vào khổ lắm,lúc nào cũng như là đang hoàn thành nhiệm vụ chúa dao ấy,như mấy thằng dở hơi.

----------

tụi hồi bé mê truyện tranh với game hoang tưởng thì đi du học dễ dính mấy cái đấy lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Lân sang Sing đấy chứ nhưng vẫn dính :))
tuỳ mỗi người mà - cá nhân tôi thì thích tìm hiểu về mấy cái món này nhưng ko thích tham gia :D
ông có quan điểm như thế thì cũng được nhưng ko nên nói ra như thế :D ko hay :)
uh
hy vọng quá trình tự lập sẽ khiến ông trưởng thành lên nhiều
bao h về VN chơi thế ?

khoảng tháng 8 chờ anh em thi đại học song hết,apply song hết,về chơi 1 tháng.

uh
thế là tốt
tháng 8 năm nay chả có sự kiện bóng đá gì nhỉ :D
thế bên đấy chỗ ông học có đông Việt Nam ko ?

chỗ tôi thì rất nhiều VN nhưng mà đa số SG,cái trường tôi học thì nhiều VN nhưng mà ngành tôi học thì chỉ có mình tôi VN.

uh ha
thế có chơi thân với tuị nó ko ?
có giao lưu gì ko
tôi nghe mọi người nói là sang nước ngoài thì tự nhiên sẽ thấy yêu đồng bào mình hơn ...

chắc thế,nhưng mà cũng chả biết được,tùy đứa,dân HN đi du học thì đa số là học,chứ còn dân SG nhiều đứa chỉ sang quậy thôi,mà tính bọn SG cũng khó chơi lắm.

uh
thế bọn Mỹ nó học hành có tốt ko ?
so với trình độ trong nwocs anh em thì thế nào
?
mà anh học cấp 3 hay đại học ý nhỉ ?

em học college,nói về bọn Mĩ à,bọn nó hay năgj về mấy môn xã hội,nên mấy môn này nó rất giỏi,còn về mấy môn tự nhiên,chúng nó hay thích học những cái gì gần với cuộc sống,như là vật lí chẳng hạn,cái rơi tự do mình học từ lớp 10 thì bên này đến năm senior nó mới học,mà học ko khó,chỉ có thực hành nhiều,và hỏi những câu thực tế nhiều hơn,đại loại là rất dễ.Còn về toán à,học lại càng dễ nữa,vì dân nó ngại học toán,cái này thì mình nói theo cảm tính,vì toán còn tùy trình độ từng người mà lấy nhận xét,nhưng theo cá nhân mình thì mình thấy dân nó ko giỏi toán,mà đúng hơn là những cái toàn của VN thì chỉ có những thằng nào xác định học ngành toán thì nó mới đi sâu vào học,số này rất ít,nhưng thằng nào đã theo thì rất là giỏi.Đa số dân nó chỉ chú trọng những dạng toán mà gắn liền với cuộc sống như toán thông kê,xắc suất các kiểu,rồi toán cho bọn trẻ con mẹo mẹo để chơi bài pocker thế thôi.Còn nói về college với unniversity à,thì dân nó hay theo các ngành về business,finance,với các thể loại society,1 số rất ít đi nghiên cứu các thể loại khoa học tự nhiên,như đã nói ở trên số này rất ít nhưng những đứa nào đã theo thì rất giỏi tại vì cái tâm lí học của nó là nó đam mê chứ ở VN mình thì đa số là học do bị ép.Dân Mĩ thì rất ít học về computer science,nhân lực công nghệ chủ yếu là từ các nươc châu Á sang học rồi làm,tất nhiên là cũng có 1 số ít người Mĩ học cái này,nhưng mà ít người giỏi lắm.

hay thật :D
bọn nó làm cho ra làm nhỉ :D
thế anh học về programming ah ?
học những gì rồi :)

nó dạy bắt đầu từ đầu những cái cơ bản nhưng không quá đi sâu như C++ và 1 số cái khác nhưng cái C là nên,với năm đầu thì hay làm project,viết 1 số cái,whatever dựa trên những cái mình học,học ở đây nói là căng thì cũng đúng mà nhàn thì cũng đúng,thích chơi thì cũng được,vì nó ko có homework nhưng mà muốn có kết quả học tốt thì phải chăm làm project ,mà project thì lại do mình viết nên muốn có cái tốt thì phải đầu tư nhiều thời gian rồi.

----------

bên này nó không vứt cho mình nhiều lí thuyết mà VN gọi là đi sâu,quan niệm của nó đi sâu là những gì mình tự làm ra tự đuc kết chứ hok phải lấy của người khác.

Chỉnh sửa lần cuối:
uh
tôi thấy nó quá vượt trội so với ở nước mình :(
ở mình nặng học thuộc rồi nhanh quên :(
học ở đó thì hội VN cùng trg có chăm chỉ với thông minh ko ?
học bao lâu thì hết ? học mấy năm ý ?

tùy đứa,bọn nó đa số học ngành business với finance,ko học cùng tôi,nên tôi cũng ko biết tụi nó học ra sao,như đã nói,ngành tôi học có mình tôi VN thôi mà,học 4 năm thì song.

ở riêng,nói là ở riêng thì cũng ko hắn,mà chính xác là thuê 1 apartment,khá là rộng nên phải share với 1 thằng người Belgium nữa cho đỡ tiền thuê nhà.Tiền ăn thì tùy thuộc mỗi người,tôi thì ko có vấn đề gì về thức ăn của US cả,nên ko tốn nhiều tiền,mà mua thức ăn lạnh ở siêu thị vứt vào tủ,mỗi ngày nấu 1 tí,1 tuần đi shopping 1 lần để mua đồ ăn 1 lần vào chủ nhật,cả tuần ko phải đi nữa.Có 1 số bạn Vn sang đây ko quen với thức ăn,nên phải đi kiếm đồ ăn VN hoặc đồ ăn Thái Lan,mà còn may là ở Cali còn có đồ ăn VN chứ ngoài cali là hok có đâu,mà như vậy thì rất tốn tiền,mà nói thẳng là phở ở đây người SG nấu nên ăn rất là tệ.Part time job thì chưa làm vì còn đang xem xét,bao h việc học ổn định hẳn xẽ kiếm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên