co ai biet tieng Nauy, thuy dien, dan mach ko?

Nguyễn Lê Hoa
(februar_222)

he he, chắc chẳng có ai học đâu nhỉ ? Mình lúc nào cũng chơi hàng độc , chẳng ai chơi ( hay ko ai thèm chơi ?????) Nào, co ai muốn học ko nào , mại dô, mại dô . He he , :drummer:

He he chẳng qua cũng chi là khoe mẽ chứ có tí thức chất nào đâu. Thôi mình cũng khoe một tí. Tên mình là Andersson người có tí gốc Scandinavia, tổ tiên toàn là viking, ăn thì toàn smoked salmon với mấy loại cheese khắm khú.
God dag! Det er godt ă leve!
Chính vì thế chúng ta nên đi học một thứ ngôn ngữ nào hay ho chứ đừng động tới Scandinavian làm gì.

Faktisk I vet ikke mye om Norwegian. Men min pikevenn vet hvordan tale Norwegian. Jeg er ikke en ekspert i det hele tatt. Jeg tror at dette sprăket borer.
Chính vì thế đứa nào mà tới chỗ mình đòi học tiếng là mình đánh cho quên lối về đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Almost perfect norwegian with some typical mistakes given by the translator engine ;)

A small tip: do never capitalize those in the middle of the sentences before putting into translation :razz:

He he anh QTDương không chú ý là em nói gì trong câu văn à??
Em đã nói là người dạy tiếng Nauy không phải là bản thân em. Quên mất, ti toe the nào lại quên thay I= jeg , Norwegian =Norsk. Khổ thế đấy. Chú nào đọc được vài câu mình viết mới thấy mình khổ thế nào. Mình đã chán ghét cái thứ tiếng này mà vẫn phải ti toe nhét vào đầu. Mới có bắt đầu học vài buổi thì đã ti toe được với ai. Chỉ toàn "Jeg elsker de", "De er vakker" với "Mange takk" thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ê, bạn Hưng heo gi kia ơi, thấy ấy mục nào cũng chạy ra chạy vào, tham gia nhiệt tình nhỉ ? Mà đến tiếng Nauy cũng biết thì chịu rùi , máu thế. Mà sao ghê gớm quá vậy, đã ai nói là người ta giỏi giang gì đâu mà bảo người ta khoe ?
Ấy có vẻ hận cuộc đời lắm hay sao ma lúc nào nói chuyện cũng .... đấy, đọc lại thì biết.
Mà ấy quen thân với tớ lắm hả ? Sao dám nói la ngưới ta không có tí thực chất tí nào ?

He he anh QTDương không chú ý là em nói gì trong câu văn à??
Em đã nói là người dạy tiếng Nauy không phải là bản thân em.

He he

Thật thà khai báo quá. Nếu anh không dùng đúng cái engine đó để dịch thì làm sao biết nó có lỗi đó :razz:

Ha ha, bạn nguyễn lê hoa không đọc được lời tớ thổ lộ rồi. Câu thứ nhât
Faktisk jeg vet ikke mye om Norsk= thât sự tớ không biết tiếng Na Uy còn câu thứ hai thì bí mật.
Con HLVHưng có bao giờ được gọi là heo đâu, cả đời mới chỉ biết tới Hưng Khỉ thôi.

"Ông nói gà , bà nói vịt " , ấy chẳng hiểu í tớ, mà tớ thì chắc hiểu nhầm i ấy. Thui, stop ở đây.
Mọi người ơi, tui chỉ muốn hỏi anh chi ( em ) nào dân AMS ở nauy ko ?
(=> Kính bạn Hưng, tớ chẳng những hiểu mà còn biết ấy viết sai cái gì nữa cơ, nhưng dù sao thì cũng cảm ơn vì đã dịch cho tớ nghe !)

Hoa em "iu"!Dạy anh nói câu I love you bằng tiếng Nauy đi em.Anh đang muốn học câu đấy!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
he he mình đã viết câu này ra rồi mà đấy là câu cửa miệng:"Jeg elsker de"

Anh Cường ơi, em tưởng em nói cho anh rùi chứ ? (Ban Hưng nói cũng hơi hơi đúng ) Nhưng giờ người ta nói là : Jeg elsker deg ! ( chứ ko phai de ).
Mà anh Cường kia, em gọi ko trả lời nhé ?(ca viết thư cũng .... lờ lớ lơ đi ! Hè này em mà về em... mách mẹ anh ) he he!

úi mình thích học tiếng scandina lắm, tại vì có mấy người bạn Đan Mạch ở đây mà...Học mót được mấy câu nhưng thấy cũng hay hay và khó ra phết.

Back
Bên trên