Club des amis

Nguyễn Hà Quỳnh
(NGUYEN HA QUYNH)

Ở trường đại học Luật có một cái club tên là " Club des amis" đấy. Ở đấy mình có thể tham gia thảo luận theo nhóm theo một chủ đề nào đấy và chơi một vài trò chơi nho nhỏ. Có hai giáo viên người Pháp tham gia vào Club này, và chủ yếu là các anh chị sinh viên các trường. Vì thế nếu ai muốn tham gia thử thì có thể đến trường Đại học Luật vào 19h15 vào thứ hai hàng tuần. Theo em thì cũng được đấy. :x

theo em thì nếu thứ 2 anh chị đến mà 0 tìm thấy club nào thì dzuii-->đùa tý,chứ có người bảo club này sập tiệm mất roaif,...

chị cũng nghe nói đến cái club này nhưng mà toàn người lớn, mình đi thì biết nói gì nhỉ? Thế đã ai tham gia vào cái Club này chưa?

Em vào rồi.
Nói chung là toàn anh chị sinh viên năm thứ 1 và 2 nên là không khó nói chuyện lắm. Nhưng mà toàn phải nói chuyện bằng tiếng Pháp thui. Nói cái gì cũng phải bằng tiếng Pháp ý.
Hai giáo viên người Pháp thì cũng nhiệt tình.
Mọi người đến thử xem.
Nhưng ko biết là nó đã sập tiệm chưa nữa, một tháng rùi em không ra.

hình như là sập tiệm rùi, tôi nghe 1 chị ở đó nói dzay hình hư là vì ko có địa điểm thì phải. Nhưng có 1 chỗ dể pratiquer la langue thì cũng tốt thui. Đằng nìu thì cũng gần như gratuite thì phải. Mọi người cũng nên tham gia cho bít thui chứ chắc cũng chẳng dc lâu đâu

Giả sử nó cói nói về Anime + Manga thì Okie, but sự thật không phải cái mà ta muốn. So >>>> ^_^...

Nguyễn Hoàng Minh đã viết:
Giả sử nó cói nói về Anime + Manga thì Okie, but sự thật không phải cái mà ta muốn. So >>>> ^_^...
em ko hiểu anh minh nói gì :| sao tự dưng lại anime và mangan gì cơ:-/
trường đại học luật mở club mà ko được thì trường mình cũng được có sao. cái chính là mở xong thì làm giè nữa ;;) ? mời sébastien vào cho đỡ tủi thân:D 0:)
mà club tiếng pháp thì người ta làm những gì trong đó ngoài nói tiếng pháp nhỉ :-/

úi dời ! Suốt ngày tiếng pháp , mà mình lại kém nhất cái khoản phát âm và giao tiếp ! Nhưng sao lại không có "club des amies " nhỉ ? he he :D !

Nguyễn Lương Thanh Tuấn đã viết:
úi dời ! Suốt ngày tiếng pháp , mà mình lại kém nhất cái khoản phát âm và giao tiếp ! Nhưng sao lại không có "club des amies " nhỉ ? he he :D !

Si si có chứ ... có NLAT làm hội trưởng "club des amies" :eek: :)) :)) :))

anh H.Anh có cả 1 club riêng rồi còn gì? Tham gia nhiều club quá các em hội viên ở kia lại ghen tuông, cãi nhau ầm ĩ thì sao :p

Back
Bên trên