[CLOSE] Bầu chọn vòng I cuộc thi Mr.HAO 2006

Bầu chọn vòng I cuộc thi Mr.HAO 2006

• SBD 01. Hoàng Lê Vĩnh Hưng

Số phiếu: 48 6.1%
  • SBD 02. Trần Vũ Toàn

Số phiếu: 41 5.2%
  • SBD 03. Nguyễn Thái Dương

Số phiếu: 81 10.3%
  • SBD 04. Phan Việt Anh

Số phiếu: 80 10.1%
  • SBD 05. Nguyễn Minh Nhật

Số phiếu: 84 10.6%
  • SBD 06. Nguyễn Hòa Bình

Số phiếu: 26 3.3%
  • SBD 07. Vũ Ngọc Phượng

Số phiếu: 22 2.8%
  • SBD 08. Vương Hoàng Thắng

Số phiếu: 33 4.2%
  • SBD 09. Đặng Hoàng Hiếu

Số phiếu: 33 4.2%
  • SBD 10. Trần Minh Quân

Số phiếu: 12 1.5%
  • SBD 11. Nguyễn Quang Anh

Số phiếu: 3 0.4%
  • SBD 12. Trần Hữu Quang

Số phiếu: 14 1.8%
  • SBD 13. Nguyễn Hoài Anh

Số phiếu: 92 11.7%
  • SBD 14. Hà Anh Tú

Số phiếu: 11 1.4%
  • SBD 15. Nguyễn Thành Trung

Số phiếu: 27 3.4%
  • SBD 16. Phạm Quốc Anh

Số phiếu: 28 3.5%
  • SBD 17. Đào Huy Toàn

Số phiếu: 128 16.2%
  • SBD 18. Hồ Lê Việt Hưng

• SBD 19. Đinh Ngọc Lâm

Số phiếu: 44 5.6%
  • SBD 20. Phùng Văn Hưng

Số phiếu: 65 8.2%
  • SBD 21. Đinh Trọng Tiến Dũng

• SBD 22. Nguyễn Hoàng Linh

Số phiếu: 29 3.7%
  • SBD 24. Thái Minh Hoàng Hà

Số phiếu: 139 17.6%
  • SBD 25. Nguyễn Thành Việt

Số phiếu: 22 2.8%
  • SBD 26. Vũ Duy An

• SBD 27. Vương Việt Anh

Số phiếu: 76 9.6%
  • SBD 28. Tô Như Dũng

Số phiếu: 32 4.1%
  • SBD 29. Bùi Việt Hưng

Số phiếu: 8 1.0%
  • SBD 30. Hoàng Mạnh Khải

Số phiếu: 95 12.0%
  • SBD 31. Nguyễn Trí Hùng

Số phiếu: 5 0.6%
  • SBD 33. Vũ Xuân Quý

• SBD 34. Phạm Anh Tuấn

Số phiếu: 32 4.1%
  • SBD 35. Ngô Duy Biên

Số phiếu: 48 6.1%
  • SBD 37. Đặng Đức Giang

• SBD 38. Nguyễn Thọ Toản

Số phiếu: 15 1.9%
  • SBD 39. Đinh Việt Anh

• SBD 40. Lê Đức Phương

Số phiếu: 47 6.0%
  • SBD 41. Lê Trọng Tú

Số phiếu: 11 1.4%
  • SBD 42. Nguyễn Đăng Linh

• SBD 43. Lê Tuấn

Số phiếu: 18 2.3%
  • SBD 44. Nguyễn Tiến Đức

Số phiếu: 9 1.1%
  • SBD 45. Nguyễn Tiến Đạt

• SBD 23. Nguyễn Hoàng Vũ

Số phiếu: 78 9.9%

• Số lượng người bầu chọn
    789
Re: [OPEN] Bầu chọn vòng I cuộc thi Mr.HAO 2006

Phương yêu đừng khóc! Vote cho thí sinh của chị, chị cộng điểm chất lượng cho, thế là em cũng đi công được điểm cho người khác đấy! ;)

Nhưng mà thông báo thêm điều này: ĐCL chấm cho các bài viết không có chất lượng sẽ bị hội đồng xét duyệt điểm chất lượng hủy bỏ. Vì vậy, nếu thành viên nào có ý định sử dụng chức năng này, đề nghị phải thực hiện đúng yêu cầu về nội dung chất lượng của bài được cộng điểm.

Kí tên, đóng dấu!

Nguyễn Hoàng Linh đã viết:
Kinh sợ thật!

Nhưng mà Bảo Thư này, Nguyễn Minh Nhật đằng nào chả thuộc Top 10 (thậm chí, Top 8 hay 5) rồi, sao em ko để dành chiêu này cho vòng 2?

Vòng 1 cổ vũ những ai yêu yếu ấy chứ :))

L.

TB. Chuyện ngoài lề nhân kỳ Uôn-Cáp này: Bảo Thư ko biết chứ cách đây độ 30-40 năm, ở Việt Nam mình cứ đá bóng là phải cổ vũ cho đội yếu.

Còn nếu 2 đội sàn sàn nhau, hoặc là "XHCN anh em", là phải... cổ vũ đều cho cả hai bên. Ko được thiên vị!

Một tay ký giả Hung sang Việt Nam thập niên 60, có viết lại về một trận đấu giao hữu quốc tế rất hiếm hoi thời đó, giữa tuyển Việt Nam và Cuba, hay Liên Xô, Tàu gì đó. Hắn ngạc nhiên là khi đội Việt Nam tấn công, khán giả đứng lên hô hào một chút thì lập tức có loa phóng thanh khuyến cáo "đề nghị các đồng chí giữ trật tự, cổ vũ công bằng, ko thiên vị" :))

:)) Cái chuyện của anh Linh làm em cười nãy giờ đấy anh Linh ơi :)) =)) Tiếc cho em sinh sau đẻ muộn ko được chứng kiến những phi vụ như vậy :)) Muh em cũng ủng hộ anh Linh lắm mà ;) Cái này bây h mới nói cho anh này ^^ Chẳng qua em đã trót cống hiến cho thí sinh Nguyễn Minh Nhật, chứ nếu rảnh rang ko có ai thì em cũng đã đi theo làm bầu sô cho anh Linh từ đầu rồi ^^

Ơ thế ai mà vote cho em & anh Khải thì vào Túm Tụm Tán Gẫu sẽ không bị warn với cả del bài nhé :D còn ngược lại thì... ;;) :p

Uầy, em Vũ như thế không được. Làm ĐHV phải gương mẫu chứ! :D

Hoàng Mạnh Khải đã viết:
uây uây
cứ mỗi ngày đọc bài lại ra những thông tin thế này thì thật là sung sướng đấy =p~ :">

à mà nhân tiện mình đề nghị thế này: từ giờ trở đi các bầu sô nghĩ ra chiêu gì thì đăng kí bản quyền luôn, các bầu sô khác không được bắt chước, thế cũng tiện cho BTC trao giải bầu sô giỏi nhất :D
vd em Khánh Vân bán thân rồi thì em MInh Phương ko được bắt chước cũng rao bán mình như thế nữa :D :p

Anh Khải, bớt chút thời gian ra đây em hỏi tí, thế nào là bán thân :smoking::madflame: :madflame: :madflame:

Nguyễn Hoàng Vũ đã viết:
Ơ thế ai mà vote cho em & anh Khải thì vào Túm Tụm Tán Gẫu sẽ không bị warn với cả del bài nhé :D còn ngược lại thì... ;;) :p

Vũ vote cho Dũng xòe đi, rồi mai về tớ cung cấp số đẹp cho bạn đánh đề ;;)

Chị Giao ơiii, em có vote cho anh Khải đấy :D Anh Khải là bạn tốt của em mà, em nín khóc đây :D

Phạm Khánh Vân đã viết:
Anh Khải, bớt chút thời gian ra đây em hỏi tí, thế nào là bán thân :smoking::madflame: :madflame: :madflame:

Bán thân, tức là một nửa thân thể. Ví dụ: tượng bán thân.

Một nửa, có thể là nửa trên, hoặc nửa dưới...

L.

Bầu sô của em ko bán cái gì cả nhé :) mọi người đừng viết linh tinh ;)

Em có 1 suy nghĩ linh tinh, vì ở đây thấy 1 sự chênh lệch nho nhỏ
Thí sinh tham dự cuộc thi được cộng 3 điểm chất lượng :|
Trong khi ai vote cho anh Khải, anh Linh và bạn Nhật (cả ba nhé) sẽ được cộng 10+10+12=32 điểm :|
Thế này có phải sẽ dễ gây lạm phát về điểm ko ạ
Nếu như các loại hình thu hút phiếu bầu kia, em cũng ra chỉ tiêu bạn nào vote cho em thì sẽ được +20 điểm chất lượng, em đảm bảo là em sẽ đọc bài chất lượng nhất để chấm. Rồi thì ai vào CLB Văn thơ em quản lí sẽ được ưu tiên v.v..thì cuối cùng sẽ đi đến đâu ạ :|

Nguyễn Thành Trung đã viết:
Em có 1 suy nghĩ linh tinh, vì ở đây thấy 1 sự chênh lệch nho nhỏ
Thí sinh tham dự cuộc thi được cộng 3 điểm chất lượng :|
Trong khi ai vote cho anh Khải, anh Linh và bạn Nhật (cả ba nhé) sẽ được cộng 10+10+12=32 điểm :|
Thế này có phải sẽ dễ gây lạm phát về điểm ko ạ
Nếu như các loại hình thu hút phiếu bầu kia, em cũng ra chỉ tiêu bạn nào vote cho em thì sẽ được +20 điểm chất lượng, em đảm bảo là em sẽ đọc bài chất lượng nhất để chấm. Rồi thì ai vào CLB Văn thơ em quản lí sẽ được ưu tiên v.v..thì cuối cùng sẽ đi đến đâu ạ :|

Mình từ sáng đến giờ hoa mắt vì những quái chiêu lobby này, nên giờ mới dám nêu 1 thắc mắc: cứ chiểu theo những gì mọi người đã post, thì lãnh đạo HAO có quyền ko hạn định trong việc cấp điểm chất lượng cho thành viên nhỉ?

Lại nhớ đến chúc thư của Lenin, về việc hạn chế quyền hạn vô độ của Stalin... :))

L.

Ơ chị Giao không được bắt nạt trẻ nhỏ nhé :D Đây là cạnh tranh lành mạnh. Ai vào TTTG viết bài không nội dung thì em được phép warn và del bài mà ;;) THế mới là ĐHV gương mẫu chứ :>

chị Giao đã viết:
Như đã hứa, chị Giao sẽ cộng điểm cho tất cả mọi người đã vote cho thí sinh của chị Giao sau khi kiểm tra danh sách vote
Chị ơi, em còn không được quyền vote cơ, không hiểu sao :|, vào 100 lần thì toàn ghi "Thank you for Voting on this poll. The results will be announced shortly", muốn xem kết quả poll cũng chẳng có :|. Vậy em vote cho thí sinh của chị+của BT+PM các bài "chất lượng" của mình cho chị thì chắc được cộng nhiều điểm lắm :X

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình từ sáng đến giờ hoa mắt vì những quái chiêu lobby này, nên giờ mới dám nêu 1 thắc mắc: cứ chiểu theo những gì mọi người đã post, thì lãnh đạo HAO có quyền ko hạn định trong việc cấp điểm chất lượng cho thành viên nhỉ?

Lại nhớ đến chúc thư của Lenin, về việc hạn chế quyền hạn vô độ của Stalin...

L.

Cái này là được gọi là "giá trị ảo" anh Linh nhỉ! :D Rước bác ra ngoài kia đàm đạo tiếp ạ!

Chỉnh sửa lần cuối:

thôi bầu cho người quen hehe

Chẳng qua em thấy nếu cứ đem quá nhiều điểm chất lượng ra làm phần thưởng, làm mồi thì nó mất hết giá trị của điểm đi

"Giá trị" có nhiều định nghĩa lắm anh Linh, anh Trung ah ^^

Thêm nữa, ko thể xảy ra lạm phát điểm, một cách Toán học, vì mỗi ng chỉ được vote 3 phiếu là tối đa. Nếu có muốn vote chủ định để được điểm thì cũng chỉ "ăn" được từ 3 nguồn là cùng ^^ Trong khi HAO lại có chế độ hạn chế cộng điểm vô tội vạ bằng cách đặt default là ko cộng được cho ai 2 lần liên tiếp mà phải đi cộng cho 5 người khác rồi mới quay lại được.

Thêm nữa là những bài ko chất lượng mà được cộng BDH cũng sẽ hủy bỏ, như chị Giao đã nói. Và quá trình tìm bài chất lượng --> cộng điểm cũng chẳng phải nhanh đâu. ^^

Uay, thực tình thì mình biết là các thí sinh 00-03 của mình quá toàn diện rùi, ko cần phải lobby để vote viếc gì hết ;;). Những điều các bạn tham gia vì tình cảm, vì 00-03 các bạn cũng đã làm tốt lắm rồi :x (yêu thế chứ :*), nhưng chẳng nhẽ nhìn các bầu sô khác đưa ra các chiêu lobby thật hay, thật là hiệu quả, mà mình ngồi im thì... 8-| :D.

Nghĩ đi nghĩ lại chả biết mình có thể mạnh gì (ví dụ quyền lực được như chị Giao :(, hay xinh đẹp như em Khánh Vân ;;),...) nên cũng khó quá :((. Sau nhiều phút trăn trở thì cũng nghĩ được cái này ạ... Ai mà muốn nổi tiếng (được Phỏng vấn trên báo, trên truyền hình, hay là trên HAO homepage cũng được ;;),....) thì xin mời vote cho các thí sinh 00-03 ạ. Ngoài ra tất nhiên là cũng kèm theo rất nhiều ưu tiên khác ;;) >:-D< . Cái này thỏa thuận riêng với bầu sô ;;) :p

:x:x:x Vote cho 00-03 là sự lựa chọn sáng suốt của bạn :x:x:x
:D:D:D

Bầu sô Quỳnh Katia dễ thương đã đóng dấu :*

:x

Chỉnh sửa lần cuối:

Lê Thu Quỳnh đã viết:
Sau nhiều phút trăn trở thì cũng nghĩ được cái này ạ... Ai mà muốn nổi tiếng (được Phỏng vấn trên báo, trên truyền hình, hay là trên HAO cũng được ;;),....) thì xin mời vote cho các thí sinh 00-03 ạ. Ngoài ra tất nhiên là cũng kèm theo rất nhiều ưu tiên khác ;;) >:-D< . Cái này thỏa thuận riêng với bầu sô ;;) :p

:x:x:x Vote cho 00-03 là sự lựa chọn sáng suốt của bạn :x:x:x
:D:D:D

Bầu sô Quỳnh Katia dễ thương đã đóng dấu :*

:x
Dạ, tớ vote cho toàn 00-03 ạ. Làm tớ nổi tiếng luôn ngày mai đi ạ :mrgreen:

:) Chị thấy là mọi người quá serious, nhiều khi đánh mất sense of humor :) Ngoài ra, trong đợt này chị đang muốn tranh thủ tìm bài viêt hay, có chất lượng để đưa ra phần trang chủ của HAO giúp cho BBT chứ không phải chỉ đơn thuần là để làm mồi.:) Hy vọng là mọi người lấy vui vẻ là chính, đồng thời những người trong BTC/BĐH cũng không lạm dụng quá chức quyền của mình làm sai trách nhiệm. :) Have fun!

Back
Bên trên