CLB Võ thuật HAO

Trần Thanh Huyền đã viết:
May quá!Em đang tìm lớp học võ đây.Thế học võ gì hả anh? Lịch học như thế nào? Khi nao tổ chức được anh nhớ thông báo trước để còn chuẩn bị.

ấy ấy ấy gì gì ơi :D,ấy muốn đi học võ à, để tớ giới thiệu nhé :D
học ở 10-10 ( cái trung tâm ở cạnh trường mình ấy ^^) thời gian là thứ 4( 18h-19h30) và CN( 16h-17h30), học shorinji kempo, có thể ấy chưa biết loại võ này là loại nào, nhưng ko sao, ấy có thể đến xem và học thử 1 buổi, nếu muốn học thử thì ấy liên lạc với tớ trước để tớ dẫn ấy vào, nói tên thì ấy ko hình dung được võ như thế nào, nhưng đến xem và học thử 1 buổi, chắc chắn là ấy sẽ chết ngay môn võ đó, siêu hay luôn :)>-

Đỗ minh phương đã viết:
Trần Thanh Huyền đã viết:
May quá!Em đang tìm lớp học võ đây.Thế học võ gì hả anh? Lịch học như thế nào? Khi nao tổ chức được anh nhớ thông báo trước để còn chuẩn bị.

ấy ấy ấy gì gì ơi :D,ấy muốn đi học võ à, để tớ giới thiệu nhé :D
học ở 10-10 ( cái trung tâm ở cạnh trường mình ấy ^^) thời gian là thứ 4( 18h-19h30) và CN( 16h-17h30), học shorinji kempo, có thể ấy chưa biết loại võ này là loại nào, nhưng ko sao, ấy có thể đến xem và học thử 1 buổi, nếu muốn học thử thì ấy liên lạc với tớ trước để tớ dẫn ấy vào, nói tên thì ấy ko hình dung được võ như thế nào, nhưng đến xem và học thử 1 buổi, chắc chắn là ấy sẽ chết ngay môn võ đó, siêu hay luôn :)>-
chỉ cho tớ với, cho tớ nick ấy đi để tiện hỏi

nick gì nữa ấy, ngừơi ta phơi bày cả tên thật ra rồi còn gì nữa :p
ấy muốn đi học luôn CN này ( tức ngày mai) hay thứ 4, nếu là thứ 4 thì thứ 2 ấy lên lớp tớ, phòng 412, hoặc để tớ xuống lớp ấy, thế nào cũng được, chúng ta nói chuyện tiếp, tại nếu muốn vào xem với học thử thì phải có người dẫn vào, không là ko qua được phòng bảo vệ >_<, còn nếu CN thì hẹn ở chỗ nào đó rồi tớ dẫn ấy đi, okie ^^
đảm bảo học hay cực kì luôn

àh, tiện thể nói qua qua về môn võ này, đây là một môn võ khá mới của Nhật, có thể nói hiện thì nó chưa phổ biến lắm, nhất là khi so với Aikiđo thì nó phải nói là rất ít người biết đến, nó cũng tương đối giống với aikiđo, shorinji võ gồm có cả Nhu và cương, tức là bao gồm cả tấn công và phòng thủ, khác với karate là chỉ có tấn công ko thôi, nó rất phù hợp với con gái, tại có nhiều chiêu rất hay như là: khi có ai bắt ngờ cầm tay ấy --> xử lý thế nào cho nhanh gọn chẳng hạn b-) ... tớ mới học được 1 tháng, nên cũng chưa học được nhiều chiêu, mới học được mấy cái cơ bản thôi
lớp học thì ấy yên tâm là rất hay, tại thầy còn khá trẻ và tâm lý --> phải gọi là khá hiền, không bao giờ nạt nộ học trò khi học trò ko tập đuợc đâu :)>-
khi ấy mới vào học, chắc chắn sẽ có 1 anh đai nâu ra hướng dẫn riêng cho ấy, thành ra ấy ko lo việc vào lớp mà ko đuổi kịp, ra nào thấy có vẻ tập chung được thì sẽ tập chung cùng mọi người, tập riêng thì chắc 1-2 buổi thôi
..
nói chung còn nhiều
tại tiền phải đóng 3 tháng liền, thành ra nên đến xem có thích hay ko đã, ko đóng xong mà ko học được thì phí lém ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Đỗ minh phương đã viết:
nick gì nữa ấy, ngừơi ta phơi bày cả tên thật ra rồi còn gì nữa :p
ấy muốn đi học luôn CN này ( tức ngày mai) hay thứ 4, nếu là thứ 4 thì thứ 2 ấy lên lớp tớ, phòng 412, hoặc để tớ xuống lớp ấy, thế nào cũng được, chúng ta nói chuyện tiếp, tại nếu muốn vào xem với học thử thì phải có người dẫn vào, không là ko qua được phòng bảo vệ >_<, còn nếu CN thì hẹn ở chỗ nào đó rồi tớ dẫn ấy đi, okie ^^
đảm bảo học hay cực kì luôn

àh, tiện thể nói qua qua về môn võ này, đây là một môn võ khá mới của Nhật, có thể nói hiện thì nó chưa phổ biến lắm, nhất là khi so với Aikiđo thì nó phải nói là rất ít người biết đến, nó cũng tương đối giống với aikiđo, shorinji võ gồm có cả Nhu và cương, tức là bao gồm cả tấn công và phòng thủ, khác với karate là chỉ có tấn công ko thôi, nó rất phù hợp với con gái, tại có nhiều chiêu rất hay như là: khi có ai bắt ngờ cầm tay ấy --> xử lý thế nào cho nhanh gọn chẳng hạn b-) ... tớ mới học được 1 tháng, nên cũng chưa học được nhiều chiêu, mới học được mấy cái cơ bản thôi
lớp học thì ấy yên tâm là rất hay, tại thầy còn khá trẻ và tâm lý --> phải gọi là khá hiền, không bao giờ nạt nộ học trò khi học trò ko tập đuợc đâu :)>-
khi ấy mới vào học, chắc chắn sẽ có 1 anh đai nâu ra hướng dẫn riêng cho ấy, thành ra ấy ko lo việc vào lớp mà ko đuổi kịp, ra nào thấy có vẻ tập chung được thì sẽ tập chung cùng mọi người, tập riêng thì chắc 1-2 buổi thôi
..
nói chung còn nhiều
tại tiền phải đóng 3 tháng liền, thành ra nên đến xem có thích hay ko đã, ko đóng xong mà ko học được thì phí lém ^^
Em kết luận Karate chỉ có cương, không có nhu là hơi vội vàng đấy. Có phần đúng, nhưng không hoàn toàn.
Thôi nếu có gì thì vào CLB thảo luận sau :D
Chào mừng mọi người ;)

Cương là cứng, nhu là mềm
Cương tức là đánh những đòn nói chung là mạnh và cứng, Nhu thường là đánh những đòn nhẹ và dẻo, mềm.Cương mang nhiều tính công phá, Nhu mang phần lớn là tính giảm hoặc phân tán lực...Nói võ chỉ có cương hay có nhu là sai, võ nào cũng có cái cương, cái nhu, chỉ là nhiều hay ít thôi, tốt nhất là cương nhu kết hợp, tuỳ đòn mà đánh mới đúng là võ.
Nhưng nói chung, em thích nhu hơn là cương, có câu nhu nhược thắng cương cường, có điều ko vì thế mà chỉ có nhu, nhiều khi, cương mang yếu tố quyết định, nhất là trong những đòn tấn công.Anh Việt học Wushu phần lớn là nhu hay cương?Em học VX, phần lớn là Nhu.

Đỗ Việt đã viết:
Em kết luận Karate chỉ có cương, không có nhu là hơi vội vàng đấy. Có phần đúng, nhưng không hoàn toàn.
Thôi nếu có gì thì vào CLB thảo luận sau :D
Chào mừng mọi người ;)

chết thật, em đâu có học karate nên đâu biết rõ, nhưng đứa ngồi bàn dưới em nói là nó học 4 năm, hầu như chỉ toàn tấn công ( em đâu có ghi là chỉ có cương đâu :D)--> ko phải vậy sao, có gì anh chỉ bảo :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Khiếp, võ tự vệ khi có thằng cầm tay mà toàn tấn công thì chết cha cái thằng kia à :)):))

Mày lại nhầm rồi Hiếu ạ, cái đòn tay mà bạn Phương nói là của shorinji kempo, còn cái toàn tấn công (cũng của bạn Phương nói luôn) là Karate, 2 môn khác nhau.Thực chất nói karate toàn tấn công lại càng ko đúng.Nhưng thôi, chắc bạn Phương học Karate rồi, tớ mới học một ít, lại từ lâu, nên ko dám nói.
Mà chắc là đòn cầm tay đấy chỉ 1 vài động tác để xử lý nhanh, kiểu phòng vệ thôi, chứ ko phải là tấn công.Tấn công là mình đánh đối thủ bằng đòn của mình, chứ ko phải là đợi đối thủ đánh mới đánh lại, vì đó là phòng thủ+phản công.

À, bây giờ thì tao đã hiểu. Thế cái võ Karaté với Shorinji Kempo có thứ bậc như thế nào, tức là đai nào cao nhất, đai nào thấp nhất :)
Thêm nữa, anh Việt học võ gì, đai gì rồi :)

May ra thì tao nhớ Karate : Trắng-Vàng-Xanh lá cây-Xanh lam-đỏ-nâu-đen...

Có em nào giỏi đồ họa, mời thiết kế 1 logo cho CLB Võ thuật ;)

CLB võ thuật hả anh, dễ thôi, anh có cái ảnh em nhớ có lần anh từng dùng làm avatar mà hình thằng tập võ ấy, cái đấy được không anh ??
Mà anh giỏi Tin thế rồi còn nhờ ai nữa :D

Cái ảnh đấy không được em ạ, "thô sơ" quá.
Trình độ anh còn còi, chưa có khả năng làm logo cho CLB :)

hớ hớ, anh Việt ơi, nhìn anh quen quen, bây giờ mới phát hiện ra điều đấy đấy. Hình như mấy lần thấy ông anh đi lung tung quanh trường thì phải. Hình như là hội năm ngoái, mà sao bây giờ sang Fr rồi, nhanh quá vậy ? Anh sang đấy có còn tập võ gì không ?

Nhận ra anh à ? :eek:
Nguy rồi, trốn trại mà lại để lộ tung tích thì phiền quá :D
Anh sang đây học túi bụi, có thời gian là lên net, với cả ngày nào cũng học đến tối, chẳng đi học võ ở đâu được. Anh cũng dành chút thời gian tự tập ở nhà, nhưng mà phong độ giảm sút B-)

Hí hí, võ anh Việt là võ gà què đấy mà :)):))
Cái logo đấy thô sơ thì cái nào mới hiện đại hả anh ??

Ku Hiếu toàn thích chọc anh nhỉ B-)
(Vụ logo em post nhầm topic rồi :D)

Back
Bên trên