CLB Manga Animé

Phan Thanh Hoa
(456)

Tôi vừa nhận được thông tin ở phía Nam, trường Đại học Hồng Bàng kết hợp với NXB Trẻ và 4AM thành lập CLB truyện tranh và họat hình. =D> =D> =D>

:)>- Đến nay fans truyện tranh anime đã có được nơi giao lưu và học tập thiết thực. Trường ĐH Hồng Bàng còn đào tạo Họa sỹ Manga Animé 5 năm.

Website của CLB này tại www.thegioimanga.com

viết sai rùi chị ơi!anime cơ mà.viết zậy ko sợ mọi người chê sao?:-/ sửa ngay nha!he!he!:)>-

Wow , dân miền Nam thích thật đấy. Ngoài này thấy ACC đang định lập câu lạc bộ hồi tháng 2 tháng 3 gì đấy . Giờ ko thấy thông tin gì cả!!

Thật,chưa thấy có trường đại học nào đào tạo mangaka cả,kể cả ở Nhật!
Có đấy chị à. ( nếu em ko nhầm ^^)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Thị Lan Ngọc đã viết:
Wow , dân miền Nam thích thật đấy. Ngoài này thấy ACC đang định lập câu lạc bộ hồi tháng 2 tháng 3 gì đấy . Giờ ko thấy thông tin gì cả!!

Có đấy chị à. ( nếu em ko nhầm ^^)
Thế huh?Trường nào vậy em?Chị chỉ thấy các mangaka lúc đầu toàn đi làm phụ tá cho mangaka nổi tiếng rồi tự tách ra thoai!

Có lẽ là trước đây thì ko nhưng giờ thì có sis ạ. Nhiều người cũng học ở đây

Manga& anime
mọi người thix truyện gì ,
thix phim gì,
thix họa sĩ gì,
.....
BLAHBLAHBLAH>>>>

kệ nguwoif ta đào tạo ở đâu
chị chỉ thix xem truyện đẹp
mà thấy cnagf ko được đào tạo chính quy truyện càng hay ho
chẳng bị gì ảnh hưởng---> mới--> hay---> :))
cãi nhau mà làm giè

....
Việt Nam mà mở lớp đào tạo mangaka gì? :|
Dù sao nó cũng là nét văn hóa của Nhật...

Em thấy manga có nhìu nét riêng rất hay.Như 1 nét of văn hóc nhật. Còn nước mình thì sao nhẩy?

Thế nên mới nói manga là của nhật, mình bắt chước vẽ theo, có thể giống đấy, nhưng chỉ tổ để bọn Nhật cười cho là đú đởn bắt chước thôi. :|

Thì vậy! Nhưng cũng có 1 số truyện ko đến nỗi nào. Nhìn vào vẫn biết đấy là manvi! Như thần đồng đất việt chẳng hạn. Cũng ổn. Mỗi tội càng về sau nội dung càng nhàm,hình vẽ càng xấu thui!

Cái đó tính là manga à? :-&
Chả khác gì bảo cartoon cũng là manga :-&

GÀ!!! manvi=mâng made in Dziệt Lam (việt nam cho nó dễ hỉu!) đó mừ. Sr, trên 4rum truyện tranh toàn nói thía nên wen miệng, pà kon hok hỉu cũng đúng!!! >_<

.....
manvi....
Tên nghe ngu xuẩn.... đậm chất VN đek tả....
Nghe nó cứ hao hao như kiểu "phở america" 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cũng fan manga nên mới vào đây xem thử, ai dè anh Đức chị Oanh solo :))

@Đức: Nghĩ sao đến đâu cũng văng tục theo 1 mức độ đek tả nổi dzậy?18, 19 tuổi đâu, ăn nói kỉu đó gái nó ném dép vào mặt cho koi!
@P.Anh:Dạ, em mới 14t thoai, chị đừng kiu am là "chị", tổn thọ em mất!

looooool
Lịch sự với đứa nào IQ trên 100 thôi 8->

kakaka... Lolz quá ông anh ơi. IQ của mèo là 120 đấy nhá!(tự kiểm tra nó thía, hok bít có đúng hun) Mà nói chung thì nhìn người wa cách nói chiện, topic nào có mặc ông anh i như rằng ..... Con người phải có chút hòa đồng chứ nhẩy, nói thía nghe như đấm vào lỗ tai í!! (chỉ là góp í nhỉ nhỏ thui, đừng để bụng nhá!!)
Merry Xmas pà kon manga-er! (nói thía có hỉu hok nhỉ??)

Back
Bên trên