CLB Linux

Hic, cho em hỏi nhược điểm và ưu điểm của nó với :D
Với cả nó có free shipping không anh nhỉ :) lúc nó gửi về nhà em cái đĩa Ubuntu nó ghi trong bộ product của nó gồm Ubuntu, Kubuntu và EduBuntu :D nên em đoán thế

Hic, cho em hỏi nhược điểm và ưu điểm của nó với
Nếu nó là 1, chỉ khác nhau về phần mềm kèm theo thì còn ưu điểm & nhược điểm cái gì nữa??
Với cả nó có free shipping không anh nhỉ lúc nó gửi về nhà em cái đĩa Ubuntu nó ghi trong bộ product của nó gồm Ubuntu, Kubuntu và EduBuntu nên em đoán thế
Cứ vào http://shipit.ubuntu.com mà xem.

cho hỏi install backtrack từ console thế nào vậy , em ko login vào gui được ( chả hiểu sao )

Install = console làm j` hả lão :-/, nó có hẳn install trong X windows mà :"> .. thông cảm .. em gà :)

ko login được vào gui :| , nếu login được thì hỏi làm j`

1.

Try to find an answer by searching the Web.
2.

Try to find an answer by reading the manual.
3.

Try to find an answer by reading a FAQ.
4.

Try to find an answer by inspection or experimentation.
5.

Try to find an answer by asking a skilled friend.
6.

If you're a programmer, try to find an answer by reading the source code.
Hic, lại bị lão Hiếu dạy đời rồi :p

Đến đưa cho chú cái link đó rồi mà chú còn ko biết nên đọc chỗ nào nữa thì chịu. Ý anh bảo thằng Hưng đọc cái đoạn Be precise and informative about your problem & Describe your problem's symptoms in chronological order.

Còn thằng Phúc thì đọc cái đoạn này: "If you're going to answer the question at all, give good value. Don't suggest kludgy workarounds when somebody is using the wrong tool or approach. Suggest good tools. Reframe the question."

ac , thui khỏi tìm nốt cách install cái lilo là xong
mà bực mình thật gõ liloconfig nó dek hiện ra cái j` cả , theo cái guide thì nó phải hiện ra cái bảng j` chứ nhỉ :|
cái trên kia hình như đọc roài ,buồn ngủ quá dạo nè bia rượu nhiều ghê

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic, anh thì phải đọc cái đoạn nè X-(
Chú biết nói chuyện với cái thể loại nào là khó chịu nhất ko?? Nói chuyện với cái thể loại bốc phét nói ko đầu ko cuối, tự nhiêu phang đâu ra 1 câu ko có chủ đề, ko đúng sự thật như thế đấy. Chú chỉ anh cái đoạn nào phía trên anh viết sai chính tả & ngữ pháp.
mà bực mình thật gõ liloconfig nó dek hiện ra cái j` cả , theo cái guide thì nó phải hiện ra cái bảng j` chứ nhỉ
cái trên kia hình như đọc roài ,buồn ngủ quá dạo nè bia rượu nhiều ghê
su thành root trước rồi thử lại. Nếu ko được thì find / -name "liloconfig" -print rồi chạy liloconfig với toàn bộ đường dẫn. Ko được tiếp thì edit trực tiếp /etc/lilo.conf rồi chạy lilo.

Chú chỉ anh cái đoạn nào phía trên anh viết sai chính tả & ngữ pháp.
HIc, em bảo anh đọc chứ có bảo anh nghĩ thế đâu .. ý em là ở cái từ CLEAR :p .. anh nói sâu xa wa', đàn em sao hiểu đc. :p
mà bực mình thật gõ liloconfig nó dek hiện ra cái j` cả , theo cái guide thì nó phải hiện ra cái bảng j` chứ nhỉ
Lão đã là root chưa pa :-/
buồn ngủ quá dạo nè bia rượu nhiều ghê
Đi dek rủ giề cả :|

hic cuối cùng đã install cáí grub thay cho lilo :|
mà chả hiểu sao em vẫn ko vào được gui nhỉ (cứ bấm vào là nó hiện cái màn hình den , chả load j` cả ), chả lẽ lại đi install cái wm khác
hờ cuối cùng đã xong backtrack với fluxbox , chạy khá ngon rùi :| hehe
anh Hiếu bít chỉnh độ phân giải của fluxbox thế nào ko , để 800x600 nhỏ quá , khó hình :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Lần sau có vấn đề gì thì post file logs lên.

Độ phân giải của X chứ ko liên quan đến WM. Như CentOS 4.3 thì vào /etc/X11/xorg.conf. Tìm Section "Screen", chỉ cần chú ý đến DefaultDepth & SubSection "Display" có Depth đã chọn ở DefaultDepth, chỉnh lại Modes của SubSection đó là được.

Cho mình hỏi là kiếm repository list cho fedora core 5 ở đâu nhỉ :-? đang muốn chọn một repo site gần Singapore. :| Thử nhiều repo nhưng tốc độ chậm quá hix

Ngoài những cái quá rõ như là Dries, rpmfind,... thì google chứ còn làm gì nữa.

Anh hiếu ơi. em đang dùng ổ cứng SATA II .. em chạy ubuntu mà sao ko nhận phân vùng của windows.. ông anh biết có cách nào mount đc ko...

Thứ 2 : em đang sài con card màn hình 7600 GT .. chạy linux có hơi phí ko vì con linux này em thấy chẳng có ứng dụng nào cần tới sức mạnh đồ họa của con card hình cả

Anh hiếu ơi. em đang dùng ổ cứng SATA II .. em chạy ubuntu mà sao ko nhận phân vùng của windows.. ông anh biết có cách nào mount đc ko...
Chạy dmesg & lscpi rồi post kết quả lên đây, cả nội dung file /etc/fstab & càng nhiều file log càng tốt (ở FC nó nằm trong /var/log, Ubuntu có lẽ cũng tương tự).
Thứ 2 : em đang sài con card màn hình 7600 GT .. chạy linux có hơi phí ko vì con linux này em thấy chẳng có ứng dụng nào cần tới sức mạnh đồ họa của con card hình cả
Nói kiểu đó thì anh khuyên chú viết thư cho ông Nông Đức Mạnh bảo ông ý ban hành chỉ thị bắt tất cả những người dưới 40 tuổi - kể cả có làm giáo sư, tiến sĩ gì đi nữa cũng phải đi làm bốc vác, thợ hồ,... Việc văn phòng thì chỉ để cho những người trên 40 để cho đỡ phí cơ bắp.

Nói kiểu đó thì anh khuyên chú viết thư cho ông Nông Đức Mạnh bảo ông ý ban hành chỉ thị bắt tất cả những người dưới 40 tuổi - kể cả có làm giáo sư, tiến sĩ gì đi nữa cũng phải đi làm bốc vác, thợ hồ,... Việc văn phòng thì chỉ để cho những người trên 40 để cho đỡ phí cơ bắp. ==> ông anh nói khó hiểu quá đấy...giải thích cặn kẽ dùm.. em hơi tối dạ

để em chạy thử

Back
Bên trên