Class of 11-14

Các bạn đi tây sang vl, mình ở nhà có gì mà cool :<
Cơ mà môn hóa nhiều người cứ sợ, chứ thật ra luyện kĩ tí là làm ngon ngay. Hồi hkI lớp 12 mình thi thử hóa chưa đc tới 6, lúc thi đh khối A-B đèu 9 cả :))
Với cả hóa lại rất hay nữa, chỉ cần dùng đến cộng trừ nhân chia, chả khác gì làm mấy cái iq test =)).

Bs Đa khoa anh ạ.
ờ, mai mốt có gì nhờ vả nha cu =))
Ôi tréo ngoe =)). Ngành đấy đúng là cool vl nhưng nhìn thấy Hoá em chỉ có đường chạy té khói =((.
trời sinh lý sao còn sinh hoá =.="
Các bạn đi tây sang vl, mình ở nhà có gì mà cool :<
Cơ mà môn hóa nhiều người cứ sợ, chứ thật ra luyện kĩ tí là làm ngon ngay. Hồi hkI lớp 12 mình thi thử hóa chưa đc tới 6, lúc thi đh khối A-B đèu 9 cả :))
Với cả hóa lại rất hay nữa, chỉ cần dùng đến cộng trừ nhân chia, chả khác gì làm mấy cái iq test =)).
anh luyện chăm hơn chó mà mẹ, vẫn sợ hoá 1 phép

=.=" random đại học hoá khối A tự hào vẫn đc 5 :| may vãi đéi :|

còn thi thử hoá anh éo bao giờ dám đăng ký =))

mà đi tây éo có gì cool đâu cu :-j

mà đi tây éo có gì cool đâu cu :-j

Em ko dám kết luận sang nước ngoài sống sung sướng thế này thế kia, dưng mà em khá chắc điều kiện học tập hơn ở VN:
- Thứ nhất, cơ sở vật chất khá tệ hại. Anh tưởng tượng cái trường xây vốn dĩ cho 3-400 người học, hiện tại lấy 1000. Học lý thuyết toàn tống 2 lớp 220 người vào cái giảng đường sức chứa 120-150 bố ai mà chịu nổi. Cơ mà lý thuyết còn được phép bùng, chứ thực tập-cái bắt buộc phải đi- đúng là thảm họa. Tính ra thực tập đc tầm 1-2 bộ dụng cụ/30sv/học trong 1 tiếng, các bạn tỉnh lẻ đc dịp đấu tranh sinh tồn mỗi người lao vào sờ cái này, nghịch cái kia, rốt cục cuối buổi chả thằng nào đc thực hành đầy đủ cả =)).
- Thứ hai, chuơng trình học càng ngày càng bựa, đem sv ra làm thí nghiệm. Các môn quan trọng như sinh lý, hóa sinh, .v.v.. bị cắt bớt chuơng trình để chèn vào dân số, dinh dưỡng, đường lối cm các kiểu =)). Sách vở nhiều quyển bị viết rất ẩu, cảm giác như các gs ts show off chứ ko phải muốn truyền kiến thức, thành ra có mấy môn em còn ko dùng đến sgk mà tìm tài liệu nước ngoài học luôn cho nó lành :))

Chỉnh sửa lần cuối:
anh mày đang ở Pháp =.="

éo thấy đúng clg cả =.="

Đúng gì hả anh? Thế anh học ở pháp có phải ngồi chen chúc 4 thằng một cái bàn dài hơn cái bàn ở trường Ams tầm 1 gang tay ko, có phải học từ đống sách vở cũ rích toàn kiến thức lỗi thời, rồi thực tập làm vài ba buổi như cho có ko =)
Nếu ko thì là cool rồi :">
Thêm cái nữa là ở đh VN mấy bạn đi học xa nhà khổ vl ra, phải hồ sơ tuyệt đẹp mới đc ở cái kí túc xá, 11 thằng một cái phòng nhỏ bằng một nửa cái lớp học ở Ams, xây từ 50 năm trứoc, điện nước mất liên tục. Em thấy bạn em nhiều thằng đi tây than cuộc sống khó khăn gian khổ thế này thế kia, chứ xem chỗ ăn chỗ ngủ bọn nó chụp thì đã sướng hơn cả vạn lần các bạn nhà quên lên tỉnh rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
ngoài cái vụ 1 đứa 1 bàn như ngồi tự kỷ ra

thì cái trò học từ đống sách vở cũ :-j thì cũng thế

mà ĐM, anh ĐÉO hiểu mày nghĩ gì mà bảo là kiến thức lỗi thời :-j

nếu giỏi thì viết mẹ giáo trình cho mình và tự học đi :-j chỗ nào cũng chỉ ngần đấy kiến thức, giáo trình chỉ có thế. Lên thư viện, tự tìm sách mà học thêm :-j ĐÉO giáo viên nào rảnh nói hết ra :-j

còn thực tập :-j mẹ, học Y mà làm cho có thì anh ĐÉO hiểu mai mốt mày khám chữa bệnh đc cho ai :)))))))))))))))))))))

còn ký túc xá thì chỗ éo nào cũng thế, sinh viên khổ khác lềnh gì nhau :-j

nếu giỏi thì viết mẹ giáo trình cho mình và tự học đi chỗ nào cũng chỉ ngần đấy kiến thức, giáo trình chỉ có thế. Lên thư viện, tự tìm sách mà học thêm ĐÉO giáo viên nào rảnh nói hết ra
Cái này ko phải mỗi em bảo thế mà nhiều người cũng công nhận. Chẳng hạn quyển sách Miễn dịch đang học xb năm 2006, nhưng thực chất nội dung giống hệt quyển năm 1999, chỉ thay mỗi mấy cái hình vẽ= tay thành hình vẽ bằng máy =), SGK hóa sinh KHÔNG MỘT CHƯƠNG NÀO KHÔNG CÓ LỖI, tuy là lỗi chính tả, công thức (em ko dám nhận xét về kiến thức), nhưng chứng tỏ người viết và biên tập làm cực kì ẩu.
Thực tế là nhiều môn em toàn tự học, tự kiếm tài liệu đấy chứ :))

còn thực tập mẹ, học Y mà làm cho có thì anh ĐÉO hiểu mai mốt mày khám chữa bệnh đc cho ai )))))))))))))))))))
Anh tưởng tượng nhé, mấy cái kĩ thuật tiêm truyền, thông ass thông tiểu các thứ, được thực tập đúng 1 lần, trong một buổi tầm 1 tiếng. 30 thằng chia nhau một bộ dụng cụ, cô giáo hướng dẫn vừa ra khỏi phòng một phát là các bạn ấy tranh nhau thằng cầm kim thằng cầm gạc thằng cầm ống bóp .v.v.. Cái qui trình tiêm có mười mấy bước thì chỉ làm đc cái bước đâm kim rồi tiêm thôi =)) Như vậy chả phải làm cho có hả anh :)). Mình đâu có muốn làm như vậy nhưng điều kiện lại chỉ cho đến thế, ý thức sv nó chỉ có thế :))
Thực tập ở bệnh viện sang năm em mới đi cơ, dưng mà nghe kể cũng kinh hoàng lắm, cũng xuất phát từ quá tải sv mà ra cả. Một bệnh nhân vào viện là qua tay bốn năm lượt bs điều trị chính, học viên cao học, bs nội trú rồi mới tới sinh viên; thế nên nhiều người người ta chả cho động vào người. Mà cho động vào người thì lại có kiểu như thực tập trên mô hình ấy, chục thằng cùng xông vào một bn thằng sờ chân thằng sờ tay thằng gõ thằng nghe cùng một lúc =). Chỉ cần bạn nào nghe đc tiếng tim tiếng phổi bất thường khoe ra là lập tức 4-5 cái ống nghe CÙNG MỘT LÚC dí vào ngực bn =). Nhưng may mắn cái là, các anh ý kể tầm 1 tháng sau khi bắt đầu thực tập ởbv là nhiều người nản bùng học lắm, nên làm việc khá thoải mái, mong là sang năm em có đủ nghị lực để theo đến cùng :))

Cái này ko phải mỗi em bảo thế mà nhiều người cũng công nhận. Chẳng hạn quyển sách Miễn dịch đang học xb năm 2006, nhưng thực chất nội dung giống hệt quyển năm 1999, chỉ thay mỗi mấy cái hình vẽ= tay thành hình vẽ bằng máy =), SGK hóa sinh KHÔNG MỘT CHƯƠNG NÀO KHÔNG CÓ LỖI, tuy là lỗi chính tả, công thức (em ko dám nhận xét về kiến thức), nhưng chứng tỏ người viết và biên tập làm cực kì ẩu.
Thực tế là nhiều môn em toàn tự học, tự kiếm tài liệu đấy chứ :))

ĐỊT MẸ, thế nước ngoài nó bày sẵn cho mày để mày học đấy :| mày ko phải tự kiếm tài liệu để học đấy :| nó ko có lỗi đấy :|

Ở Mỹ anh ĐÉO biết, anh mày chỉ biết ở PHÁP, anh còn ĐÉO có giáo trình mà học :-j sách anh mày học toàn là in từ các cái slide của các giáo viên :-j
Anh tưởng tượng nhé, mấy cái kĩ thuật tiêm truyền, thông ass thông tiểu các thứ, được thực tập đúng 1 lần, trong một buổi tầm 1 tiếng. 30 thằng chia nhau một bộ dụng cụ, cô giáo hướng dẫn vừa ra khỏi phòng một phát là các bạn ấy tranh nhau thằng cầm kim thằng cầm gạc thằng cầm ống bóp .v.v.. Cái qui trình tiêm có mười mấy bước thì chỉ làm đc cái bước đâm kim rồi tiêm thôi =)) Như vậy chả phải làm cho có hả anh :)). Mình đâu có muốn làm như vậy nhưng điều kiện lại chỉ cho đến thế, ý thức sv nó chỉ có thế :))
Thực tập ở bệnh viện sang năm em mới đi cơ, dưng mà nghe kể cũng kinh hoàng lắm, cũng xuất phát từ quá tải sv mà ra cả. Một bệnh nhân vào viện là qua tay bốn năm lượt bs điều trị chính, học viên cao học, bs nội trú rồi mới tới sinh viên; thế nên nhiều người người ta chả cho động vào người. Mà cho động vào người thì lại có kiểu như thực tập trên mô hình ấy, chục thằng cùng xông vào một bn thằng sờ chân thằng sờ tay thằng gõ thằng nghe cùng một lúc =). Chỉ cần bạn nào nghe đc tiếng tim tiếng phổi bất thường khoe ra là lập tức 4-5 cái ống nghe CÙNG MỘT LÚC dí vào ngực bn =). Nhưng may mắn cái là, các anh ý kể tầm 1 tháng sau khi bắt đầu thực tập ởbv là nhiều người nản bùng học lắm, nên làm việc khá thoải mái, mong là sang năm em có đủ nghị lực để theo đến cùng :))
ĐM, nói chn với mày ngang như nhét chốt vào mồm

mày đào ĐÉO đâu ra xác chết lắm thế để cho mày tập mấy cái kia :|

mai mốt mày chết mày có tình nguyện hiến xác cho y học ko :| hay h mày về mày thuyết phục họ hàng nhà mày, các cụ lão niên xem ai sắp chết thì đi hiến xác cho khoa học để mày tập tành đi :|

thằng bạn anh mày ở Pháp đang học Y nó bảo còn khổ hơn mày nh :-j đã là y khoa thực tập thì chỗ ĐÉO nào cũng như nhau :-j Tính học hành các kiểu phải là 18 năm may ra mới có cái bằng bác sĩ :-j (với nội trú etc)

mà mày bảo ý thức nó thế thì mày đừng có bao giờ chửi giáo dục thế này thế nọ :-j

mày phải hiểu ở Việt Nam nó cũng làm tốt nhất có thể cho mày để mày học r :-j học đc thì học, éo thì thôi :|

mà anh nghe mày kể, anh khuyên bỏ mẹ nghề đi ;)) học tiếng anh đi du học đi ;)) xem nó thế nào ;))

Ngọc Anh đã Trở Lại:-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Learning English through Leadership/ Rèn luyện tiếng Anh và kỹ năng Lãnh Đạo
Sunday 8:30- 11:30

Giới thiệu về khoá học

Khoá học được thiết kế nhằm năng cao khả năng tiếng Anh qua nhiều ứng dụng trong việc nghiên cứu và thực hành khả năng lãnh đạo. Trong khoá học, học viên sẽ đọc và trao đổi bằng tiếng Anh những thí dụ điển hình về các lãnh đạo trong nhiều lĩnh vực như kinh doanh, chính trị, học thuật hay cả trong các câu truyện văn học, ví dụ như Eleanor Roosevelt, Martin Luther King, Margaret Thatcher, Mahatma Gandhi, Steve Jobs, Eugene Kranz, and Aragorn. Tài liệu học tập cho lớp là trích đoạn từ các cuốn sách nổi tiếng về nghệ thuật lãnh đạo và một số bộ phim, sẽ được cung cấp bởi giảng viên. Sau một tháng rưỡi học tập với các buổi học bổ ích, các buổi thực hành và hoạt động ngoại khóa thú vị, học viên sẽ không chỉ trau dồi vốn tiếng anh của mình bao gồm cả đọc, viết và nói, mà còn có một trải nghiệm đầu tiên với môi trường lớp học theo phương pháp giáo dục của Hoa Kỳ

Thời gian: 8h30 - 11h30 Sáng Chủ Nhật hàng tuần, từ ngày 10/06/2012 đến 15/07/2012 :x

Học phí: 3.500.000 VND/khóa 6 tuần
Địa điểm: 31 Ngõ 16 Hoàng Cầu, Đống Đa, Hà Nội

Giới thiệu về giảng viên
Nguyễn Trung Hiếu là sinh viên năm cuối trường đại học Bates tại Hoa Kỳ. Anh tốt nghiệp chuyên hoá trường trung học Hà Nội Amsterdam vào năm 2008. Khi còn học cấp 3, Hiếu đã thể hiện tiềm năng lãnh đạo trong nhiều hoạt động tại câu lạc bộ tiếng Anh SEAMAP, VAClub và VietAbroader. Anh là người sáng lập câu lạc bộ VAClub tại Hà nội và là trưởng ban tổ chức hội thảo du học Chuyền Đuốc VietAbroader năm 2008. Hiếu luôn muốn giúp đỡ các em theo đuổi giấc mơ du học. Từ năm 2010 dến năm 2012, anh là đồng chủ tịch của tổ chức VietAbroader, một tổ chức phi lợi nhuận nổi tiếng luôn giúp đỡ các em học sinh tìm hiểu và xin học bổng tại Hoa Kỳ. Tại trường đại học Bates, anh là chủ tịch hội học sinh quốc tế và là phụ trách viên cho học sinh mới vào trường. Anh tự thiết kế một ngành học riêng là tâm lý học quản lý và đã học nhiều khoá học về khả năng lãnh đạo, tâm lý học và xã hội học.

Instructor
Hieu Nguyen is a senior at Bates College, Lewiston, Maine, US. He graduated from Hanoi-Amsterdam high school in 2008. When studying in high school, he demonstrated strong leadership ability in various activities at SEAMAP English Club, VAClub and VietAbroader. He was the founder of VAclub Hanoi and the director of VietAbroader Studying Abroad Conference in 2008. Hieu is very passionate about helping Vietnamese students pursuing their education abroad. He worked as the Co-President of VietAbroader organization from 2010 and 2012 and has helped many Vietnamese students gaining scholarship to study in the States. At Bates College, he is the President of International Club and the Junior Advisor to first year students. He pursues an independent major in Political Psychology and has been taking courses in psychology, leadership and rhetoric.

Time: 08:30 - 11:30 a.m Sundays, from June 10th 2012 to July 15th 2012
Tuition: 3.500.000 VND/ 6 weeks
Address: 31 Lane 16 Hoang Cau St., Dong Da, Hanoi.

Course description
The course is designed to enhance students’ English abilities through various interactions with leadership. Throughout the course, students will engage in readings and discussions on famous leadership cases in business, politics, academia and novels. Examples of cases are Eleanor Roosevelt, Martin Luther King, Margaret Thatcher, Mahatma Gandhi, Steve Jobs, Eugene Kranz, and Aragorn. After a month and a half, students will not only improve their English abilities including reading, speaking and writing but also have a first-hand experience with the U.S liberal arts classroom atmosphere.

Eligibility
In order to enroll in the course, students must achieve a certain level of English proficiency, ideally equivalent to 85+ TOEFL or above 6.5 IELTS. Priorities are given to students who demonstrate interests in community services and a potential for leadership development.

tick like cho chú Hưng vì những phát ngôn rất chuẩn !

@P: Kêu ca gì đây em, VN giàu được như nước ngoài chưa, mai mốt anh em mình ăn nên làm ra thì thế hệ con cháu nó lại được ăn học sung sướng. Túm lại nên biết nước mình đang ở đâu em ạ, so sánh thế hơi khập khiễng đó. Thử hỏi các cụ ngày xưa chiến tranh thì cơ sở vật chất xụp xệ, còn khổ hơn gấp trăm lần bây h mà thấy bác nào kêu ca gì đâu, học ở đâu cũng là do mình cố gắng vươn lên hoàn cảnh thôi mà.

thằng cu Phong đâu sao ko lên phát biểu tiếp :-?

mà tốt nhất là nên học cái cách quý những gì mình đang có cu à :))

tôi cũng chẳng biết :))

triết lý sống của em nó chắc khó đổi lắm ;))

cứ mở mồm ra là kêu Việt Nam thế này thế nọ thế lọ thế chai thì... ;))

giỏi lên làm lãnh đạo \:d/

Chỉnh sửa lần cuối:
:"> ấy ấy :">

ai lại chụp mũ em nó thế bao giờ :">

bảo em nó vào phát biểu đi chứ :"> ko bảo 2 anh lớn cấm em nó phát biểu :))

Back
Bên trên