Class of '08 - prepare for your college education

cho e hỏi là deadline là tính đến thời đ nó đến nơi hay là thời đ mình gửi? :(

nếu ở nhà học dh VN 1 năm thì apply chúng nó có xếp vào transfer ko?

hay là mình cứ bảo là take gap y. :D

Ôi mấy chị "nói" nhau :))=))
@ Quốc: Anh ơi, em hỏi 1 số anh chị thì đều bảo là tính dấu bưu điện :D Nhưng em thấy có 1 số trường nó tính thời gian nó cầm được tập hồ sơ của mình trên tay :-s ^^

nếu là tính theo ngày bưu điện thì nó sẽ ghi chú thêm vào
còn ko mà ghi ngày ko là ngày nó cầm trên tay :D

tớ chưa gặp loại 1 bao h
thế mới đau

à này mình hỏi là nếu apply vào trg mà ko có my intended major thì sau 2 năm mình lại phải té sang trg khác à ?
thế thì lại phải apply thêm 1 lần nữa à ?

để thi vào AP Calculus thì mình phải có trình độ tương đương precalculus hay là trình độ tương đương Calculus rồi ạ?

- deadline: hỏi admission office

- intended major: undecided is fine, không sao cả. không phải apply lại, không phải chuyển trường đâu, hihi. năm 3 mới phải declare major mà.

- AP Cal: trình độ Pre-Cal, cực dễ. biết các conic với sin cos là được. không nên học Cal BC, trừ phi bạn học chuyên tự nhiên, vì Cal BC rất nặng. Cal AB í fine.

- AP US History: nhiều em định take lớp này. chị khuyên là không nên. honors là được rồi. AP require rất nhiều kiến thức biết từ trước.

chị recommend:
1. AP Cal AB
2. (Honors) US History
3. AP Economics
4. AP Government and Politics (optional)
5. AP science - không nên học AP Bio, khó và quá nhiều tiếng chuyên ngành
6. các môn arts: theatre, photography, pottery, silversmithing, painting and drawing...

AP Chem thì nó có n~ j` hả mày
trong cái quyển thông tin của tao thì ng` ta ko nói Chem ng` ta sẽ dạy n~ j`
tao ko có AP Econ mà chỉ có second semester thôi
first semester học Spanish hay Psychology hay Astronomy?

với cả ng` ta bảo mình 5 courses mình học thêm đ.cko? nhìn thèm quá cái j` cũng muốn :|

thể thao thì có nên chọn môn mà ko có ở VN như field hockey hay đại khái thế ko? như thế thì về VN rồi ko chơi đ.c nữa?

à với cả có lớp AP Statistics
học có khó ko?
so với Calculus AB thì ntn
hình như statistics ở VN ko có nhỉ
có nên học AP Statistics ko ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
nếu trường nào tính theo dấu bưu điện thì chỗ deadline sẽ có thêm "postmarked by..." còn không thì cứ deadline sẽ là ngày cuối cùng người ta nhận được hồ sơ của mình. dĩ nhiên là không khuyến khích các bé procrastinate ^^

Procrastinate tí ti có sao không nhỉ? Có vài trường ko thấy postmarked nhưng đến sát ngày tớ nộp, vẫn có kết quả bình thường :D Có thể là để cái deadline thế, nhưng trường cũng phải process các thứ vài ngày chứ.

Stat quá dễ, không phải học.

học psychology đi cho nó máu, em :D

ua moi ng dang ban ve college hay high school the?

a co ai biet cai ASSIST yeu cau the nao ko? chi hoi ho em dua' ban, no' ko hoc Ams co dc thi ko nhi?

thankiu nha' ^^

----------

moi nguoi chon truong the nao rui?

co ai hoc cai list 3500 cua Barron's ko the? :D

Chỉnh sửa lần cuối:
- AP Cal: trình độ Pre-Cal, cực dễ. biết các conic với sin cos là được. không nên học Cal BC, trừ phi bạn học chuyên tự nhiên, vì Cal BC rất nặng. Cal AB í fine.

- AP US History: nhiều em định take lớp này. chị khuyên là không nên. honors là được rồi. AP require rất nhiều kiến thức biết từ trước.

AP là cái j vậy ?
mọi ng nói rõ ddc ko ? :(

Chỉnh sửa lần cuối:
@ bạn Nam: bạn nói thế là không được đâu ^^ ai chả biết procrastinate là không tốt nhưng vì thói quen không sửa được nên mới phải nhắc suốt thế chứ. năm ngoái do tớ proc mà hậu quả ghê gớm lắm T_T cứ khuyên các em thế cũng chẳng thừa đâu

k0 học ams e nghĩ là mail cho Bob đăng kí 1 suất candidate cũng chả chết ai :D ASSIST dễ mà, a piece of cake, though I got waitlisted.

chắc mình sẽ AP Cal AB, AP Chem, Eng 3 Spanish 1, US History e nghĩ mình vẫn có thể catch up ở AP, nếu k0 thì 1 semester rồi drop.
electives chắc chọn mấy cái photography, phonetics, film appreciation >:) toàn là trimester courses

bạn bè bảo nên AP Music Theory nhưng mà kì thi nó bắt sáng tác 1 piece of music theo Bach hay Beethoven gì đó plus chuyện mình rất chán nản khi học nhạc phải stick với mớ lí thuyết cằn cỗi nên là thôi >:)

Back
Bên trên