chuyên Văn và Anh điều kiện

• Bắt đầu Hằng Ngỗng
  • Ngày bắt đầu
H

(Hằng Ngỗng)

Guest
Cho em/cháu hỏi có ai có đề thi chuyên Văn Ams những năm gần đây ko ạ.
Em/cháu đang rất cần thông tin, vì em/cháu muốn thi chuyên Văn Ams năm nay :*
Cho em/cháu hỏi luôn là đề thi Anh điều kiện của Ams có khó ko ạ, phải ôn tập những gì và có ai có đề thi Anh điều kiện năm ngoái vào Ams ko ạ?
Thanksss ^^!

cho mình hỏi nhờ luôn là Ams bây giờ đã bán hồ sơ tuyển sinh chưa nhỉ, hình thức đăng ký thế nào?
mình có con em gái năm nay thi cấp 3 Ams
thanks!

sao mãi ko có ai trả lời cho em/cháu thế =((
nhiệt tình giúp đỡ đi chứ mọi ng` :-bd .

Em/cháu vô cùng cảm ơn sự giúp đỡ của mọi ng`. Em/cháu ko thi Ams đc nữa. Một lần nữa xin cảm ơn. :((

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
@Thu Hằng: Xin lỗi Thu Hằng vì trả lời chậm trễ. Hằng đang học Ams cấp hai à? Có thể hỏi trực tiếp các thầy cô giáo dạy ở trường hay bạn học trong lớp không? Chị nghĩ vậy có thể sẽ nhanh hơn ;).

Chị không rõ lắm cách thức thi tuyển hiện tại nên nếu em vẫn cần thông tin, chị sẽ thử hỏi các bạn 09-12 xem sao nhé :x.

@Vũ Anh: Thi vào Ams năm nay sẽ vào các ngày 22, 23 và 24/6 (vtc.vn). Bạn đọc thêm một số thông tin tuyển sinh THPT nói chung ở baomoi.com.

Em của Vũ Anh không biết có đăng ký kịp kỳ thi thử của Ams cuối tháng 5 này không? Mà hiện giờ vẫn còn đăng ký được, nhưng phải nhanh vì 24/5 hết hạn đăng ký rồi :(.

http://ams.edu.vn/en/node/166
http://ttvnol.com/giasu/1317964

Hải Anh đoán là chưa bán hồ sơ thi. Nhưng để cho chắc Vũ Anh có thể hỏi thêm ở Hòm thư bạn đọc.

Một số thông tin khác về tuyển sinh vào Ams, trích từ "Hà Nội: Gần 2.500 chỉ tiêu vào 4 trường THPT chuyên".

Trường chuyên Hà Nội - Amsterdam có 12 lớp chuyên: Toán, Tin học, Vật lý, Hóa học, Sinh học, Ngữ văn, Lịch sử, Địa lý, tiếng Anh, tiếng Pháp, tiếng Trung, tiếng Nga.

Tổng chỉ tiêu tuyển sinh của trường THPT Hà Nội – Amsterdam là 645 chỉ tiêu. Trong đó 420 chỉ tiêu vào 12 lớp chuyên và 225 chỉ tiêu vào các lớp thường. Năm học 2011-2012, trường THPT Hà Nội –Amsterdam tuyển sinh 01 lớp tăng cường Tiếng Pháp.

@ Thu Hằng : cấp 2 Ams thì nên hỏi thẳng giáo viên chủ nhiệm đi em !

còn theo em được biết thì trường Ams mình không tổ chức bán hồ sơ đăng ký dự thi nữa. Mà là học sinh cấp 2 trong đơn đăng ký các nguyện vọng vào trường cấp 3 sẽ có 1 mục đăng ký trường chuyên ( Ams, Chu, Nguyễn Huệ và Sơn Tây ) và như thế sẽ quản lý được lượng học sinh, lượng hồ sơ đăng ký :D

Em ko học trường Ams cấp II ạ. Em chỉ muốn thi vào Ams thôi :(

Back
Bên trên