Cho một ngày đáng nhớ !

Nguyễn Minh Trung
(Nguyen Minh Trung)

10-10, Hà Nội mùa thu, gió heo may và những con phố đã bớt đông đúc và ngột ngạt, cảm thấy bình yên và lặng lẽ hơn thường nhật. Mùa dịu dàng, lòng người dịu dàng ... và người ta cũng dễ trao nhau những tình cảm trìu mến ...

10-10-1954, Hà Nội được giải phóng ...
10-10-198..., một ai đó bước vào cuộc đời này...

Chúc mừng sinh nhật chị, chúc chị mọi điều tốt đẹp như chị đã giành cho em. Đối với em, Hà Nội tự hào vì có chị, một bông loa kèn trắng duyên dáng của đất Hà thành.

:)

Hi hi, em Trung nhanh chân quá, mình đang định chúc mừng sinh nhật thì đã có người chúc trước mất rồi :D. Nhưng lần sau em nhớ để title rõ tên người ta để người khác biết với nhé, loa kèn nhiều người thích chứ giữ riêng mình mần răng được :p.

Chúc mừng sinh nhật chị Hà Chi nhé, năm nay chị 22 tuổi rồi nhi :D. Chúc chị xinh tươi, may mắn trong cuộc sống và hạnh phúc trong tình yêu ;). Nghe hơi văn vẻ nhỉ, em vốn ghét văn vẻ khi chúc mừng người khác, nhưng lần này là em thật lòng đấy. :D, :*

Sinh nhật vui vẻ @};- :kiss2: :drummer: :guitar:

Chúc mừng sinh nhật bạn Vân Chi, chúc bạn thân mến sớm có cả 1 vườn hoa loa kèn của riêng mình nhé ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Happy birthday to you !
Happy birthday to you !
Happy birthday, happy birthday :x
Happy birthday to you ! :D

Chị à, chúc chị sinh nhật thật nhiều niềm vui, nhiều hạnh phúc, luôn lãng mạn, tự tin chị nhé ;) :* :* :*

:x

:beerchug::beerchug::beerchug:
Chúc mừng sinh nhật Hà Chi

Chúc những nụ cười vui vẻ và thoải mái luôn vây quanh em

Mừng Hà Nội 50 năm giải phóng, mừng Hà Chi 22 năm ra đời. Hẹn gặp lại Hà Chi đất Hà Thành nhé ;)

Chúc chị Chi sinh nhật vui vẻ :). Em chưa được gặp chị nhưng chúc chị những điều tốt đẹp nhất.

:) chẳng thanh minh, thật sự chẳng nhớ hôm nay là ngày gì, tối nay ngoài đường tự nhiên thấy đông bất thường, lãng đãng một hồi có người than định xem pháo hoa thì bị mình kéo đi lang thang mới ý thức bữa nay 50 năm HN được giải phóng, nghe một lúc nữa lại chợt giật mình vì hôm nay còn là ngày của cậu, hơi guilty. Giờ vẫn còn kịp, còn những 30 phút nữa, chưa muộn. Mà không quan trọng lắm, cứ gì phải là ngày này, lúc nào cũng chúc cậu chân cứng đá mềm, cứ đằm thắm, cứ mạnh mẽ và cũng cứ thỉnh thoảng "hàng tôm hàng cá" với nhau 1 chút, ừ, chỉ là với nhau thôi, cấm chỉ định dân không dính tị máu của thành phần này, hả ;)

Cẩm Hà,

Chúc mừng sn bạn Hà Chi...Thêm tuổi mới xinh đẹp và hạnh phúc hơn...

Chúc mừng sinh nhật chị Chi. Hy vọng sẽ được gặp chị trong một ngày gần đây :)

Chúc mừng sinh nhật Hà Chi nhé. :) Chúc em luôn tự tin và thành công. :x

hehe, chúc mừng sinh nhật chi Chị nhé:)..Chúc chị thành công trong mọi việc:). Mà chị Chi ơi, còn nhớ ra em là ai kô chị:)..hehe..

Chúc mừng sinh nhật em Chi, chúc cho mọi ước mơ của em sớm trở thành hiện thực
:)

Chị ơi, tặng chị cái này, yêu dã man :mrgreen: Ước gì em biết làm thơ để tặng chị một bài [-o< :rolleyes: Lâu lắm rồi không gặp Hà Chi trong Khảo luận của bác Cầu xuất hiện trên HAO, chắc "người" quy y ở ẩn rồi chăng :wink: Chúc chị luôn vui :tongue:

Chỉnh sửa lần cuối:
Chẳng biết nói gì, chỉ mỉm cười...

Cũng phải lâu lắm rồi mới trở lại HAO. Giống như người quy y ở ẩn mà Khánh Linh bảo, giả vờ đóng cửa lều tranh, shut down máy tính, không màng thế sự, không đợi không chờ. Nhưng tâm không yên thì dù có cách xa đến đâu cũng chẳng thể yên. Lại thấy một ngày mình rón rén quay lại, tự hỏi đường xưa lối cũ, có ai còn nhớ, có ai còn tình. Và lại thấy mình hạnh phúc và may mắn...

Cảm ơn mọi người vì những lời chúc lành và những tình cảm tốt đẹp dành cho Hà Chi.

Hà Chi đã viết:
Chẳng biết nói gì, chỉ mỉm cười...

Lại thấy một ngày mình rón rén quay lại, tự hỏi đường xưa lối cũ, có ai còn nhớ, có ai còn tình.
:(

:) giờ thì em an tâm bắt chước "quy ẩn" giống chị ...

Chỉnh sửa lần cuối:
bạn Trung đã viết:
giờ thì em an tâm bắt chước "quy ẩn" giống chị ...
Tớ lại buồn bạn Trung đấy :(. Lại đi rồi :((

:x

Em Chi đừng ở ẩn lâu quá không thì mọi người cứ suốt ngày gặp nhau trong tâm tưởng thì nguy. Chúc em sau ngày sinh nhật có nhiều chuyện vui để nhớ.

Back
Bên trên