Cho hỏi về đại học Nottingham (England) và Auckland (New Zealand)

Nguyễn Việt
(alexnguyen)

Em đang tìm hiểu thông tin về 2 trường này trong đào tạo ngành quản trị kinh doanh. Ai biết chút ít gì về 1 trong 2 trường này có thể cho em biết vài thông tin được không ạ?

1. Giá trị bằng cấp của 2 trường này như thế nào?

2. Ngành quản trị kinh doanh và kinh doanh quốc tế có sự khác nhau như thế nào và ngành nào mang tính ứng dụng cao hơn?

Cảm ơn rất nhiều!!!

em chỉ có thể nói wa về Nottingham Uni ở Anh đc thoi, còn ở NZ thi chịu rùi :">
1. Nottingham University là 1 trong top 10 trường Uni của Anh ( em nhớ ko nhầm thì nó đứng thứ 7 thì phải). Nên giá trị bằng cấp có lẽ cũng ko cần nói nhiều nữa :D
2. Ngành quản trị kinh doanh ( Business Management) và Kinh doanh quốc tế ( International Business) thường khác nhau ở 1 điểm lớn nhất là BA Bus Man thường là 3 năm, còn BA International Bus thì thường là 4 năm, 1 year in industry. Để biết thêm thông tin chính xác về khóa học và trường anh có thể access qua website: http://www.nottingham.ac.uk vào phần Undergraduate nếu anh apply học lấy bằng BA, hoặc vào Posgraduate nếu anh apply cho MA.
em nghĩ International Business sẽ hay hơn ( from my point of view thui.... )
mà anh đinh học Uni ( tại em thấy khóa 0205) ở University of Nottingham hay là Nottingham Trent Uni a.?

Chỉnh sửa lần cuối:
Yeah, anh nói về university of nottingham đó em, cảm ơn em nhiều nha. Mà tiện cho anh hỏi luôn nếu đào tạo ngành quản trị kinh doanh thì trường Nottingham này với West of England thì trường nào đào tạo chất lượng hơn vì thông tin anh có theo giới thiệu thì nó là top 50 nhưng không biết xếp từ bao giờ, nếu em có thông tin cụ thể để so sánh ngành học này của 2 trường thì nói giùm anh được không? Cảm ơn em nhiều nha!

Notts uni is exactly what you mean by a uni :D it has a beautiful campus, tons of societies and a truely college life :D if you stay in hall it might be expensive :-? about 100 pounds/week I suppose. Sharing house is cheaper. General expenses in Notts are ok as it's not really a big city :D and there're also tons of VNese here so :mrgreen:

anh có thể search ranking ở google đc mà anh, rank co 2 rank, rank của major và rank của trường. CÓ rank của the Guardian và the Times nữa.

Notts uni thì chuẩn rùi... em ko nói j hơn nữa
đời sống có vẻ rất chi là tốt với Chinese res ( buffet rẻ ơi là rẻ), supermarket blah blah blah...
nói chung là nice! trừ cái train station ở Beeston nhìn ko đc tiện cảm lắm. với lại hơi nhìu VN nữa.

@ bạn Thư: ấy học UNi of NOtt a?

P/s: ôi anh ơi... cái West of England đấy rank của Business là 93, còn Uni Of Nott là 17... sao = đc anh!

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu định định học MBA và có thể chịu được mức sống ở London thì mình lon ton lăng xê Tanaka Business School :p chất lượng miễn bình luận (ranking 1 chữ số trong Europe ;) ), mỗi tội học phí và sinh hoạt phí cao :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Yeah, cảm ơn mọi người rất nhiều, những thông tin rất đáng giá 0:) I love Uni of Nott :D

@Trinh :D năm nay tớ mới lên uni ấy ạ ^___^ nhg tớ đang học A lvl ở Notts nên :mrgreen:
bạn Diệu Anh ko biết có nhớ tớ ko nhỉ :D năm ngoái gặp cậu ở sân bay bên Pháp thì phải :) cái đợt Xmas í :p
Ở Notts thì đúng là hơi buồn thật 8-| tại TP nó cũng bé thôi, tớ thì ko đi n nên cũng ko biết hết các thú vui nhg thấy bảo cũng có sân bóng rổ rồi chỗ đi chơi bowling, cinema các thứ :D được cả cái khoản Asian shop với buffet khá ok nữa (buffet có 5/6 pounds 1 suất à :mrgreen:) nếu ai chịu đựng đc thì Notts uni cũng ko phải lựa chọn tồi ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ấy quên, chưa kịp hỏi 2 cái này

1. Học phí là bao gồm những gì ấy nhỉ, không biết có tài liệu không :D

2. Học kỳ bên đó bắt đầu từ tháng mấy tới tháng mấy vậy mọi người ơi

Buồn cũng phải cố chứ biết sao được, được cái bằng ngon là OK rùi :D

Mọi người cho biết giùm 2 thông tin này với nha, thanks

Back
Bên trên