Cho hỏi thăm có học sinh Ams ở NY không ạ?

Hì, khổ thân bác Thanh, lọ mọ tìm người quen ở NY mà không tìm thấy ai cả à?

Hỏi hộ bác Thanh vậy :Có ai học, sinh sống hay làm việc ở NY Rochester không ạ? Hoặc là ở quanh quanh đó? Theo kế họach là khỏang 16-22/5 sẽ có 1 đoàn đại biểu do bác Thanh cầm đầu từ Thụy Điển qua US tham quan. Mình cũng đang cố gắng bố trí để lên gặp đoàn đại biểu và tranh thủ đi chơi luôn. Có đồng chí nào ở đó mà rảnh vào tầm này thì ới 1 câu nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Thanh ở Thụy Điển là ở thành phố nào thế ạ? Chị gái em cũng đang ở Thụy Điển (cũng là amser - nhưng mờ ít lên đây lắm), em định có dịp sẽ sang chơi, không biết lúc đấy có dễ kiếm chỗ tá túc không?

Chị em ở Stockholm, mà em nghe nói Lund mới là thành phố của SV nên muốn đến thăm quan cái :)

ặc, May 9-18 thì chịu rồi hihi tháng 8 này em cũng sang NY, ở Monroe hihi gần xịt Rochester :D

Hi,

Cảm ơn Giao quảng cáo giùm, không hiểu tại sao lại thành 1 topic mới thế này nhỉ :)

To Quỳnh: Anh ở Norrkoping, cách Stockholm 142.3km về phía nam, đi tàu hết 1h30. Chị em tên gì và làm thế nào để làm quen :) Em có học cùng chị Thanh Thu ở Jette không ?

To Hoai Anh: Anh sẽ cố gắng ngủ quên đến tháng 8 ở đó vậy, hy vọng được nhậu cùng nhau 1 bữa ở đó rồi về

Easter vui vẻ!

/Thanh

Hi anh Thanh,

Em đang ở Jette đây, nhưng chẳng có ai ở đây tên là Thanh Thu cả? Chị ấy học cái gì ở đây vậy, để em truy tìm dấu vết xem có phải chuyển địa chỉ rồi không?

Chị em tên là Lê Thanh Nga, trước học Văn 1 (88-91), đang ở Stockholm (hi hi... với ông xã :) ). Để liên lạc thì anh dùng Yahoo Messenger đi, ID = le_thanh_nga

Chị em tên là Lê Thanh Nga, trước học Văn 1 (88-91), đang ở Stockholm (hi hi... với ông xã ). Để liên lạc thì anh dùng Yahoo Messenger đi, ID = le_thanh_nga

Anh nghĩ là anh biết rồi :). Cả 2 vợ chồng.

/Thanh

Đi NY hả, em ké với. Cuối tuần lên chơi NY tốt. Có chú Chau tổng hợp trên đấy cũng nhiệt tình nhưng mà cũng không biết nhiều chỗ chơi đâu. Các bác sang đây có định qua DC thì nhắn cho em. Nhưng các bác đều có tuổi không biết có máu chơi không ấy chứ :D

Hi,

Hay quá, anh chỉ đi 1 mình thôi, và ở Rochester chứ ko đi lang thang được, chỉ có buổi tối là rảnh, từ 12 đến 16/5, sau đó sẽ bay đi NC thăm 1 thằng cu rồi về. Nên cuối tuần cũng không ở NY. Tưởng có anh em nào thích xem cái festival của nợ đó thì đến đó cùng cho vui.

Địa chỉ ở Sheraton hotel, Rochester, nhưng chưa có số phòng.

Già nên không thích đi chơi và chỉ thích ngồi uống gì đó + xem người khác ngắm gái

/Thanh

Bùi Hải Thanh đã viết:
Hi,

Hay quá, anh chỉ đi 1 mình thôi, và ở Rochester chứ ko đi lang thang được, chỉ có buổi tối là rảnh, từ 12 đến 16/5, sau đó sẽ bay đi NC thăm 1 thằng cu rồi về. Nên cuối tuần cũng không ở NY. Tưởng có anh em nào thích xem cái festival của nợ đó thì đến đó cùng cho vui.

Địa chỉ ở Sheraton hotel, Rochester, nhưng chưa có số phòng.

Già nên không thích đi chơi và chỉ thích ngồi uống gì đó + xem người khác ngắm gái

/Thanh

Ho'a ra anh Thanh đi co^ng ta'c xa nhi?, sang ta^.n NY la`m gi` the^' cho no' mo?i cha^n. La.i co`n sang ta^.n NC tha(m o^ng ba.n va`ng nu+~a. Co' mang cu Ty' đi cho no' ga(.p em To^' Nhi kho^ng? Tha ho^` ngo^`i xem Ty' nga('m va` ta'n ga'i, đo+~ ma^'t co^ng ngo^`i xem ngu+o+`i kha'c.

Em tháng 8 này sẽ bắt đầu sang NY học, ở Hamilton cách Syracuse và Utica khoảng 1 tiếng đồng hồ. Không hiểu dân Ams mình ở NY có đông kô nhỉ :(

thế từ chỗ anh Hưng đến Brooklyn có xa ko ạ???Em đến tháng 9 vào polytechnic đây...trường em ko có bác nào người Vn thì phải.....anh chị nào ở gần thì ý ới cho em biết với........

Hưng ơi, làm gì mà em chui vào cái chỗ không người thế. Định độc cô cầu bại, lập môn trong đấy hả ;). Dân Ams ở NYC chắc có vài chú, chứ ở giữa NY state thì chắc là hơi khó kiếm nhỉ?

Back
Bên trên