cho hỏi ai biết tiếng Hoa?

Nguyễn Thị Hồng Hạnh
(nấm lùn)

cho hỏi ai giỏi tiếng Hoa, chẳng biết hỏi ai, mấy đứa cùng khóa thì làm gì có lớp Trung đâu, đành lặn lội sang đây hỏi vậy?
cho mình hỏi có ai khá tiếng Hoa hay đọc đọc đựoc chút ít với có thể dịch tin giúp mình đựoc ko? vô cùng iu quí các dv TQ mà ko thể nào đọc đựoc một dòng thông tin. dùng công cụ ngôn ngữ thì nó cứ dịch theo phiên âm ạ?

VD: trần Hảo cứ dịch là Chen Hao, hay mỹ Hoa thì dịch là america[-x

đến là buồn, ai biết làm ơn lên tiếng , mình sẽ gửi bài vô đây sau đựoc chứ!

Quên, mình phải xưng là chị chứ nhỉ?b-)

giúp dùm nhé

:D.... em thì ko giỏi tiếng Trung, nhg sẽ lôi kéo mấy đứa lớp em ;)
chị cứ post lên đi ;) :D

Phạm Ngọc Mai đã viết:
:D.... em thì ko giỏi tiếng Trung, nhg sẽ lôi kéo mấy đứa lớp em ;)
chị cứ post lên đi ;) :D
ui, cám ơn em vô cùng, cuối cùng cũng nhờ đựoc! tên dv thì chị còn biết chút chút chứ tiếng Hoa thì chiu thật, thích học lắm nhưng thấy khó vô cùng! cám ơn em rất nhìu!

chị sẽ gửi lên sớm!

----------

Nguyễn Thị Hồng Hạnh đã viết:
ui, cám ơn em vô cùng, cuối cùng cũng nhờ đựoc! tên dv thì chị còn biết chút chút chứ tiếng Hoa thì chiu thật, thích học lắm nhưng thấy khó vô cùng! cám ơn em rất nhìu!

chị sẽ gửi lên sớm!
đây em nè!

http://ent.sina.com.cn/v/m/2006-01-09/0110952797.html
http://ent.sina.com.cn/v/m/2006-02-09/0913980313.html

bài thứ 1 về dv ngô thanh liên, bài thứ 2 về dv thư sướng,
ngô thanh liên có tên phiên âm là: wu quien lien, thư sướng có tên phiên âm là shu chang, hy vọng giúp em dịch tốt hơn

Chỉnh sửa lần cuối:
giúp đi mí em ui!

----------

giúp đi mí em ui!chẳng còn bít nhờ ai!

:(( chị ơi, đứa nào cũng kêu hoa mắt :-s em thì chịu thui :-s..... hay chị thử nhờ mấy chị 0205 hay 0306 xem?

Chị phải vào box chuyên ngữ ý
bên này học hành gì đâu ? may ra có mấy bạn đã từng sang bên Tàu, hay là mấy đứa học gạo để lấy điểm 5

sợ rùi :-@ ko hiểu j cả chị ơi 8-} em chỉ đọc được mấy câu thui :(
à lớp 10 trung 05-08 có em Dũng học giỏi tiếng trung lém :) mà nó cũng thik mấy cô diễn viên này hay sao ấy
chị hỏi qua box lớp nó hỏi xem

Chỉnh sửa lần cuối:
sao em bít nó cũng thix mí diễn viên nì? hỏi nó ở đâu, hay ai rủ nó vô đây dịch giúp chị với!

ít cũng đựoc ko sao!

chị ơi!cái cô ca sĩ Thư Sướng phải là Châu bút Xướng, đang nổi như cồn ở bên ý...hát bài bi ji: "Bút kí" đcj chọn là bài hát hay nhất năm 2005 đấy...
Em chỉ biết 1 ít tiếng Trung thôi , chị em học tiếng Trung ở Đh Ngoại Thương, nhưng mà bây giờ chị í đang bận,buồn quá...chậc chậc...

----------

hay là để em cộng tác dịch với, em đang thèm tiền đây!he he...

----------

vòng 2 ôi, lợi dụng thế. Nếu mất tiền thì thà chị thuê ng` dịch chuyên nghiệp cho rồi :p

Thư Sướng ko phải là ca sĩ đâu, là dv ấy, em ấy đã đóng phim "gà vầng như ý" đóng vai hai chị em sinh đôi ây.gân đây có đóng vai 2 chị em sinh đôi trong đầu bếp làm quan.

Thư Xướng vừa đóng 1 phim ...mà...em nói thế thôi chứ chính chị em cũng đang làm ở 1 báo điện tử--->cũng dịch mấy thứ ấy

Hix, thằng Dũng lớp em áh? Nó cũng mê diễn viên Trung Quốc lắm! Nhất là Chen Hao! Nó học giỏi tiếng trung lắm, chị nhờ nó đi!
Hix, các anh chị 0407 còn kêu thì chắc chắn em chẳng đọc được cái gì òi!:((
May ra thằng Dũng lớp em còn bít chút ít!

em nhờ nó giúp chị đựoc ko? chị hỏi về Thư Sướng với Ngô thanh Liên, em hỏi giúp chị đi!

Back
Bên trên