cho em hoi voi!!

Đỗ Mỹ Anh
(monchou)

Em nam nay hoc lop11.Em muon hoi mot vai thong tin ve du hoc o Phap:
Theo kinh nghiem cua cac anh chi thi nen sang hoc tu cap 3(nam lop 12) hay den dai hoc moi nen di?
Neu hoc dai hoc o Phap thi nen chon vung nao?thanh pho nao de moi truong hoc tap tot?
Em thich nganh kinh te thi truong nao tot a?
Mong cac anh chi som tra loi.Em xin cam on! :)

Em đã học đến lớp 11 rồi thì sao không học nốt năm nữa đi. Vì nếu em sang đây học cấp 3 đến lúc thi Bac phải thi cùng bọn P chị sợ khó, nhưng nếu em học vững thì cũng không sợ. Học ở thành phố nào cũng tốt em ạ, theo chị học ở đâu ít SV VN thôi để trình độ tiếng còn lên nữa.

Em thấy nếu học Lycée thì nên đi muôn nhất là Secondaire, vì hình như cuối năm này thì phải thi BAC môn Français hay sao ý ạ! Còn đến Terminale thì thi nốt 6 môn còn lại!
Mà môn khoai nhất là Philosophie! :)):)):)) Thấy bảo, ngay đến lycéen français còn trượt như ngả rạ! :D Nhưng nếu trình bạn Mỹ Anh cao thì đi học Terminale cũng vẫn được! :|

Nguyễn Thu Vân đã viết:
Em đã học đến lớp 11 rồi thì sao không học nốt năm nữa đi. Vì nếu em sang đây học cấp 3 đến lúc thi Bac phải thi cùng bọn P chị sợ khó, nhưng nếu em học vững thì cũng không sợ. Học ở thành phố nào cũng tốt em ạ, theo chị học ở đâu ít SV VN thôi để trình độ tiếng còn lên nữa.
Hien nay chi Van dang hoc o truong nao vay?hoc co cang ko?
Chi co thong tin gi ve mot so truong kinh te thi cho em biet voi!!!

oai`,MA chăm học nhờ! :D
chẳng nhẽ định quyết tâm đi du học ngành kinh tế bên P huh?

Phạm Phương Anh đã viết:
oai`,MA chăm học nhờ! :D
chẳng nhẽ định quyết tâm đi du học ngành kinh tế bên P huh?
Thi cu hoi cho biet thoi!nen co nhieu thong tin de da dang hoa cac su lua chon.
:) Ma ta thay may cai avarta cua mu thay doi luon,hay that

Đỗ Mỹ Anh đã viết:
Hien nay chi Van dang hoc o truong nao vay?hoc co cang ko?
Chi co thong tin gi ve mot so truong kinh te thi cho em biet voi!!!
Chị không học kinh tế em ạ, chị đang học Vật Lý ở Marseille, nói chung cũng tốt, nhưng nếu em định học kinh tế thì không nên xuống Marseille học, vì ở đây đông sinh viên Việt Nam học Kinh tế lắm, đến lớp toàn là Việt Nam với Trung Quốc thôi, vì thế em không có cơ hội để thực hành Tiếng Pháp ở lớp nhiều.

----------

Chị thấy mấy trường kinh tế ở Paris và Lyon cũng tốt.

Back
Bên trên