Cho em hoi Visa di Anh...

Nguyễn Ngọc Phương
(patty)

Anh chị tiền bối nào đã, đang học o Anh cho em hỏi thủ tục Visa đi Anh với...em sắp làm Visa mà không biết có được chấp nhận không? Cho em hỏi Visa đi Anh tài khoản khoảng bi nhiu là đủ? Tài khoản phải gửi bi nhiu lâu mới được chấp nhận? Có phải chứng minh salary của papa và mama khoảng 2000$ ko?...Có anh chị nào chỉ dẫn giúp em, plz... thanks in advance...

Hỏi đúng thầy rồi em ơi :D:D:D
Để trả lời từng cái nhá:income của bố mẹ mỗi người tầm 10 triệu là vữa xinh :D Hoặc thế nào cũng được nhg cả 2 bố me đủ 20 triệu,nhg nói chung cứ phải đều em ạ cho nam nữ bình quyền mà,và phải nêu rõ tiền đó lấy từ đâu,VD lương nè,tiền bán gì đó nè....
Còn về tài khoản trong nhà băng,nếu như tạm thời em học A level hay cái khỉ gì đó :D thì phải đủ tiền đóng học và ăn trong 2 năm đó.VD nha,nếu A level của em mỗi năm hết £17,000 vị chi 2 năm là £34,000 :D rồi thêm khoảng £10,000 tiền ăn của 2 năm.Hay ko:D:D:D

À quên còn nữa :D tiền gửi anh nghe phong thanh trên giang hồ:D là phải gửi trc' 6 tháng khi phỏng vấn cơ,còn nếu chưa có đủ bây h mà đòi PV thì :nono: trượt ngay :D:D:D Nhg may ra thì vẫn còn cách đây,nhg anh ko biết :D phải hỏi bố mẹ đã :D:D:D

Không biết N.N.Phuong đã xong visa chưa?

Chỉnh sửa lần cuối:
hic, anh Tuyên trả lời thế chết con nhà người ta........:((
em cũng đang vuớng vấn đề sổ tiết kiệm đây :((
ko đủ 6 tháng thì làm thế nào đây..:((
hic, đi qua trung tâm thì có lách luật đuợc ko nhỉ...:((
chết mất..........anh Tuyên về hỏi lại bố mẹ cho em đi,.....:((

không đủ 6 tháng cũng có thể châm trước được, 1 khi mà bên sư quán chấp nhận hò sơ của em là ok rồi, còn nếu mấy chị SQ nhất quyết không nhận gấiy tờ bảo là không đủ giấy thì gay rồi.
Chị hồi trước đi sổ có đủ 6 tháng đâu....Vấn dề là còn dự trên các gấiy tờ khác nữa.
Chị nghĩ qua Trung tâm cũng chẳng có châm chước mấy đâu. Vấn đề là các trung tâm họ có kinh nhiệm nên bảo minh hoàn thành giáy tờ thế nào cho tốt thôi.
Đứng lo quá. Nói chung là xin visa A-level thì không khó lắm đâu.
Em bảo bố mẹ là có cái gì Cm được là nhà mình co tiền thì cứ mang hết ra, đều có giá trị hết.
Tuyên đừng có dọa em Yến làm em sợ...
Có gắng lên Yến nhé. Mà em sang đây học trường nào vật?

em cảm ơn chị.......
em đã chuyện từ prudential sang một trung tâm mà chị bạn em giời thiệu, bà ý vừa lấy đuợc visa xong suớng thế....hxhx......ko biết bao giờ mới đến luợt em nữa.......hxhx.......
em cũng nghĩ là ko khác lắm, bên pru thì chính quy hơn, nhưng mà bố mẹ em cũng bận, thôi đi qua tt cho nhàn hơn vậy, với cả cũng có người huớng dẫn cho tỉ mỉ hơn......
em đi sussex downs , ở eastbourn chị ạ.......hehe.....98% alevel,70%A-C.......top 12% uk, em thích truờng này lắm........lúc đầu em chọn truờng ở london nhưng lại lo ko tập trung học đuợc nên thôi.....( hơi tiếc :p )........thôi lên đại học rùi nghịch phá sau vậy.......:D
chị ơi chị đang học ở đâu thế.......chị có cùng lớp với chị Lan anh ko.....:p

Chị á, ở Plymouth, Devon, the South West, chỗ buồn tẻ chán chết, nhưng học thì cũng đc....hehee
Chắc lấy đc visa thôi, em nộp hồ sơ rồi ý gì, người ta gọi hẹn ngày pgongr vấn chưa? Nếu đc gọi phỏng vấn là ok rồi....
Lớp chị có Lan Anh ở Nhật now

hehee, cô Lan anh béo ú......:D
hehe, năm nay có thêm 1 bạn Việt nam học Trần phú vào plymouth chị nhé.....:p.......tên là Phương, học cùng lớp ielts với em....:p.......
em chưa, đã làm gì đâu, nhưng gửi form qua fax chắc cũng nhanh chỉ nhỉ, nguời ta cho phép chỉ cần bảng điểm hk1 thôi, còn hk2 và ielts lúc sang mang thêm coi như ad vào cũng đuơc, fax thì mất khoảng vài ngày chị nhỉ......

Lanh béo ú á? Chắc đi Nhật ăn nhiều nên béo lên chứ hồi ở VN thấy gầy nhom ???
Cũng nghe là có 1 boy? 16 tuổi? trướng giới thiệu vào ở nhà chỗ chị đang ở luôn. Anyway, Năm sau lên chỗ chị, nhưng mà khi đó chị chuyển trường lên ĐH mất rồi!!!
Yến ơi, fax phát tới luôn, gì mà mất vài ngày? Tất nhiên fax ở Vn là đêm bên này người ta không làm việc thì đợi sáng hôm sau.
Em chưa thi IELTS hả. Mà trường em học cũng hơi khó tính chớ học A-level cần gì IELTS, có thì tốt, không thì thôi. Đằng nào vào ĐH chẳng phải thi.....Tốn tiền :>

hi`hi`.........người ta bảo là tùy em, truớc mắt chỉ cần bảng điểm hk1 thôi., vì em năn nỉ là chờ thi xong hk muộn mất......nguời ta cũng đồng ý.........xong rùi nguời ta bảo tùy, ko có ielts cũng đuợc, nhưng trong 1,2 tuần khi đến nơi phải làm bài thi ielts luôn, thích thi ở nhà truớc cũng đuợc, kèm theo đó là quảng cáo là trung tâm ielts truờng sussex downs là trung tâm ielts lớn nhất uk..........hi`hi`.........nhưng em thấy bảo có bằng ielts thì khi xin visa sẽ tốt hơn vì cũng chứng tỏ mình có sự chuản bị và dù sao cũng có trình độ tiếng anh nhất định người phỏng vấn sẽ thích hơn..............
nên là em thi truớc............
ui, nhanh thế hả chị, em có bít gì đâu.....:p
cô Lanh ko béo đâu......tại em quen gọi thế......:p...ai em cũng gọi là béo ú hết.....:p...nghe yêu cực.....:D

Back
Bên trên