Cho em hỏi với!!!!!!!

Ý kiến này của em Huy chị phản đối nhé
WHY? Em không hỉu! :D

@Huy : nếu vậy thì anh xin lỗi chú vậy
Câu này nghe hơi bị sợ đấy! :)

tớ thích bà Chantal
Câu này em đồng ý với chị Dung! Dạy vãi ác, nhưng rất tốt và nghe các thầy cô nói là bà này có trình độ sư phạm nhất cái L'Espace này :D! Em đang học bà ý, bà này dị ứng kinh điển với di động, tiếp theo là nói tiếng Việt trong giờ, tiếp nữa là "VINA-PHÁP", tức là nghĩ theo kiểu tiếng Việt, viết bằng tiếng Pháp! :D
Được cái bà này phát âm rất siêu, và bắt HS cũng phải phát âm đúng như thế!
:D Sau lần đầu em đọc bài text, bà ý hỏi em đã đi Pháp chưa, rồi có bạn gái Pháp không? :D Sau 1 hồi, đã biết em bilingue, bà ý bảo :"Thảo nào, nghe accent là biết" :D Tai thính như tai con c...! :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe, chả phải thính đâu, chú ít tiếp xúc nên ko biết thôi. Accent của người VN dễ nhận ra lắm. Bà ý lại bao nhiêu năm trong nghề, làm gì chả biết :D

Chị học bà Chantal đến mấy khóa. Chẳng thấy bà khó tính, dữ hay gì hết sất. Thấy mọi người nói + bà ý cứ tự nhận, thấy lạ thật...

Thì không gọi là "ác" nhưng mà thực sự là bà ý khó tính, hay nôm na nó là "sévère"!
Oài, anh Hoàng chả hiểu ý em gì cả! Accent người nước ngoài mà nói tiếng mẹ đẻ của mình thì nghe kiểu gì chả ra, ngủ cũng nghe ra nữa là! :( Còn ý của em nó là........ khác cơ! :D Ngại nói lắm! :)

học tiếng Pháp trên L'espace chán chít nhất là lớp Ngữ Pháp , chậc , đi học kèm 1-1 giáo viên chuyên ngành còn sướng hơn :-? nhất là người mới học , học cơ bản đã chứ

Em định nói lớp Metho à? Công nhận là học Metho rất bùn ngủ. Chị chỉ trụ được 1 khóa. Còn khóa sau thì không thể chịu được. Nhưng cũng do giáo viên nữa. Chị mới chỉ học cô Céline. Không biết cô Cathérine dạy hay không. Cô đấy cũng ghê vãi.

Nguyễn Minh Châu đã viết:
học tiếng Pháp trên L'espace chán chít nhất là lớp Ngữ Pháp , chậc , đi học kèm 1-1 giáo viên chuyên ngành còn sướng hơn :-? nhất là người mới học , học cơ bản đã chứ

mọi người nói học tiếng pháp trên l'espace mặc dù hơi chậm nhưng giáo viên dạy cũng được. Ở HN có rất nhiều địa chỉ học thêm tiếng pháp, vậy theo ''toi'' nếu không học trên l'espace, không học 1-1 thì có thể học ở đâu mà được coi là tốt?

Nguyễn Minh đã viết:
Em định nói lớp Metho à? Công nhận là học Metho rất bùn ngủ. Chị chỉ trụ được 1 khóa. Còn khóa sau thì không thể chịu được. Nhưng cũng do giáo viên nữa. Chị mới chỉ học cô Céline. Không biết cô Cathérine dạy hay không. Cô đấy cũng ghê vãi.

Anh trụ được Méthod 1->3 đấy :D Lớp Métro 1 đông vật, hôm nào cũng đi xin ghế lớp khác, M2 thì còn 1/3, đến M3 còn đúng 3 đứa VN, 1 em Thụy điển và 1 chị Ý. Cả 3 đứa VN cùng xin đc HB ĐSQ &AUF 1 lúc mới hay chứ :))
Cô Céline cũng đc đấy chứ, nhiệt tình và gần gũi với HS. Bây giờ vẫn thỉnh thoảng chat với C. :)) Em nào cần làm HS mang đến cô sửa cho.

Nhân tiện hỏi có em nào lại ở Paris tháng 7 này ko? ;;) :)>-

Anh Hoàng có vẻ am hiểu về ngôn ngữ Pháp nhi? Chắc tại em ở vung nhà quê nên em nói tiếng Pháp chưa bị phát hiện ra là vnese lần nào. Em nghĩ là do năng khiễu của mỗi người, cách tiếp nhận của mỗi người thôi chứ từ bé đến lớn em chẳng học ông Tây bà Tây nào hết vẫn nói được tiếng pháp tử tế đấy thôi! Anh đừng dọa mấy em nhỏ thế, anh phải để các em ý học GV VN để nắm cơ bản trước đã chứ! Đúng ko nào? Anh Hoàng đang ở Hn nhỉ? Hôm nào cho em cái RV đi anh ;)

Nguyễn Nguyên Phương đã viết:
Anh Hoàng có vẻ am hiểu về ngôn ngữ Pháp nhi? Chắc tại em ở vung nhà quê nên em nói tiếng Pháp chưa bị phát hiện ra là vnese lần nào. Em nghĩ là do năng khiễu của mỗi người, cách tiếp nhận của mỗi người thôi chứ từ bé đến lớn em chẳng học ông Tây bà Tây nào hết vẫn nói được tiếng pháp tử tế đấy thôi! Anh đừng dọa mấy em nhỏ thế, anh phải để các em ý học GV VN để nắm cơ bản trước đã chứ! Đúng ko nào? Anh Hoàng đang ở Hn nhỉ? Hôm nào cho em cái RV đi anh ;)

hehe, Phương ngố về VN rồi đấy à, anh tiếng Pháp còn phẽo lắm, còn phải học tập nhiều. Nhưng anh được cái là ngày trước lười học tiếng Pháp nên ko bị nhiễm accent VN. Sang Tây có môi trường thành ra nói năng ko đến nỗi quá tệ. Tuy nhiên ngữ pháp thì cứ gọi là lởm, viết lách sai bung bét cả!

RV thì ok ngay thôi, lúc nào cũng được, có gì phone cho anh 0904668803

RV là cái gì thế?
@C.Phương: Bao giờ chị về? Để e còn gọi điện cho chị buôn tí! :D Không thì lại bảo thằng em "bạc" với bà chị! :))
@A.Hoàng: Thế còn anh thì bao giờ?

À, tiện đây cho em hỏi: Học bổng của ĐSQ và của AUF kiếm như thế nào ạ? Em rất muốn có học bổng để miễn phải qua cái CEF dở hơi!

@Huy : RV tức là xe máy RV ý :D 8,25s lên được 100km/h. Chạy 150km/h xe êm ru. máy ko rung :))

Đùa chứ đấy là Rendez-vous, dịch ra tiếng Việt có nghĩa là hẹn hò ý :D Mà chú hỏi anh bao giờ là bao giờ cái gì? Bao giờ anh đi á? 07 Sept này anh di

Gọi điện cho chị à? 0989708940 Chị cũng sắp đi rồi.
Sao học F2 mà lại liên quan đến CEF là sao? Chị chẳng hiểu gì mấy cái này cả

Xời, mọi người sang Pháp hết rồi thì biết cái CEF này làm quái gì! Link đây:
CEF VIETNAM
Phải đăng ký, rồi khai cái hồ sơ, rồi nộp (chắc qua Internet luôn) cho ĐSQ, sau đấy nó bắt đến phỏng vấn, rồi sau nữa thì mới được cấp VISA! Thấy bảo, hiện tại, muốn lấy VISA thì bắt buộc phải qua trang này, thế mới nhục!

Mà không ai biết gì về vụ HỌC BỔNG AUF hay của ĐSQ hử? Buồn đời! :|

Back
Bên trên