Cho em hỏi về học bổng học đại học ở nc ngoài cuối năm lớp 12

Vũ Thu Phương
(Vũ Thu Phương)

Điều hành viên
Chào các anh chị của CLB du học..
Em đọc khá nhìu thông tin về du học, nhưng mà hiểu biết của em về vấn đề này khá hạn hẹp.
Trước tiên em muốn hỏi về học bổng du học vào các trường Đh ở nước ngoài. Như em biết thì có 1 số học bổng của chính phủ có học bổng 100%, nhưng cái này thì rất khó mà kiếm được với 1 học sinh bình thường.
Bạn em cũng nói là có thể apply trực tiếp sang 1 trường ĐH nào đó ở nước Mỹ , nhưng em chưa hiểu nếu apply như thế thì mình cần những điều kiện và chứng chỉ gì .. và gửi hồ sơ vào thời gian nào?
Ngoài ra em cũng rất thik du học ở Úc và Canada. Em được biết khá nhiều thông tin về du học Úc , nhưng về Canada thì ko biết nhiều lắ
Anh chị nào có thông tin có thể chia sẻ giúp đỡ em được ko ah.
Em cảm ơn rất nhìu :D

Thanks chị Ly...
Chị Ly đang ở US ah :) chị đi US bằng học bổng j hả chị ?

Chị với em Việt có biết nơi nào luyện Toefl và SAT có uy tín ko ah. Em định học thầy Mạnh nhưng chưa biết thế nào. ? Và bình thường thì bao h mới có các kỳ thi những chứng chỉ này :)"> em hơi dốt vấn đề này ah :">)

@em Phương: Hồi trước chị học thầy Nghiêm ^^
@em Việt: Chị học cùng với chi Giang Zz ^^

@ chị Ly: Thầy Nghiêm ? Dạy ở đâu hả chị :x chị có thể cho em thông tin chi tiết đc ko :p:p Ra Tết là em bắt đầu có kế hoạch học chính thức, nên bây h phải đi dò la tình hình, tìm thông tin về các thầy :p:p

Ko muộn đâu em ah :p cái chính là chất lượng và cách học, ko ai bảo học lâu thì sẽ khá hơn ng mới học , nếu ko chăm chỉ và đầu tư thời gian và nhiu thứ khác :p

Back
Bên trên