Cho em hỏi về du học luật ở Pháp

Nguyễn Bá Minh
(mrwiggles)

Em muốn học về Droit ở Pháp (Chuyên về Droit des Affaires với cả Droit Economique Internationnaux ) , có anh chị nào cũng đi du học bên Pháp và học ngành này thì cho em xin một vài chỉ dẫn
Còn một chuyện nữa ,đó là em đc biết là khoa Luật của đại học Quốc Gia có filiere liên kết với mấy trường ở Pháp , có học cả luật của Pháp và của Vn ,sau khi học 3 năm licence thì có thể sang Pháp làm master , Hiện em đang rất băn khoăn giữa 2 lựa chọn bởi vì nếu sang Pháp thì chác chắn sẽ có đk học tập tốt ( Với cả đc sống tự lập , cũng tôt:) ) , nhưng học xong thì chả có j của Luật Vn cả , về nước sợ lại phải nghiên cứu luật Vn từ đầu thì sợ mất thời gian:-s , còn học filiere thì dk học tập chác là chả tốt bằng bên kia nhưng đc cái đỡ vất vả . Có anh chị nào đã từng học luật bên Pháp rồi thì chho em vài lời khuyên đi , cả anh chị nào học filiere luật ở VN nữa thì cũng đóng góp cho em vài lời khuyên cái

Anh Minh định học luật ở Pháp ạ? Em nghe nói khoa Luật trường ĐH Quốc Gia có liên kết với trường Toulouse1 ở Pháp, em biết 1 chị đang học khoa Luật trường đấy. Có cần em cho email ko?

Nguyễn Duy Hiếu đã viết:
Anh Minh định học luật ở Pháp ạ? Em nghe nói khoa Luật trường ĐH Quốc Gia có liên kết với trường Toulouse1 ở Pháp, em biết 1 chị đang học khoa Luật trường đấy. Có cần em cho email ko?
Uh ,co email của chị đấy thì gửi vào nick của anh này [email protected] , cảm ơn nhiều nhé

Em chỉ bán thui chứ không cho đâu. Đùa đấy em gửi rùi nhạn được chưa?

Back
Bên trên