Cho em hỏi tí về collegeboard

Giang Nguyen
(heoconlonton)

Có vài cái em ko hiểu khi search trong college board , các anh chị chỉ giúp em với. Em search 1 trường thấy nó ghi thế này :
Regular fee: -----
Out-of-state application fee: -----
Như thế là thế nào đấy ạ? Còn nữa, em thấy nhiều trường nó để trống 1 vài chỗ, ví dụ như là:
Number of enrolled international undergraduates received aid:
Total amount awarded :
Như vậy có nghĩa là nó chả cho xu nào (hoặc là chả ma nào nhận được 1 xu của nó ) hay là do chưa có thông tin về những thứ ấy ạ? :-/

Như thế là không có thông tin -_-
Giang chịu khó bỏ tiền ra xài USNews thử xem ...
...
Khoan, trước đó thì vào
http://www.petersons.com
tìm thông tin về trường đó đã

Em Giang học trường nào ý nhỉ :)
Hồi trước chị vào usnews chọn bừa mấy trường (ko cần biết gì hết :D) rồi viết thư hỏi nó có cho aid ko hoặc vào web của nó, update hơn -> ko tốn tiền :D

Chị hỏi trường bi giờ em đang học ấy ạ? Em học trường Lê Quý Đôn, một cái trường dở hơi nơi xa xôi hải đảo ạ.
Em có viết thư mà nó lờ lớ lơ luôn. Còn trường nào mà cũng mò web của nó,ví dụ cứ như chị Lan là bốc thăm may mắn :) , thì em lại cận thêm vài độ mất, khó lấy chồng lắm ạ :D
Ơ mà cho em hỏi thêm cái này ạ,em chưa hiểu lắm nếu mình apply online thì sẽ thế nào, mình fill cái application form online rồi gửi cho nó thôi ạ? thế còn các thứ khác thì sao? Khổ, nhà em được cái net được free nên fải tận dụng ạ. :D

Back
Bên trên