Cho em hỏi một cái ! Chi tiết về thi học sinh giỏi Quốc Gia

Nguyễn Lương Thanh Tuấn
(boy_kieu_kieu)

Tình hình là rất tình hình ! Em chẳng biết một tý tẹo gì về nó cả ! Người thì bảo học hết vòng I là được , lại bảo vòng II rồi trộn lần với lớp 12 .. chẳng hiểu gì cả ..Ai đã từng đi thi ( Chị Mai Hồng :D) có thể giúp đỡ cho em chi tiết được không ạ ! từng bước 1 điểm số thế nào , thế đoạt giải khuyến khích thành phố có được thi tiếp khồng ạ ?

Ờ, đại loại là thế này : em thi vòng 1 của thành phố (hình như ko có giải khuyến khích thì phải :D ). Sau đó nếu đủ điểm thì sẽ được thi tiếp vòng hai. (vong hai đi thi có khoảng gần 20 người). Sau khi thi vòng 2 sẽ chọn 10 ng` vào ĐT QG. ( chú thích là nếu em ko đc giải vòng 1 thì cũng có thể được thi vòng 2 ) .Còn sau khi vào ĐT thì ...tèn ten.... tất nhiên là sẽ đi thi rồi. Trước đó thì phải học ĐT khoảng 2 tháng rưỡi. Thích lắm đấy :((.

Dung ơi, kinh nghiệm xương máu quá nhỉ ? :p :((.
Em cứ thi đi, như ở CVA thì phải thi qua 1 vòng trường => thành lập đội tuyển => ôn mòn đít quần => thi TP vòng I (khoảng 5/12): vòng này sếp giải thành phố đấy, cố lên, cứ có giải là có xiền :D, sau đó khoảng 25 người đứng đầu gì đấy => thi TP vòng II (khoảng 27-28/12 :( ): vòng này loại trâu bò lắm, chỉ lấy có 10 ng` :( => thành lập đội tuyển và ôn thi QG :D (8-9 tuần, mỗi tuần chỉ có 3-4 buổỉ thôi :D).
Bonne chance :D :))

Ghi chú thêm: thi HSG QG giống examen hơn là concours vì cứ khoảng 18/20 thì giải nhất, 16.5/20 thì giải nhì... bao nhiu đấy thì giải 3 + KK :(. Bài khoai nhất là Conn. cult.
À`, thường thì CVA chỉ chiếm 20-30% đội tuyển thôi (còn lại là Ams :D). Tỉ lệ cho lớp 11 và 12 là ngang nhau

Khó nhỉ ? Nhưng cái thi vòng I của lớp 11 là ngày 20-3 thì phải ... Em được 14/20 không biết . mà chẳng có hi vọng nữa để nằm trong top 20 đấy ! Đấy là vòng I phải khong ạ ! Thế bao giờ là vòng II ạ ?

Mà giả dụ vào được đội tuyển thì Học ở đâu ạ !

Không phải đâu em ạ :p, cái vòng em vừa thi ngày 20/3/2004 là thi HSG Thành phố lớp 11 (hệ chuyên và không chuyên), 14/20 cũng cao đấy chứ nhỉ? :-/

Còn thi hsg lớp 12 (mà lớp 11 cũng có thể tham gia) thì như thế này (chị lấy theo lịch của năm nay 2004)
Ở CVA: thi loại vòng trường vào khoảng tháng 10-11/2003
Thi TP vòng I (để xét giải) : đầu tháng 12: 5/12/2003
Thi TP vòng II (để chọn HSG vào tuyển QG): cuối tháng 12: 27/12/2003
Thi QG giữa tháng 3: 12/03/2004

Ngoài ra, hs lớp 11 như em còn đc thi 1 kì thi nữa: thi hsg tp lớp 11: 20/03/2004 (lớp 12 thì ko đc thi cái này nữa)
Như vậy... em ko có mặt trong đội tuyển năm nay... nên chỉ còn cơ hội trogn năm tới thôi. Bonne chance :)
Học đội tuyển ở Ams em ạ, phòng 222 :)) (ôi nhớ cái phòng đấy quá). Học đội tuyển Pháp là sướng nhất đấy, phòng có điều hòa, đài, máy photocopie, máy vi tính... còn các đội tuyển khác, lần nào học cũng thấy chạy dài :)).........

hehehe, chỉ phải cái tội năm nay cô bắt bọn mình dọn phòng đội tuyển. Chắc thấy toàn những em bé ngoan hiền lại chăm chỉ nên.... :p
Mà Hồng ui, bao giờ có kết quả ĐT nhỉ? Sốt ruột quá. Năm nay mình làm bài ngớ ngẩn ko chịu được.Cái bài nominalisation làm sai đến 4/5 :x

Trùi ui ! Chị không nói thì thôi ! Chứ nói ra thì .. sự thật tàn khốc ...Sao khối không chuyên nó lại không được thi đến vòng Quốc Gia nhỉ ? Thế chẳng nhẽ cái giải thành phố đấy chẳng có lợi gì à ? Ức chế !
*14/20 là không cao đâu ? Hội lớp em đi thi 17 đứa thì 14/20 đứng thứ 13 ..Nhục nhã vật ...
*Thế cho em hỏi Quy chế + điểm thế nào /...Lớp 12 thi học sinh giỏi thành phố có được + điểm tốt nghiệp nếu đoạt giải không ạ ?

Hihi, Dung ngố :p, ngươi thấy cái sự trì trệ của ... rùi chứ... cứ đợi đê, sốt ruột làm rì b-). Bài nominalisation ngươi có bít couper ta còn thượng nguyên thành coupe ko? Ko hiểu ngớ ngẩn ngơ ngác cái gì mà làm sai... :(. Ta làm CE + EE + CO đấy trong vòng 2.5h, con 30' để làm 2 phần còn lại :mrgreen:... nên chẳng nhớ gì nữa đâu, cứ điền bừa 8-}... cũng chẳng mong đợi kq nữa :(

Còn em Tuấn, nếu là hệ ko chuyên thì... :D ko thi đc đến vòng QG đâu em, đọ làm sao đc với mấy bạn lớp chuyên (kể từ năm của em là các bạn ý toàn học 12 năm tiếng Pháp đấy... hơn chị đến 5 năm /:) )... Thi QG thì có ưu tiên khi thi đại học em ạ, còn chị chẳng thấy có cái qui định nào về + điểm thi tốt nghiệp cả :(... cứ nhìn Ams, cứ 4 người là có 1 người đc giải tp thì phải :-?...

Chời ơi 1 Thà chị không nói còn hơn ! Sao " bọn nó " học trâu bò đến thế nhỉ ? 12 năm tiếng Pháp thế l'anglais không biết một tý gì á ! Bất công quá ! Đã thế năm sau , em quyết tâm vào Ams cho nó máu ( suỵt) ...Chị Hồng có biết gì về quy chế cho học sinh trường khác thi vào Ams không ( lớp 11--> 12) yêu cầu gì ..Có cần phải đoạt giải thành phố hay gi` gi` không ạ !
* Nếu được thì lại thi tiếp hè năm nay :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hihi, chị nói ra sợ em lại té ngửa nữa thui, thương lắm :x
- Các bạn ý ko đc học tiếng anh (vì thế chị toàn lừa Hồng Phương... P chẳng bít 1 chữ bẻ đôi nào... kể cả I luv u :)) b-))
- Thi vào lớp Pháp Ams đc bãi bỏ từ năm của bọn chị... H em có đc giải QG cũng ko vào đc Ams đâu :) :D... trừ fi.... ;) b-(

Chời ơi 1 Sao bất công thế ! Thi thành phố được giải chẳng cộng gì , thi QG cũng không ..Thi vào Ams cũng không ..Trừ fi gì ạ ..Hồi hộp quá !

Cho 1 câu tiếng Nhật cho máu :
Hai, Domo Arigatoo Gozaimatshita !

Ai cần cậu cám ơn chị /:)... muh nhìn cái signature của chị... cấm phát ngôn lung tung đấy... >:)

Ps: Trừ phi lúc còn bé bảo bố mẹ cho thi vào Ams sớm :))

Ôi ! My god ! Chị Hồng được đấy , làm người ta mất công ! Thế thực sự là không vào được à ..Ôi ! C'est la vie ...Ce qui devait arriver est arrivé .."

các bạn F1 học giỏi biết giải chưa, update cho mọi người ăn mừng nào ;) Hình như lớp đấy được tận mấy giải đúng ko? Trường mình năm nay sao ko được giải nhất nào nhỉ?

Back
Bên trên