Cho em hỏi chút ạ:-S

Hà Vân Anh
(hyacinte)

Em chào các anh chị. Em học lớp bilingue 0508. Năm sau bọn em phải thi Bac, nhưng khả năng viết của em lại rất chán:(. Các anh(chị) chỉ giúp em chỗ nào luyện viết dc k ah? Hay là cách nào luyện cho có hiệu quả cũng dc ạ:p
Merci các anh(chị) rất rất rất nhiều>:-D<

Chào Vân Anh, em vào diễn đàn EcritsduVietNam thảo luận cùng mọi người cho vui, không chỉ tự nâng cao trình độ mà em còn được Admin sửa lỗi cho ^^

anh thấy cho những người mới bắt đầu, nhất là ai muốn cải thiện khả năng viết, thì cái diễn dàn này hơi chuối :D
nhiều thành phần quá, sai (nhiều hơn) đúng lẫn lộn, học theo sẽ loạn^^ admin làm sao sửa hết đc, mà chưa chắc đã đúng (ng Việt mà)^^
với lại học viết thì phải đọc báo, đọc tài liệu,... chứ vào forum xem chúng nó tranh luận chat chit làm gì^^
còn cứ thích học nói, thì anh cho cái này, hoạt hình manga có sous-titre, vừa học vừa giải trí :D cái manga death note này hình như đang hot lắm đấy ;))
http://www.dailymotion.com/videos/relevance/search/death+note/1

anh thấy cho những người mới bắt đầu, nhất là ai muốn cải thiện khả năng viết, thì cái diễn dàn này hơi chuối :D
nhiều thành phần quá, sai (nhiều hơn) đúng lẫn lộn, học theo sẽ loạn^^ admin làm sao sửa hết đc, mà chưa chắc đã đúng (ng Việt mà)^^
Anh xem các phần thảo luận tản mạn để kết luận thế thì không nói làm gì ạ.

Xem kĩ hơn tại đây: http://ecritsduvietnam.forumpro.fr/Les-debats-c2/Les-debats-f2.htm

Admin là giáo viên người Pháp.

Theo kinh nghiệm của Anh, một cựu học sinh Bilingue, Anh thấy lên CFC học lớp N7 là tốt nhất, luyện cả 4 kỹ năng, rất đồng đều và hiệu quả, bản thân anh đã học lớp này đến...3 lần. Lớp do thầy Ngọc Diệp - Giảng viên trường ĐH Ngoại ngữ TX (nay là ĐH Hà nội) đứng lớp. Thầy có nhiều kinh nghiệm hay lắm. Em thử học 1 cours xem sao. Chúc em thi tốt nhé
P/S: Đợt này các em có thi cả Biologie nữa không hay vẫn chỉ Maths và Physique?

Bỏ Sinh từ 4-5 năm rồi hay sao ý anh ạ:D

@V.Anh: Không phải sợ viết lắm đâu, viết câu ngắn gọn, đủ ý, diễn đạt dễ hiểu, từ vựng dùng kha khá tẹo là ăn trên 7/10 ngay, không phải lo. Chỉ lo em viết câu dài quá, lập luận không logic thì mới chết, chứ còn không thì ăn hết ý mà. Cố lên, hehhêh

Back
Bên trên