Chinh phục Fansipan

Cho em hỏi một câu nhé:
Nếu leo núi Fansipan có găp đoạn nào là phải leo như trong trò chơi X-Games không ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Vũ Trung Kiên đã viết:
Hihi ai bảo chị là đỉnh núi ở Việt Nam không lạnh nào. Ở VIệt Nam lạnh cỡ 10oC còn rét hơn 0oC ở bên Châu Âu ý chứ...:)):))
Vớ vỉn nào, ở vùng Tây Bắc khí hậu khô hơn, nên có 0°C thì vẫn còn ấm lắm. Năm ngoái Ông chị, trên 75 tuổi rồi, leo lên đỉnh Fansipan mà ông chị bảo là ko rét như hồi cách đây 40 năm mà...
Vả lại, lúc mình leo núi thì mình hoạt động, nên sẽ không cảm thấy lạnh đâu, cũng không thể mặc nhiều được, vì sẽ rất vướng. Thà phải khoác nặng còn hơn là phải mặc quá dày quần áo. Chỉ cần chuẩn bị cho lúc nghỉ qua đêm thôi, lúc dó mới cần áo ấm.
(Trên đây là chị nói cụ thể cho chuyện leo núi dưới 3000m với đỉnh Fansipan nhé (với nhiệt độ khoảng -15° hoặc ấm hơn). Mấy đỉnh của anh Hưng mà làm thế thì lên đến nơi chắc là thành người đá rồi :D )

Trên đỉnh Fansipan mấy khi có tuyết đâu, còn vd như với dãy núi Al-pơ chẳng hạn, trên 1800m là đã bắt đầu có tuyết vĩnh cửu rồi, lên đấy gió thổi bay người. Chị đi toàn phải khoác ba lô nặng nặng chút dể không bị bay :p

À, chị chỉ nhắc thêm thôi nhưng chắc là em cũng biết rõ rồi: Giày leo núi cũng rất quan trọng em ạ. Nhớ là phải có giày thật chắc, cổ cao, đế có profile sâu hoặc có thể gắn đinh (nếu em tính leo kiểu mạo hiểm chút..), v.v...

Em ơi, cho chị đăng ký một suất nhé, sau Tết âm lịch thì chắc là chị đi được, có gì gửi thông báo cho chị nhé.

Ok chị Bình, để em xem lịch làm việc Tết của cơ quan thế nào đã rồi sẽ thông báo lại cho chị...:D
Danh sách thành viên chính thức của chuyến đi Fanx lần này (tính tới ngày hôm nay):
Trần Thúy Bình
Lê Phan Long
Vũ Trung Kiên

...waiting for someone...

Ok chị Bình, để em xem lịch làm việc Tết của cơ quan thế nào đã rồi sẽ thông báo lại cho chị...:D
Danh sách thành viên chính thức của chuyến đi Fanx lần này (tính tới ngày hôm nay):
Trần Thúy Bình
Lê Phan Long
Vũ Trung Kiên

...waiting for someone...

Danh sách chính thức ngày hôm nay:
Trần Thúy Bình
Lê Phan Long
Lê Hồng Quang
Vũ Trung Kiên
.............ai đi thì nhanh chân không khóa sổ nhá...:)>-

Phải trực nguyên 3 ngày tết rồi...:((, mùng 4 may ra mới được giải phóng. Mọi người nếu có định đi thì chờ tớ nhé...;;)

Ui, trưởng đoàn lại bị bận thì còn nói chuyện gì nữa :p
Đang định vào hỏi xem các em đã đi chưa, hóa ra là đến Tết mới đi :D
Mà đằng nào 3 ngày Tết ở VN cũng không ai muốn làm việc đâu mà các em đi được :D Tối mùng 3 Tết đi là vừa :D

Hừm . Mình rủ đi thì không ai đi . Đi theo kiểu traking thì tốn kém quá , nhưng đi bây giờ tập trung 1 lúc 10 triệu thì khó quá , năm nay được nghỉ tết từ mồng 2 -> mồng 9 al -> không có nhiều thời gian lắm . Các cụ mang ót tiền đi khéo lại về giữa chừng thì...

Úi, chị Hà lại quyết tâm đi rồi à, em thấy tối mùng 3 tết đi là đẹp đấy. Mọi người chuẩn bị tinh thần nhé, trước tết có khi offline phát...:)>-
Xin các bác, các cô, các chú,các anh, các chị, các em...để lại số đt, có gì mình còn liên lạc...:D:D:D

đinh xuân tú đã viết:
Cho em hỏi một câu nhé:
Nếu leo núi Fansipan có găp đoạn nào là phải leo như trong trò chơi X-Games không ?
...:)):))...anh cứ tưởng chú là Đinh Xuân Thu lão tặc. Yên tâm đi, leo như Xgames thì làm gì còn có ai đi Fanx nữa, mà nếu có như Xgames thì đã làm sao...[-( [-( [-( ...người lính sao phải tính hả em...:> :> :>

Chúc mọi người đi an toàn và vui vẻ nhé >:-D< Nhớ đi cẩn thận và chụp nhiều ảnh nhé :x

Óa óa . Em hỏi cái , mồng 2 em được nghỉ tết roài , đến mồng 9 , hiện tại em chưa có dụng cụ gì , chỉ có thể chuận bị được khoảng 1200k , liệu đi được ko các pác ?( Vì dự định của em là tận hè 2007 cơ mà ) .

Vũ Trung Kiên đã viết:
Úi, chị Hà lại quyết tâm đi rồi à, em thấy tối mùng 3 tết đi là đẹp đấy. Mọi người chuẩn bị tinh thần nhé, trước tết có khi offline phát...:)>-
Xin các bác, các cô, các chú,các anh, các chị, các em...để lại số đt, có gì mình còn liên lạc...:D:D:D
Ôi em đừng làm chị đau tim chứ :)
Chị mà về được dịp Tết này thì chị đã hô hào tham gia từ lâu rồi...:((
Chị tính là tối mùng 3 là đẹp nhất vì mùng 1 và 2 là cho gia đình, cả mùng 3 nữa, nhưng chắc là chỉ ban ngày thôi, nên lúc tối là xuất phát được rồi. Còn mùng 4 thì hình như là kiêng lên đường hay sao ý, chị không rõ?? :D (căn bản là chả để ý đến mấy thứ này, nhưng cứ bị mọi người nói vào thành ra bị biết).

@ em Phúc:
Mùa này leo Fanx là đẹp nhất em ạ, đường quang, lại khô. Mùa hè nhiều mưa, dông đột ngột, nguy hiểm lắm.. ;) Không nên leo mùa hè.

Chỉnh sửa lần cuối:
Toi em rồi . Em phải trực đến trưa mồng 8 phải lên rồi . Chán quá . Thôi đành để khi khác vậy , hy vọng năm sau các bác lại tổ chức tiếp .

Hehe, tết này cơ quan tổ chức du xuân Sa Pa mới chết chứ lị...:x:x:x.

Vậy anh không đi lêo Fansipan nữa à ? Nhưng em thấy dân tình khoái đón giao thừa ở Sapa lắm . Năm nay bà chị họ em ở Hạ Long cũng rủ đi tour Sapa từ 28 tết-> mồng 1 . Phí quá .

Đời may ra có được vài chục cái ngày 1 tết âm lịch, sao ng ta nỡ bỏ phí nó tại đất khách thế?

Ơ, thế ra Tết rồi, chuyến đi được thiết kế từ bao lâu nay đã được thực hiện chưa thế? ;;) :D

Back
Bên trên