Chương trình giới thiệu về tổ chức VFP

Nguyễn Thị Thùy Linh
(beago)

Chào mọi người ...:D :D :D

Sắp tới bọn tớ định tổ chức 1 chương trình giao lưu giới thiệu về tổ chức VFP ( volunteer for peace )

Đây là tổ chức phi chính phủ quốc tế có hoạt động tình nguyện tại 90 quốc gia trên thế giới. VPV (VFP-Viet) bắt đầu hoạt động tại Việt Nam từ tháng 4/2005. Các bạn tình nguyện viên quốc tế đến Việt Nam để tham gia các hoạt động tình nguyện trong các lĩnh vực giáo dục, môi trường, y tế, nông nghiệp v.v. với thời hạn từ 2 tuần đến 6 tháng, nhằm phát triển cộng đồng hoặc bảo tồn các di sản thiên nhiên hoặc lịch sử, các giá trị văn hoá. Bên cạnh các hoạt động lao động, các chương trình tình nguyện tại VPV còn bao gồm các hoạt động giao lưu, trao đổi văn hoá giữa các bạn quốc tế với học sinh, sinh viên Việt Nam.VFP Club được lập ra nhằm :
1.Tổ chức các hoạt động tình nguyện
2.Tổ chức các hoạt động giao lưu, trao đổi văn hóa giữa các tình nguyện viên quốc tế và Việt nam
3.Tổ chức các hoạt động du lịch văn hóa tại các danh lam, thắng cảnh của Vietnam như Sapa, Hạ long, Mai Châu, Chùa Hương, Huế, Nha Trang v.v
4.Support va Take care các bạn quốc tế trong thời gian các bạn họat động tình nguyện tại Vietnam

Mục đích chương trình là để giới thiệu thêm về tổ chức và rất mong sẽ có n` bạn tham gia vào tổ chức tình nguyện này .

Chúng tớ rất mong mọi người sẽ tham gia ủng hộ nhiệt tình…. cũng như sẽ có được những thông tin bổ ích sau buổi giao lưu.

Thời gian tổ chức: Tiết 5 ngày thứ tư ( 16/4 ) ( chương trình sẽ kéo dài trong khoảng 45 phút )

Địa điểm: sảnh trước trường HN-Ams

Một lần nữa rất mong mọi người tham gia nhiệt tình và hi vọng chương trình của chúng ta sẽ thành công tốt đẹp ^ ^

Chỉnh sửa lần cuối:
ơ :| 0508 mà tớ ấy như đúng rồi nhỉ 8-}
thế hôm thứ tư này ai đến xem cũng được à em?
chương trình nghe có vẻ hay đấy :-B

vâng ai xem cũng dc chị ạ
bọn em làm ngoài sảnh trước... dĩ nhiên là càng nhiều ng` xem càng hay ạ:D:">

Back
Bên trên