Chúc mừng sinh nhật Hà Uyên.

Lê Hoàng Giang
(get rid of it)

Thành viên danh dự
Hehe! Hình như hôm qua Diamond Plaza trong Sài Gòn bị cháy. Và đến ngày 29-10 này là kỉ niệm ngày... cháy ITC. Thật tình cờ và thật bất ngờ, cũng đúng vào ngày này 20 năm trước, một người đã nhìn thấy ánh sáng mặt trời. Sao toàn thấy lửa với cháy không thế này? Hehe! Bà này ra đời bao nhiêu người chết! Híc! [ ôi có người người ta đánh tôi b-( ]

Dáng người gầy gầy, cao cao, ai muốn xem mặt có thể tạt qua CLB Rock mà hỏi. Bà này là most wanted girl của Box Rock đấy, kin chưa! Nhìn chung là ngoại hình ổn, tính tình thì cực kì là quái đản và điên khùng. Oh! Hơi lạc qua giới thiệu nhiều quá.

Đùa đủ rồi. Sinh nhật chị Uyên rồi đấy, thay mặt Hà Uyên's Fan club :D Chúc bà chị quái thai 20t dễ thương quằn quại, ngày càng cá tính, rock riếc ít thôi để bà con được nhờ, đầu gấu vừa thôi để có người còn dòm đến, bớt dở hơi biết bơi để đời còn lên hương. Chúc bà chị thi tốt nghiệp cuối khoá cho tốt đừng để out, thi lại xót xiền. Hehe! Một lời chúc... không còn gì để nói [-o<

Còn bi giờ là phải treo điều ước vào trong bóng bay, thả tung lên trời... còn cả hoa nữa, hoa sẽ làm cho điều ước ngát hương... :guitar: để đánh một bài cho vui nhé!

Bay lên trời rồi, thế là xong vụ điều ước, còn bi giờ là phần muôn thủa, măm măm thôi, đói quá, bánh SN đâu ý nhỉ? Phải nhiều một tí nhé, nhiều người ăn lắm đấy, 19 cái có đủ không? :mad:)

Hehe! Nhưng mà gượm đã, phải đợi thân chủ đến đã chứ nhỉ, bớ nhân vật chính đâu. Tèn tén ten, nhạc nổi lên rồi... :drummer:

Hehe! Thế thôi, còn bây giờ là Sinh Nhật bắt đầu. Ăn bánh đi bà con, quệt bánh vào mặt đứa nào đi bà con... :D

Mong là cái sinh nhật năm tới của chị cũng sẽ như thế này, chị Uyên của bé con nhỉ, nhưng mà sẽ diễn ra thật, mọi người sẽ ở bên chị, sẽ cùng nhau nhìn chị thổi nến, sẽ cùng nhau cất lên bài hát Happy Birthday. Và quan trọng nhất, sẽ có ít nhất 2 người nói yêu chị :x ( chị biết ai rồi đấy Hé hé!) :x :x

Chúc mừng sinh nhật chị Uyên!

em xin la` người thứ hai chuc mừng chị Uyên !

Không biết nói gì nhiều ....... xin mọi người đừng hiểu nhầm !

Chẳng có gì cả :*

Chỉ chúc chị của em ngày càng Xinh thêm, và muốn gì được đó ;)

Em chúc ngắn thế thôi nha ;)

Hehe! Thay mặt bà xã em đang ở nhà làm nội trợ em cũng chúc mừng chị Uyên nhé. Bà xã em hỏi là chị có cách nào mà lúc nào cũng nhăn nhở ra mà cười thiên hạ như thế được không? :D :D :D!

happy birthday

:*:*:*

Mấy cái đứa bé này buồn cười thật, hôm nay mới sinh nhật cậu mà chúng nó đua nhau vào chúc sớm từ hôm qua. Làm mình rõ ràng là đúng ngày đúng giờ mà lại thành ra chậm chân :( :p ;P.

Cậu à, sinh nhật rồi, lớn rồi đấy (he, vẫn bé hơn tớ). Thôi thì biết chúc gì bây giờ. Cậu cũng vững vàng lắm mà. Luôn cười nhiều cơ mà. Nhưng đôi khi vẫn phải sống thật với mình nhé ;) Đừng cố cười nhiều quá để rồi đến khi một mình cũng chẳng khóc được. Cậu có thấy mấy dòng ở dưới chữ ký của tớ không ? Tớ chép được trong quyển sổ thơ của mẹ tớ đấy. Quyển sổ đấy quý lắm, ngót nghét 30 năm rồi đấy. Hồi mẹ tớ chép thơ kiểu đấy còn bé hơn bọn mình bây giờ mà :p ;).

Tớ chả mang thiếp và hoa với cả bánh gato vào đây nữa. Bọn trẻ con chúng nó đi trước chúng nó mang hết rồi. Tớ có gửi cho cậu card riêng rồi, không cho một số người đọc được. Nhỉ ? ;) :x

Hì, thôi thì chúc nốt câu cuối cùng.

Sinh nhật vui vẻ ;)

:x

em gái chị Uyên đây:x:x:x:x
Báo cấo với chị là hôm qua lão của chị vừa qua nhà em đưa quà đây. Thanks chị của em nhiều:*:*:*
Sinh nhật vui vẻ nha:):)

Chỉnh sửa lần cuối:
Lời cảm ơn!

29/10/1984.
Có một đứa bé gái ra đời và được đặt tên là Hà Uyên. Tại sao lại là Hà Uyên?
Version của bố: bố sinh ra tại Hà Nội, nên bố tên Hà. Bố lấy chữ Hà trong Hà Nội làm tên lót; Uyên trong chữ Uyên Ương, nghĩa là có đôi, nghĩa là hạnh phúc. Uyên cũng là chiết tự trong chữ sâu lắng, nghĩa là lặng.
Hà Uyên nghĩa là Hà Nội lặng buồn nhưng hạnh phúc.
Version của mẹ: mối tình đầu của bố là một cô gái dân tộc Thái, xinh xẹp và đáng yêu tên Hà Thị Uyên. Vì thế nên bố đặt để... nhớ đến mối tình đầu. (Những lần mẹ bảo thế, luôn đọc được trong mắt mẹ cả một trời yêu thương dành cho bố. Mẹ ghen thế nào được nhỉ? :x )
Dù là version của bố hay là version của mẹ thì vẫn yêu cái tên Hà Uyên lắm lắm. Bởi cả hai đều đẹp và đều có ý nghĩa. (Tên của ai có ý nghĩa hay hơn tên Hà Uyên nào? :> )

29/10/2004.
Một Sinh Nhật có nến nhưng không có bánh kem. Không có quà những đầy hoa. Không có những chí choé tranh giành hồn nhiên nhưng đầy những lời chúc ngọt ngào, dịu dàng và những món quà vô giá.
Một Sinh Nhật trời trút mưa vội vã rồi chóng tạnh, ngọt mát không gian sau những ngày dài nắng chói chang.
Một ngày nhận ra mình lớn với chữ đầu ở tuổi là con số mới. Số 2 (hơ hơ... vậy là già rồi à?) Một Thanks Giving Day dành riêng cho mình. Birthday is The Thank Giving Day. Để gửi những lời cám ơn đến những người luôn nhớ đến và yêu quí mình.

:* Bé con: Một topic chúc mừng sến, lời chúc quái dzị, hình ảnh loè loẹt, bánh kem tùm lum --> tham lam và trẻ con thể hiện hết rồi kìa. Đúng là bé con. Nhưng vì thế mà chị yêu bé con lắm lắm. Cám ơn bé con đã luôn yêu quí chị, luôn than thở trút nỗi buồn qua cho chị, để chị biết rằng chị vẫn luôn là chỗ dựa vững vàng cho một người, để chị sống mạnh mẽ hơn. Tặng bé con 19 nụ hôn cho ý nghĩa nhá! :* :* :* :* :* :* :* :* :* :* :* :* :* :* :* :* :* :* :*
Mà gọi luôn con bé Tâm An ra đây chị bẩu. Ai đời lại không thèm ra mắt chị cả là thế nào? Hừm hừm... b-) Nói thế thôi, cũng quí bé Tâm An lắm, vì đó là người bé con yêu quí mà. Hé! :)>-

:* Bit: "Chị chịu hôn em rồi á?"... ha ha... có lẽ chẳng còn điều gì làm chị cười nhiều hơn như thế nữa đấy Bit! Cứ tưởng tượng ra mặt em đần ngố ra nhỉ? Hờ hờ... Cám ơn em nhiều nhé! Tặng em thêm cái hôn nữa này :* . (But vào má thôi nhá! Em lớn rồi mà! Keke :D)

:* Dương: Nhí yêu! (Trời, em có cái tên này từ bao giờ ấy Dương nhỉ?). Cám ơn lời chúc của em nhá! Chị vốn xinh xắn rồi, xinh lắm đâm ra bao nhiêu người ghen tị thì nguy. Ha ha... :)) But, anyway, Thx em nhiều nhiều! Yêu lắm lắm. Vừa ôm vừa hôn nhá! >:-D< :* ... IM sẽ có cho em, nhờ nhờ. Còn cả cái kế hoạch đỉnh cao kia nữa, nhờ! :)>-

:* Tải Cúc: hừm, mặt mũi xinh xắn dễ xương lại bụ bẫm thế mà không cho gọi là Lợn con, tổ phí của. Nhưng cái tên Tải Cúc nghe ấn tượng hơn nhờ. Từ giờ sẽ gọi cậu bằng cái tên này nhé! Tặng cậu này, một [post=371310]chút thu[/post] dành cho người xa quê. Thx so much!

:* Katia yêu lắm yêu là: hì hì... yêu cậu nhất đấy. Mấy tấm thiệp của cậu dễ thương vật vã. In ra rồi giữ làm của hôi nhé! :x Có một cái ví màu hồng xinh xắn cùng tông với túi xách đấy, đến Noel tặng nhá! Yêu cậu này. Tặng cậu vì tất cả những gì cậu dành cho tớ!
Chuyện xưa đã xa dần rồi cũng lãng quên
Tình yêu vẫn vô hình sống với em

Yêu nhiều! :x :* :x Kiên cường, vững vàng, mạnh mẽ và sống nồng nhiệt, cậu nhé. Cậu bảo tớ đừng dối mình không khóc, thì cả cậu của phải thế đấy nhé. Mùa Đông này ra Tràng Tiền ăn kem đê! [post=371303]Thêm một niềm tin[/post]

:* Nanh lợn lòi: Hư nhá, trễ thế mời vào chúc mừng chị. E hèm... Nhưng mà... mặt mũi dễ xương thế chả ghét được. Đành yêu thôi. :p Kế hoạch đỉnh cao đỉnh cao, cả skateboard nữa nhờ! Yêu Chi lắm lắm! :* :x :x (But, 2 đứa nhỏ, quà của chị đâu? b-) :D)

:* Chị Hà: Cám ơn chị nhiều. Em cứ tưởng chị quên em rồi chứ. Chị Hà đúng là bên ban quản lí thành viên có khác. Lại dịu dàng quá thể. Cho em hôn chị một cái nhé! :* Cám ơn chị nhiều nhiều nhiều! :)

:* Chị Lan Anh: Ui ui ui, em được bao nhiêu chị cám ơn thế này. Sướng quá! Tối nay có đứa về thấp thỏm mất ngủ nữa chị ạ! Tối qua đã mất ngủ rồi ý! :embarasse Em cám ơn chị nhiều nhá! (Mà tên chị giống hệt tên con bé bạn ngồi chung với em suốt 3 năm cấp III đấy! Trùng hợp nhỉ? :x :* )

:* Anh Dũng: Em đang nghĩ là có nên để cái biểu tượng... :* đấy không cơ. Biết đâu lại có chị nào nhảy dựng lên với em thì chết! ;;) Cám ơn anh đã đưa tay ra cho em nắm khi em sắp ngã xuống vực. Và cám ơn quãng thời gian tốt đẹp đã dành cho em. (Em nói nhỏ này, còn có kiếp sau thì... mình yêu nhau lại nhá! :p:D). :shy: :shy:
(Đúng màu anh thích đấy nhá!)

Cùng nơi này cho em gửi lời cám ơn đến hai người nữa:
:) anh mặt tròn: cám ơn anh đã dắt em vào HAO

:) anh lạnh lùng: dù thế nào thì vẫn cám ơn những lời động viên và cổ vũ em trong những ngày em chông chênh nhất! Và cũng gửi lời xin lỗi nữa.
Dù mọi điều không còn như xưa, thì em vẫn cám ơn hai người về những điều trước đó. (Em lặn tiếp đây! Đừng lo! :D)

Và cho em gửi lời cám ơn đến những người đã luôn dõi theo em suốt 1 năm qua, đã gửi thiệp, gửi pm chúc mừng SN em nữa này:
Chị Thục: hehe... Lần đầu tiên em gọi tên chị nhờ! Kệ, lâu lâu gọi tên chính cho nó là lạ, mới mới một tí. Chứ chị em mình đi với nhau cũ mèm mặt nhau rồi, mà SN thì phải mới. Em cám ơn chị nhiều, cám ơn đã luôn dõi theo bước chân em. Cám ơn về món quà vô giá mà chị đã tặng em, không gì có thể thay thế. Em yêu chị! :* :x (Thế nào ngày mai chị cũng sẽ tương vào Y!M cho em một câu: nhóc con, sến! Hik hik 8-| )

m73: Ai đời lại đi công tác vào đúng ngày sinh nhật em thế kia. Trốn quà đấy hử? b-) Như thế là không được đâu nhé! [-x Nhưng mà... hehe... Tại cái bó hoa Lys của chị vào tháng 10 nên chả giận lâu được. Đi công tác về nhớ mang về cho em vỏ ốc biển làm quà, nhá! :* :x Về đây rồi em gào trên phố như lần trước nữa cho nghe. Ke ke :D

anhiu: Cái câu Hẹp Bi Bớt Đê của anhiu quả là có 1 không 2 trên thế gian đấy. Còn nợ emiu chầu bún chả + sinh tố + cafe + thu âm nữa đấy nhá! Trả nợ đê! Rồi emiu trả nợ lại cho! :p Cám ơn anhiu rất nhiều về bờ vai để cho emiu nhúng nước mắt của sinh nhật 1 năm trước. (Thảm, nhắc lại thảm quá! Có kẻ được dịp vênh mặt cười. Ức vật! /:) ). Mà hôm nào đi gào nữa há, để rồi lại được nghe cái điệp khúc muôn thuở của anhiu "Emiu, nhầm đường rồi, đường vào Chợ quán không phải đường này" :(( :(( . Ha ha :)) :))

Kid: chạy đâu rồi? Không lấy nick lên đây mà chúc mừng hử? Mà... nhận được quà của Kid rồi. May mà nó không theo chân món quà của "ai đó" qua Campuchia. Tạ ơn trời phật! Vào SG đê, vào đây đê... Dẫn đi ao Con Rùa gặm ngô luộc. He he :>

Và đặc biệt gửi lời cảm ơn đến một người cũng đặc biệt:
a.J: Có một chữ J duy nhất và hai từ Liều Lĩnh.
Năm tháng dần qua năm tháng cũng già nua
Chỉ có trái tim là muôn đời bé dại

Có một câu em muốn nói với anh thôi rằng EM YÊU ANH! :* :x :* :x

Và cám ơn những người đã chúc mừng mà em chẳng biết tên lẫn nick. Nhá.
Giờ thì biết rồi, mình là đứa bé hạnh phúc. Cực kì hạnh phúc! :)
Yêu tất cả mọi người. :x :x

p/s: mỗi người một màu yêu thích. Còn ai mà em không biết thì em tương màu em thích vào rồi đấy nhé!

Khoe tí!

Đồ không đụng hàng đấy ạ! Quà Sn sớm của một tay dở hơi biết bơi chẳng kém gì mình.

So happy! Ha ha... Yêu quá!!! có điều chẳng hiểu sao lại mờ tối thế. Ức vật ạ!
Ai ngắm được em thì ngắm, còn ngắm không được thì đành chịu thôi nhá!

p/s: em lặn tiếp cho trong nước HAO đây! He he!:D

B-) B-) em có cái nick đấy từ khi nào thế hả bà chị của emB-)B-) đang ức chế vì tưởng chị Uyên không nói gì đến mình:(( thì tự nhiên thấy tên bé Chi= : Nanh lợn lòi:(:)(( ghét thế:>:>

hì, em là chồng của bé Chi:D:D---> cũng là em của chị Uyên đấy nhé:p:p thế nên biết hôm qua là sinh nhật chị nên hôm nay em mới vào chúc mừng chị của em được. Sorry nha:-* Chúc chị đạt được những gì mình muốn:) dù là rất khó, không có gì là ghê gớm, hạnh phúc luôn ở quanh ta mà thôi;)

dạ em chào chị Uyên ạ, chắc chị chẳng bít em là đứa nào đâu( chắc gì là không biết đúng không nàoB-)). Em là bạn của em Chi, thấy bé Chi ca ngợi bà chị của hắn ta rất nhiều, thế nên đâm ra tò mò về bà chị của nó quá thể
Nhân tiện hôm qua( thì hôm nay mới được biết mà):( em chúc chị Uyên ngày càng đáng yêu hơn:x:x:x. Mọi chuyện tận cùng rồi sẽ ổn, chưa ổn thì chưa phải là tận cùng đâu;)...Hễ đi là đến chị nhé

Chúc mừng sn most wanted girl của HARC!!!!:)
Chúc chị sinh nhật vui vẻ.

Re: Lời cảm ơn!

Hà Uyên đã viết:
29/10/1984.
Có một đứa bé gái ra đời và được đặt tên là Hà Uyên. Tại sao lại là Hà Uyên?
Version của bố: bố sinh ra tại Hà Nội, nên bố tên Hà. Bố lấy chữ Hà trong Hà Nội làm tên lót; Uyên trong chữ Uyên Ương, nghĩa là có đôi, nghĩa là hạnh phúc. Uyên cũng là chiết tự trong chữ sâu lắng, nghĩa là lặng.
Hà Uyên nghĩa là Hà Nội lặng buồn nhưng hạnh phúc.
Version của mẹ: mối tình đầu của bố là một cô gái dân tộc Thái, xinh xẹp và đáng yêu tên Hà Thị Uyên. Vì thế nên bố đặt để... nhớ đến mối tình đầu. (Những lần mẹ bảo thế, luôn đọc được trong mắt mẹ cả một trời yêu thương dành cho bố. Mẹ ghen thế nào được nhỉ? :x )
Dù là version của bố hay là version của mẹ thì vẫn yêu cái tên Hà Uyên lắm lắm. Bởi cả hai đều đẹp và đều có ý nghĩa. (Tên của ai có ý nghĩa hay hơn tên Hà Uyên nào? :> )
:* Tải Cúc: hừm, mặt mũi xinh xắn dễ xương lại bụ bẫm thế mà không cho gọi là Lợn con, tổ phí của. Nhưng cái tên Tải Cúc nghe ấn tượng hơn nhờ. Từ giờ sẽ gọi cậu bằng cái tên này nhé! Tặng cậu này, một [post=371310]chút thu[/post] dành cho người xa quê. Thx so much!
Chị à, em khen tên chị hay ngay từ khi biết tên chị đấy nhé, không tin chị hỏi m73 của chị mà xem ;)
À, mà chị đã sử dụng luôn cái tên Tải Cúc để gọi em rồi B-) Chẹp, ok em đồng ý. Còn hơn chị gọi em là con lợn :D

Chỉnh sửa lần cuối:
ặc ặc

Định lặn đi cho xuôi chèo mát mái rồi nhưng vẫn bị túm cổ ném trả ngược vào đây. Thế mới buồn cười... He he... ngày lễ Tạ ơn qua mất tiêu rồi, nên mí đứa chúc sau chỉ được cám ơn mà không có quà dịp SN mình đâu nhá. :>
Mà sao lại toàn trẻ con vào chúc SN mình thía lày? Hix, đến mang tiếng dzụ dzỗ trẻ con mất thôi. Thế thì làm sao mà mình lớn được nhể? ;) Buồn cười vật ạ!

Katia ra mà xem này. Có đáng yêu không cơ chứ! Tớ có cái này tặng Katia, màu hồng xinh không? Tay nghề chụp hình của tớ không đến nỗi nào nhỉ? Cái chỗ sân nơi thằng tồ, nhóc em tớ ở để thi đấu đấy! Thấy yêu quá, tương vào máy, vác về cho Katia. :* :x

Nanh lợn lòi: hà hà... không thích cái nickname đáng yêu mà chị đặt cho à? Thế cái răng chìa ra đấy, không phải nanh lợn lòi thì gọi là... răng lòi sĩ chắc. :p Hay thích cái tên "Cá cảnh" mà sáng qua bé-con vừa xí xớn bảo với chị xong. Cái tên nào cũng đáng yêu cả. Haha... :))
Thế mọi người ngắm con bé này xem thử xem gọi nó là Nanh lợn lòi có đúng không nhá!
:D

Hừm hừm, Long nào đây không biết. Nhưng chồng cái Nanh lợn lòi thì chắc là cũng đáng yêu thôi, nhẩy! ;;) Thế ra mắt chị vợ mà chỉ ơi ới thế thôi à? Phải có gì đó hối lộ đi chứ. he he:D (Cái này gọi là trẻ không tha, già không bỏ! b-) ) Kiểu này là bị... câu hay đi câu đây nào? 8-}

Hôm trước đi trên đường, tự dưng hắt xì hơi liên tục suýt đập mặt xuống đất. Hóa ra là bị cái Nanh lợn lòi nó... kể xấu cho bạn bè. Bé My đừng nghe Nanh lợn lòi nói nhá! Nó là có 1 sẽ thổi phồng lên đến 10. Thx em về lời chúc chất một núi ý nghĩa đấy. Làm chị mất ngủ luôn! Chị đi là sẽ đến đích chắc chắn đấy. Đã quyết định lựa chọn là không bao giờ chùn chân lui bước mà. Thế mới đúng phong cách Gấu, em nhẩy? ;) (Cấm con bé kia nhảy dựng lên với chị. Ke ke :p)

Wow, lại một bé trong HARC qua đây chúc mừng SN chị. Quả là chị có sức hút ghê gớm nhẩy? Hì hì... Cám ơn em Trang nhiều nhé! Chị cũng chúc em vui vẻ, học tốt và... nghe Rock tình cảm hơn! ;)

Còn cậu Tải Cúc này, tôi gọi cậu là con lợn bao giờ? Lợn con không phải là con lợn nhá. Mà là con... heo con. Ha ha... Buồn cười quá đi mất! à, hóa ra là cậu nhận ra tôi từ trước cơ à? Hay là được chỉ điểm nào? Kin kin nhờ! Lại biết cả tên iu iu tôi gọi m73 nữa cơ à? Ghê gớm nhẩy... But anyway, thx cậu!
Hôm trước có mấy tấm hình chụp ở Pháp đẹp mê tơi con dơi mà chưa upload lên được, chờ nhá! Hôm nào up lên tặng cậu chơi! :)>-

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đúng là ngó qua ngó lại toàn thấy trẻ con :)) Hờ, có mỗi em là.. vừa 18 xong :))

Back
Bên trên