Chúc mừng sinh nhật em trai

Trần Thúy Bình
(Thuy Binh)

Thành viên danh dự
Chúc em Minh Trung sang tuổi mới gặp nhiều niềm vui, học tốt và không phải chịu bất kỳ áp lực từ bất kỳ phía nào.

Sống vui và thanh thản như ngọn gió phiêu du.

TB: Gửi cho em chút nắng của biển và chút gió của sóng. :x

Đính kèm

39.1 KB · Xem: 5
Chỉnh sửa lần cuối:
Đầy mừ, biết ngày mừ. Đã định vè một cái là post bài chúc mừng sinh nhật bạn hiền ngay, ai ngờ cái mạng nó đơ đơ. Bực mình không chiụ được. Đến khi vào được lại đã thấy chị Bình chúc mứng trước rùi :p. Hì, cảm ơn bạn thì cảm ơn nhiều lắm rồi, chả nói lại nữa. Chúc mừng bạn thì vẫn là những câu như thế. Mà thôi, vẫn cứ phải nói lại chứ nhỉ ? ;)

Chúc Minh Trung ngày càng nhiều niềm vui. Mọi khó khăn (nếu có) sẽ được giải quyết một cách tốt nhất. Hãy sống đúng với những gì ấy nghĩ nhé. Vì đấy mới là Minh Trung mà tớ biết ;) :x

:x

Vừa về cái là đến ngay :D , chưa kịp chúc gì cả vì mải mê xem băng và nghe hai em ôn lại kỷ niệm "ấu thơ" :D Ken Lòa trái mùa mua vội không biết em có thích (như chị nghĩ) không nhỉ? :D

Tạm cho nó một ý nghĩa, ý nghĩa còn lại thì để người được tặng :D giữ lấy riêng cho mình như sự kín đáo, thanh khiết của loài hoa này vậy... :)>-

Đừng xao nhãng! Hãy dành cho lòng mình chút thời gian thư thả với những bông hoa trắng muốt. Đừng chỉ nhìn theo dọc đường mà hãy mang về nhà chút hương thơm hiếm hoi, kẻo, khi chợt nhớ ra, mùa hoa đã chia tay tự bao giờ. Phút giao mùa ngắn ngủi, ngoài kia, nắng mỗi lúc một chói chang, những tiếng ve đầu tiên lại đang chuẩn bị réo rắt!

Chúc em luôn hạnh phúc và can đảm (ẹc hơi chuối tẹo :D) như chàng cao bồi (không!) nghèo :D , lang thang trên lưng ( :D ) ngựa như ngọn gió phiêu du (again :D )

.... chúc cho em luôn có một cuộc sống bình dị mà sâu sắc như những ca khúc của Thanh Tùng ;) , giữ được tâm hồn cổ điển bác học :D mà chất chứa như những giai điệu của Nam Cao và luôn có (những) tình yêu (nhớn và nhỏ) để đam mê cháy bỏng nhưng đầy triết lý (và sự nhẹ nhàng, thanh thản) như nhạc Trịnh...

Cuối cùng thì chúc em có một mùa hè vuiiiiiiii...........

Lướt nhẹ nhàng qua sóng và gió :D

Chỉnh sửa lần cuối:
:beerchug: :beerchug: :beerchug: :drummer: :guitar: :dazzler: :beerchug: :beerchug: :beerchug:

Chúc em một sinh nhật thật vui vẻ, và sớm đạt được những giấc mơ cháy bỏng của mình!

Hehe theo cha^n mo.i ngu+o+`i va`o chu'c mu+`ng SN em Trung :)

Chúc mừng sinh nhật em Trung. Chúc em vượt qua mọi khó khăn trong cuộc sống và sẽ luôn hạnh phúc, luôn nở nụ cười trên môi. :x

Chúc mừng em nhân ngày sinh nhật. Mong em luôn vui và thực hiện thành công những hoài bão của mình.

Chúc mừng sn Trung nhé...Thêm tuổi mới, tràn đầy niềm vui và hạnh phúc.

Cảm ơn tất cả mọi người vì những lời chúc mừng, lần đầu tiên sinh nhật em có niềm vui được chia sẻ với nhiều người như thế này. Tham gia HAO, chia sẻ tình yêu với các anh chị, bạn bè và nhận lại tình cảm quý mến của mọi người, đó là điều làm em thực sự hạnh phúc.

Chị Bình: chị luôn là chị cả kính mến của Ban biên tập. Dù ở tận Sầm Sơn vẫn quan tâm đến các em. Cứ mỗi lần gặp chị, em lại nhớ đến lời tự giới thiệu của chuyên văn khoá 98-01 (hay 99-02) trong chương trình giao lưu: con gái lớp văn, nhân hậu tốt bụng. :).

Chị Linh: cho em xin lỗi vì mải ôn lại lớp 12 với Quỳnh mà quên mất chị. Xin lỗi cả Quỳnh và chị Hương nữa, em luôn lúng túng, vụng về (cả ngớ ngẩn) trước người khác, đến nỗi không biết mọi người tặng bánh gatô để cắt ra mời, không biết mọi người tặng loa kèn để cắm vào lọ, nhưng cũng đã kịp sửa sai sau đó rồi ạ. Cảm ơn mọi người về quyển sách của Aziz Nesin - nhà văn trào phúng em rất thích, cảm ơn về đoá loa kèn kèm những ý nghĩa mà chị Linh nhắn nhủ.

Anh Duy, chị Giao, anh Hà: híc, đủ bộ tam làm em cảm thấy phổng cả mũi :D. Cảm ơn cả ba bằng tất cả sự kính trọng.

Anh Kiên: lâu lắm không gặp anh, chẳng biết anh còn ở BBT như một thành viên nam cuối cùng không ạ ? b-)

Một lần nữa, em cảm ơn tình cảm của tất cả. Mong gặp mọi người trong một ngày không xa.

Hình như là lời chúc sinh nhật muộn rồi :)

Chị lục linh tinh và tìm thấy mấy cái astrology này, không biết em có thích xem để biết những vì sao nói gì về mình hay không :)

Cancer (23 June - 23 July): the fourth sign of the zodiac and its ruling planet is the Moon - goddess of emotions. Keywords for Cancer are intuitive and emotional.

The Cancer character is caring and protective. A typical Cancer will feel things deeply and care a great deal about loved ones. You can be over-emotional and too sensitive sometimes but you are sympathetic and kind. You have very strong intuition and imagination. You have strong parenting instincts and depths of feelings which others can only guess at. Cancer is represensted in the constellations as the Crab - you need desperately to be by the water but you also need the land to give you reality.

Thêm một trang website trên mạng thì nói về em thế này này (tiếc là bọn nó chỉ cho xem một tẹo phần sample ở đầu thôi :) )

Section 1: The Inner You: Your Real Motivation
You have powerful emotional attachments to the past, your family, your childhood, those places you associate with safety and security and your beginnings. Maintaining a connection with your roots and heritage and keeping family bonds strong are very important to you. Loyal, devoted, and sentimental, you tend to cling to whatever is dear to you, be it person, familiar place, or cherished possession...

Section 2: Mental Interests and Abilities
You are highly interested in inner, subjective, and personal issues, and your thinking is based more on feelings, intuition, personal experiences, and prejudices rather than reason or logic. Intellectual abilities and accomplishments without heart or soul mean little to you. You are empathic and would be an excellent counselor, for you are a sensitive listener and deeply interested in a person's feelings and inner life. In addition to psychology, you are drawn to education, art, poetry, music, or mythology. You are not especially confident about speaking in public, but will open up and share your thoughts in small, intimate groups. You enjoy keeping a diary or personal journal and reading the chronicles of others' lives and personal development...

Còn chị thì nói về em thế nào nhỉ?... Hình như tự mình biết chẳng cần nói thêm gì, với em...

Only, once more...

...thank you for being such a wonderful person!

Chúc em hạnh phúc và tràn ngập niềm vui

Biêt mộng mơ và tin tưởng

Đầy tự tin và kiêu hãnh

Luôn biết cách mỉm cười trước cuộc sống

Và hy vọng

Yêu quý,
Hà Chi

Huhu, vào đây thì thấy muộn mất 1 ngày rồi :((
Muh vẫn muốn chúc anh Trung thêm tuổi mới, thêm nhiều nhiềm vui :x... À, chúc anh thi tốt <nếu anh còn định thì trường đó :((>

hì em cũng lon ton chạy vào chúc mừng SN anh Minh Trung ạ:beerchug: cảm ơn anh rất nhiều vì đã an ủi động viên em lúc gặp khó khăn, mong rằng sau này em và anh có thể tiếp xúc và hiểu nhau nhiều hơn;):beerchug:

:guitar::drummer:Happy Birthday!!!:drummer::guitar:

Nhan duoc nhan tin nhung ma baby bi om, khong di cung moi nguoi duoc.
Du sao cung chuc mung em them mot tuoi, chin chan, vui ve va dat duoc moi dieu mong uoc.

:)

Quả thật là em không biết nói gì để cảm ơn mọi người nữa...

cảm ơn chị Chi vì những đoạn astrology (vừa đọc vừa tra từ điển :D, ngượng quá ), vì những gì nữa thì hình như em cũng không phải nhắc lại :p. Em sẽ nghiệm lại xem mình giống những gì mà các vì sao nói được bao % :D.

Cảm ơn em Mai Hồng, chuẩn bị thi rồi mà vẫn vào đây hả em, chúc em thi tốt, biết đâu ... ;).

Cảm ơn em Giang, cũng mong sau này anh và em có thể tiếp xúc và hiểu nhau nhiều hơn :).

Cảm ơn chị Mai, baby nhà chị mà hôm em đèo đấy ư, bé đã khoẻ chưa ạ ?

Híc, dư âm sinh nhật kéo dài tận hôm nay, mong là năm nào cũng thế này ...

Gui Trung nhan ngay SN. Xin loi may ko danh co dau duoc.

KHI NAO THAY...

Khi nao thay, tren duong dai met moi,
Can nghi ngoi doi phut canh dong song,
Em hay den tim toi noi ben doi:
Tan da toi bong mat von quen dung.

Khi nao thay, doi buon gam nham,
Can mot loi tiep suc de di xa.
Em hay den tim toi noi bai vang:
Bien toi cho, con song mai ngan nga.

Khi nao do, long mang thuong tich,
Nhung vet thuong vo y, tu gay ra,
Em hay den tim toi, chieu tinh mich:
Toi xin lam con suoi tam cho em.

Neu can nua, toi la ho tren nui,
Trong hoang vu, im lang ngam may troi,
Em hay den, chim thien nga, canh moi:
Dau yen lanh tren guong mat ho toi...

A, chot nho Trung yeu hoa buoi, co mot bai tho the nay..........

HUONG THAM
Phan thi thanh nhan

Cua so hai nha cuoi pho,
Khong hieu vi sao khong khep bao gio.
Doi ban ngay xua hoc cung mot lop.
Cay buoi sau nha, ngan ngat huong dua.

Giau mot chum hoa trong chiec khan tay,
Co gai ngap ngung sang nha hang xom.
Ben ay co nguoi ngay mai ra tran...

Ho ngoi im, khong biet noi nang chi
Mat chot tim nhau roi lai quay di
Nao ai da mot lan dam noi!...