Chúc mừng năm mới A3 !!!

Dương Quốc Bình
(beckham)

Để tôi nói qua về hàng phòng ngự của đội A3, đảm bảo hay. Vào đầu giải lớp 10, sau khi quyết định xong hàng công với 3 chú Nam, Hoài, Dũng thì còn hàng thủ. Đương nhiên tôi với thằng Phương béo đá chính rồi, vị chi còn 1 chú nữa. Thằng Hoài bảo thằng cu Đạt vào, tôi bảo thằng này yếu, cho ngồi nhặt bóng, gọi Thái Minh vào đá mới quyết liệt.
Cả giải lớp 10, thằng thủ môn vuợn Chu Lê lớp tôi ko chạm tay vào bóng dù chỉ là 1 lần từ vòng bảng đến trận bán kết. Nói chính xác là các đội bạn ko bắn được 1 cú nào về gôn đội tôi.
Phía trên Hoài thì dai, bám phòng ngự khá tốt, Nam thì khoẻ chạy nhanh và gấu, đánh người là chính, còn cu Dũng thì nguyên là hậu vệ nhưng yếu nên đẩy lên trên.
Tôi đá dập, thái minh bên phải. Nhưng phải kể đến anh trung vệ thòng lớp 10. 1 chàng trai khó quên ...

Đó là anh Lê Anh Phương. 1 cái tên rất con gái nhưng anh ko con gái chút nào, dù chỉ là 1 sợi lông. Anh chạy ko nhanh đó là lý do duy nhất anh đá thòng. Nhưng bù lại anh có kỹ thuật rất bay bướm và ... Cái này là điểm nổi bật nhất của anh: NGÔI SAO. Vâng thưa các bạn, anh rất ngôi sao. Ronaldo bỏ Inter cũng chưa Ngôi Sao bằng anh Phương.
Nhìn dáng đi của anh đã thấy Sao lấp lánh đầy người. Người yêu tôi bảo:" Thằng béo này mai sau có khi làm quan đấy nhỉ". Anh thầm ước ...
Các trận đấu của lớp A3 tiến hành lúc 8h thì thường là 8h30' anh có mặt cùng với dáng đi lững thững vào sân.
Còn các trận 7h thì quên đê...anh vẫn trong giấc nồng...
Nhưng phải nói là các trận đấu có tôi và anh cùng sát cánh ở hàng phòng ngự thì đội A3 hiếm khi bị ghi bàn. Điều mà tôi rất tâm đắc ở anh và anh tâm đắc ở tôi trên sân là chúng tôi hiểu nhau hoàn toàn. Chúng tôi ko cần phải nói gì trên sân, kể cả khi 3 hay 4 cầu thủ đội bạn đối mặt với 2 chúng tôi, kết quả thường là bóng nằm trong chân anh hoặc tôi. Thường xuyên, khi tôi chạy chỗ này, anh Phương "SAO" đã hiểu ngay và di chuyển hợp lý để bọc lót và ngược lại ...
Ngoài đời, anh cũng "SAO" trong cách sống. Anh là 1 chàng trai lý thuyết. Anh ko làm gì, mà chỉ nói lý thuyết. Nhiều khi, tôi băn khoăn, ko biết anh đọc được mấy cái mớ lý thuyết ý ở đâu ??!
Nhưng bạn bè nhiều người quý anh vì anh thoáng đãng và vui vẻ ... Bây giờ cứ mỗi khi thèm đá bóng, tôi chỉ mong có anh Phương "ngôi sao" bên cạnh để cùng sát cánh.
Chúc anh Phương "NGÔI SAO" cùng đội bóng A3,lớp A3 01-04 và toàn thể HAO một năm mới vui vẻ may mắn và đỗ đại học. :D

Nhân đây xin cám ơn các bạn Lam Giang, Lan Anh, Hương Anh và Má Mì đã nhiệt tình tới cổ vũ đội bóng đều đều ...

ôi trời ơi là trời , dượng ơi , có cần nói móc nó ngay ngày đầu năm thế ko hả ? hò
Mà dượng đừng quên là con cũng đi cỗ vũ hơi bị đều đặn đấy nhá

Năm mới đến ròi..Những chuyện cũ bỏ qua thôi..
tụi mình bi giờ tất cả hướng tới cái mới...Phải vui lên!!!
Cheer up!!! :D
Happy New Year!!! :x

18 tuổi rồi đấy,người nhớn cả rồi đấy ^___^ chính vì thế......... mừng tuổi tao đê

Cô thì cứ đợi 7 tháng nữa mới đủ 18 tuổi nhớ! Tôi đây này, 2 tháng nữa thôi! Hớ hớ, 2 tháng nữa là có bằng lái xe rồi! Ngại ghê!

đúng là buôn, chúc mừng chúc miếc gì mà toàn đá đểu nhau chuyện bóng bánh, thế nào lại xoay cả ra chuyện bằng lái xe.....đúng là A3 /:)

hehe,nhưng kể ra thì thagn Bình nói cũng đúng mà,chỉ thêm mắm thêm muối 1 tí thôi,nhưng về cơ bản thì thang Phuong đúng là như thế:d

Hôm nay tao mới đọc được top này của cu Bình...Xúc động quá...Chúc mày năm mới vui vẻ...Béo ra, khoẻ ra...Cho con mụ TM lớp mình bẹp dí đê...:mrgreen:

bạn Cường là lơp trưởng phả ăn nói lịch sự 1 tí chư,mang tiếng là hội truong hội mê gái thì nói với những bông hoa như bạn TM phải cẩn thận chứ :D

Back
Bên trên