Chúc mừng,chúc mừng !

Ngô Anh Thư
(nat)

Xin chân thành gửi lời chúc mừng đến a Hưng ạ,nhân dịp anh sắp lên chức bố. tài thật. :))

Hì hì, thấy bạn Thư vào đây, tớ cũng vào theo chiến típ, bên kia bát nháo quá rùi.
À mà bạn thư bảo tài là tài thế nào nhỉ, tớ thấy phình phường thôi. Ngô khoai còn có giống ngắn ngày nữa là...
Bạn Ánh ơi: có gặp bạn Trang của tớ cho tớ gửi nhời hỏi thăm nhé. Nhắn T hộ tớ là hè này tiếc quá ko về đc để đưa bạn Trang đi Trà hoa viên và đi thăm mộ thằng Mập. Thx b4 hand.

Trần Chí Trung đã viết:
Hì hì, thấy bạn Thư vào đây, tớ cũng vào theo chiến típ, bên kia bát nháo quá rùi.
À mà bạn thư bảo tài là tài thế nào nhỉ, tớ thấy phình phường thôi. Ngô khoai còn có giống ngắn ngày nữa là...
Bạn Ánh ơi: có gặp bạn Trang của tớ cho tớ gửi nhời hỏi thăm nhé. Nhắn T hộ tớ là hè này tiếc quá ko về đc để đưa bạn Trang đi Trà hoa viên và đi thăm mộ thằng Mập. Thx b4 hand.

Hahha Trung ơi, sao ấy dám bảo là giống ngắn ngày chứ .. thời gian quá đủ tiêu chuẩn đấy .. kekek ( mà chuyện này có mỗi anh Hưng nhà ta là biết thôi bà con nhỉ .. ;) ) nên chúng ta ko được bàn tán xì xào vô căn cứ thế, nhỉ !
Tớ nhắn bạn Trang rồi, nhưng bạn í nhờ tớ đính chính lại là "ko phải bạn Trang của tớ" ( như lời của ấy đâu .. hhhehe )
Thư ơi thằng Béo đen nghe tin mày sắp về nó đang đòi vào SG lánh nạn đấy :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Hì hì, thế thì chắc tớ phải đính chính lại là "bạn Trang iêu kí của tớ" rồi. Ánh nhắn lại hộ tớ nhé.

hôm nọ tao chat với nó nó cũng đã hốt hỏang hỏi han ngày giờ bay cụ thể để thu xếp xin đi công tác rồi. hê hê. Để xem nó trốn được đến bao giờ.
Cái bạn Trung nay ham vui quá, thế bạn Trung đã đựoc lên chức bố như bạn Hưng lớp tớ chưa thế.

Oh, thế tớ đố Thư biết đấy?
Mà tớ đang háo hức xem tửu lượng các bạn gái A3 thế nào. Sao chưa thấy Thư trả lời nhể?

Chí ơi,

May suot ngay lang thang tren dien dan a? May gui cho tao cai dia chi mail va mot so thu co the lien lac duoc voi may (cua tao la [email protected] hoac [email protected])
Xin loi cac ban A3 vi vao day lam viec rieng nhe.

Bạn Huy ơi, A3 bọn tớ đâu có nhiều lỗi cho ấy xin chứ .. lần này cho chứ lần sau chắc là ko có đâu b-)
To bạn Trung : tớ nhắn Trang cho ấy roài .. nhớ sau này trả công đấy nhá ;)

Trần Nguyệt Ánh đã viết:
lần này cho chứ lần sau chắc là ko có đâu

Cám ơn Ánh, tớ hứa là chỉ xin các bạn chỉ lần này thôi.

thế bạn Trung muốn xem tửu lượng bọn tớ bằng cách nào đấy.Trao đổi email thi phải nhắn tin tức riêng cho nhau chứ, ai lại bô bô ra thế.

Ngô Anh Thư đã viết:
Trao đổi email thi phải nhắn tin tức riêng cho nhau chứ, ai lại bô bô ra thế.
Hì hì, thế nó mới hoành tráng Thư ạ.
Chuyện tửu thí thì để tớ nghĩ cách xem nào, tiếc là đợt này tớ ko về. Hay là sắp tới Thư về, để tớ cử mấy thằng đàn em lớp tớ tỉ thí với Thư + Ánh vậy. Nói nhỏ với Thư nhé, Dặt dẹo lớp tớ chắc muốn so tài với Thư lắm đấy, chậc chậc, tiếc là nó ko ở nhà. Riêng cái chuyện nó vẫn nhớ có bạn A3 mặc áo đỏ từ hồi lớp 10 thì tớ phục lăn, lady in red trong dream của nó đấy.

ôi mẹ ơi, thế chắc chắn là nhầm người, tớ từ bé đến lớn chưa có 1 cái áo đỏ nào cả, mà hơi đỏ cũng ko có luôn.

Nhầm là nhầm thế lào, áo có thê nhầm chứ người nhất định ko nhầm, hihi.
Thế Thư muốn thi rượu gì nhỉ, Bóc đô bên Fáp của Thư thì hổng chơi rùi, nhẹ wa'. À, bên Gia Lâm nhà dặt dẹo lớp tớ, quán thịt chó có rượu nếp ngon cực, uống fê lắm. Uống rượu với thịt chó nó mới hoành tráng Thư ạ. Okie lah?

Nguyen Thanh Huy đã viết:
Xin loi cac ban A3 vi vao day lam viec rieng nhe.
Trần Nguyệt Ánh đã viết:
.. lần này cho chứ lần sau chắc là ko có đâu b-)
Ngô Anh Thư đã viết:
Trao đổi email thi phải nhắn tin tức riêng cho nhau chứ, ai lại bô bô ra thế.

Thế mới biết Ánh vị tha thật đấy, có cơ hội sớm là phải.

Chí ơi, mày có nhớ trung thu hồi lớp 10, mày uống rượu bên GL say, rồi hát linh tinh không?
Như thế này nhé, anh em T3 cử mày làm đaih diện đấu rượu với Thư, chỉ có mày mới đủ trí và lực thôi.
Sau khi tỷ thí, mày nhớ thông báo cho anh em nhé. "Thắng vinh quang mà bại cũng anh hùng". Không phải lo gì hết.

Ối trồi ôi, lâu không lên đây chơi, không ngờ các bác dạo này lại rách việc đến thế này. Em lên đọc hết nguyên một buổi tối mới hết được toàn bộ các bài viết của các bác.
To Thư: MK, tao cũng có địa chỉ mail cơ mà, sao mày không gửi cái greeting của mày cho tao mà lại lên đây chúc theo kiểu " loa loa loa loa, chiềng làng chiềng chạ, thượng hạ tây đông, ... Hưng sắp có con?" Thế này thì mấy em 85 tao đang cưa biết hết à?
To T3: Kính các bác T3, lớp em nói chuyện với nhau cái kiểu như đấm vào mặt đấy quen rồi, chỉ nói cho vui thôi mà, các bác đừng hiểu nhầm thành ra mất hòa khí, gì thì cũng có chung số 3, em nói thế phải không ạ?
To anh D.T.Van Ha: Anh có người yêu rồi, cũng phải để cho cô Thư và cô Ánh có người yêu với chứ, dù gì cũng đã băm mấy rồi chứ trẻ trung gì nữa.
To anh Lâm: con vợ anh nó có người dòm ngó kìa, nhân cơ hội này dí luôn đi, cho nó biết thế nào là "khốn nạn thân mày".
To anh Phương: Ra HN ngay, tao thèm rượu lắm rồi, thằng Béo Đen dạo này tự bẻ răng để tránh uống rượu, mày ko ra ngay là A3 nát bét ngay.
To A3: Chúng mày đi Huế về chưa, cho ngày giờ địa điểm tổ chức rút kinh nghiệm đi, lâu ko đi chơi, buồn quá.

Lâu lắm mới thấy anh Hưng tái xuất nhỉ? Chắc ngồi đọc bài cả tối phải ăn hết 1 cân muối hả? Chuyện trò như ốc luộc anh ạ. Thế đi làm chưa, hay vẫn sáng trà nóng chiều điện tử?

Đi Huế về rồi, xanh mẹt hoảng loạn. Sẽ họp mặt 1 hôm, định tối T3 tuần tới (nhân tiện nhắc luôn để anh em sắp xếp lịch hẹn hò với các em 85-89 được chủ động). Hôm nọ anh Phương Sài thành cũng gọi điện úy lạo tinh thần, thông báo nhân dịp ân xá 2/9 anh ấy sẽ được tự do mấy hôm (Phương mày confirm cái!!!). Còn anh Vinh, ơn trời, do cơ thể đã từng chống chọi với nhiều trận lũ bia lụt rượu nên kháng thể rất cao, bẻ răng là chuyện nhỏ, bình phục rồi. Các em trong bộ tứ T.H.A.M ngày nào vẫn vậy, tức là vẫn phải từng giờ chống chọi với gánh nặng tuổi tác.

Sơ lược tình hình là thế. Hẹn anh em tối thứ 3 nhé.

Lâm khùng liên lạc vợ chồng nhà anh Hưng nhé.
Chúng ông làm gì mày mà mày xúc xiểm chúng ông thế hả. Mà THAM có cả lãnh tụ đấy nhé, quên à, cành vàng lá ngọc ai cho chúng mày dở giọng xúc xiểm thế hả. Xám hối đi vẫn còn kịp đấy.

Mấy bác đang ở VietNam ôi, e vừa nhận được tin chị Quyên lớp ta sắp "chống lầy". Bác nào được mời đi thì nhớ chụp ảnh, post lên cho bọn ế như e "thèm" nha :((

Thế bao giờ đến lượt bác Ánh, Thư, Mít, ... đấy ạ??? :> Chắc các bác đợi e học nốt PHD rồi về "đú" với các bác ah???

Vâng chính thế đấy bác Li Tie ạ. Chiều thứ 7 này chị Lệ Quyên nhà ta chính thức lên đường. Nhân tiện thông báo luôn, A3 hẹn nhau 5g30 chiều 27/11 trước cửa KS Asean số 8 Chùa Bộc. Các đồng chí cố gắng đi đông cho vui, để cô Hạnh có cơ hội nhìn lại các thành quả giáo dục của mình. Hôm 21/11 rồi, nhận được thiếp mời cô rất vui được tham gia đấy ạ.

Nghe em Ánh quảng cáo bác Ly mới post mấy cái pix bác nhuộm tóc tím ánh xanh, em vào chiêm ngưỡng cái đã.

To thằng hèn Hưng: ko thể liên lạc với mày được. Ngày thứ 6 truyền thống vẫn như cũ: 23ĐCV-RKF.

Back
Bên trên