Cerf - 我 爱 你 们

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: Trung-Anh 0508 thì vào đây!

Hơ hơ, mày ơi! Thiếu tao rồi! Tao cũng đang ốm ngất ngây con gà tây rồi!
Tình hình là mợ vừa mới lên 1 phát cả lớp đã chết như ngả rạ thế này, lại còn ngày 1 thảm hơn! Lúc đầu là ốm giờ thì đến cả ngã xe! Chắc là lớp mình chết hết mất!
Vụ thăm thằng Cường hoãn lại đến bao giờ thì báo cho chúng nó bít đi! Ko lại khổ thân mấy đứa ko lên HAO!

bọn mày ơi, tao ốm rồi, đau họng quá...huhu...nhà mình còn con thu bị ốm nữa,...
tình hình hôm nay nghỉ học cả lớp đi

Tao dự đoán ko chừng nửa lớp mình ốm rồi chứ chẳng phải 1/3 đâu! Hix!
Có đứa nào làm bài tin và bài lý chưa? Tao chẳng mún làm gì cả!

Tao cũng ốm lun roài! Lây roài... Mệt quá! Ko bít có phải vì thời tiết hay là do mợ ấy mà hum wa tao nằm mơ thấy ác mộng....
4 con Thạch sùng tấn công tao... 2 con nhảy lên chân tao. Tao nhắm tịt mắt lại, cố gắng chống cự. sau một hồi ko thấy gì nữa, mở mắt ra là xác những con thạch sùng be bét.... Sáng dậy thấy kể lại đêm wa tao khóc to ơi là to... mk... thế mà ko gọi ng` ta dậy... dậy rùi có phải là ko dẫm chết thạch sùng rùi ko... Ghê....:(( :((
Hum nay định đến trg` sớm để ngắm trg` lần cuối (trong năm cũ)... Buổi học tất niên mà lớp chết như gà, chán!
Hum wa nghe mấy bài bùn bùn, chỉ mún khóc. nghe" Friends 4ever"... hix, tao nhớ lớp 9 của tao, rùi lại nghĩ đến bọn mày.... Tao iu lớp mình quá''''... :((

Chán quá! Ốm hết 1 lũ nên chẳng thấy đứa nào online cả thế này????
Chúng mày ơi! Hôm nay xin nghỉ tiết đi! Tiết lý tiết tin, xin đi!Tao ko mún học đâu!

Có tao onl này! TÌnh hình là tao ko mún học hành một tí gì hết! Lớp mình xin nghỉ 3 tiết cuối đí Hoặc là lấy lý do, hoặc là bùng tập thể! Lo gì!

Có tao onl này! TÌnh hình là tao ko mún học hành một tí gì hết! Lớp mình xin nghỉ 3 tiết cuối đí Hoặc là lấy lý do, hoặc là bùng tập thể! Lo gì!

Nguyễn Minh Trang đã viết:
Hờ, xin thông báo tin buồn cho các thần dân CE biết là hiện nay, danh sách những nhân bị ốm trong lớp ta đã tăng đến kỉ lục với khoảng 1/3 lớp :((
Thằng Cường bị nặng nhất, roài tao, Xôi, Thảo, Dòi, Thái Hà, Dung, con Diệp cũng đang kêu mệt rã rời đây :(… và đặc biệt là Mai Ngọc bị ngã xe, thương cả nhà quá.
Vì thế, tình hình là mai đi thăm Cường kế hoạch sẽ tạm dời sang ngày khác, kể cả ngày đi liên hoan nữa, chắc đến thứ 4 là sớm nhất mới đi được bà con ạ, hix.
Mặt khác, buồn đau thay hôm nay sau 1 ngỳa đi học em đã sốt trở lại :((
Lên báo cáo tìnhh ình ốm đau lớp mình để biết “mợ” ám quẻ CE thế nào

Vậy là thêm con Liên, Hậu, Sh!t :((
Chậc. sao lại ra nông nỗi này :(
Hôm qua tao lại lên cơn :(, mama tao nhất quyết ko cho tao hôm nay đi học nữa rồi, đe thêm 1 câu : "Mày còn thế này nữa cho ngay vào bệnh viện truyền cho mấy chai bây giờ 8-} , hix"
Mà hôm nay nằm nhà có thêm con Thái Hà nữa, cả lớp chắc chỉ có khoảng 25đứa đi học thoai, nhớ lớp mình lắm :(
Hix, vì tình hình là đây là thời điểm tao tỉnh nhất trong ngày 8-} cho nên chúng mày có kế hoạc Tết nhất gì thì thông báo cho tao sau nhá, mấy bài trang trc viết chúng maỳ nhớ đọc.
我 爱 10 中 英:)

Lyric Lao Shu Ai Da Mi cho chung may` :
歌曲:老鼠爱大米
歌手:杨臣刚 专辑:老鼠爱大米

我听见你的声音
有种特别的感觉
让我不断想不敢再忘记你
我记得有一个人
永远留在我心中
哪怕只能够这样的想你
如果真的有一天
爱情理想会实现
我会加倍努力好好对你永远不改变
不管路有多么远
一定会让它实现
我会轻轻在你耳边对你说(对你说)
我爱你爱着你
就像老鼠爱大米
不管有多少风雨我都会依然陪着你
我想你想着你
不管有多么的苦
只要能让你开心我什么都愿意
这样爱你
我听见你的声音
有种特别的感觉
让我不断想不敢再忘记你
我记得有一个人
永远留在我心中
哪怕只能够这样的想你
如果真的有一天
爱情理想会实现
我会加倍努力好好对你永远不改变
不管路有多么远
一定会让它实现
我会轻轻在你耳边对你说(对你说)
我爱你爱着你
就像老鼠爱大米
不管有多少风雨我都会依然陪着你
我想你想着你
不管有多么的苦
只要能让你开心我什么都愿意
这样爱你
我爱你爱着你
就像老鼠爱大米
不管有多少风雨我都会依然陪着你
我想你想着你
不管有多么的苦
只要能让你开心我什么都愿意
这样爱你

Thằng Khoai dở hơi ah. Mày làm như ai cũng biết dịch cả đống đấy ra phiên âm í. Chỉ cần hát đc thôi, ko cần hiểu nghĩa.:D

Tình hình chị Trang thế nào rùi
Vào hỏi thăm
Nhg có vẻ k tiến triển mấy nhỉ
Tội nghiệp chị wa'
:))

Đỗ Hoàng Nam đã viết:
Tình hình chị Trang thế nào rùi
Vào hỏi thăm
Nhg có vẻ k tiến triển mấy nhỉ
Tội nghiệp chị wa'

Chị mày ghét mày rồi nhớ, damn, hỏi thăm mà còn cười hả mày, cho đi tàu lượn bi giờ, ngứa tay lại vào spam rồi, mày ko nhớ vụ lần nọ bị del bài tập thể cả hội à /:)

@Dũng : mày hâm ko, LAO SHU AI DA MI học fiên âm là được roài, bài đó lời nó cũng ko trừu tượng, up cái chữ Hán lên đây làm tao thêm bệnh [-x
@lớp mình : thía hôm nay soa chỉ học có mỗi 2 tiết hả bà con :-?

Chỉnh sửa lần cuối:

E thề là hum nay e chỉ spam nốt bài này thui
Xin lỗi chị
Quả đấy e nhầm
Nhìn lại thấy hay hay
Nên k sửa

Xin chị đừng ghét e
Tội nghiệp wa'
:((

Trùi ui, lâu lắm ko vào đây, thấy nhìu biến đổi wóe.
Đầu tiên là quá nhìu bài chưa đọc nên từ 8h15' đến bây giờ(10h25') chỉ toàn đọc là đọc =>đau mắt thấy mồ8-} 8-} 8-}
Các bạn đều có những nâng cấp về trình độ post bài, còn mình thì mãi mãi lẹt đẹt (xưa nay vẫn thía, may mà còn có vài người khai hóa nên cũng biết post bài và chat chit:)) ).
Tớ may hơn rất nhìu rén lớp mình, vừa có nguy cơ ốm là tui nốc thuốc ngay và giờ đây đã hoàn toàn thoát khỏi đại dịch=D> =D> =D> Nhưng vẫn chia buồn với những bạn ko chạy thoát:-s
Ah, hum trước là bạn Ngọc bị tai nạn à? Tớ đến thì bạn ấy về chỉ kịp thấy mặt bạn ấy đỏ đỏ. Trùi ui, thật thương tâm và căm giận kẻ mang xui xẻo đến cho lớp ta . Nhưng thật lấy làm sung sướng vì tớ ko còn là kẻ (mang đến) xui xẻo nhất thế gian:) Mọi người thông cảm nhé
Lời tiếp theo là 1 vài lời hỏi thăm zhen qíng(chân tình): Các bạn ốm yếu đã có ai hết chưa (trừ Sida)

ah, quên nữa! (Rất đúng bản chất tính cách Trần Thùy Dung nhé, suốt ngày quên):)) Đây là phiên âm của bài Lao shu ai da mi:
Lao shu ai da mi
Wo ting jian ni de sheng yin, you zhong te bie de gan que, rang wo bu duan xiang, bu gan zai wang qi ni.
Wo qi de you yi ge ren, yong yuan liu zai wo xing zhong, na ba zhi neng gou zhe yang de xiang ni.
Ru guo zhen de you yi tian, ai qing ni xia hui shi xian, wo hui jia pei nu li hao haor dui ni yong yuan bu gai bian. Bu guan lu you duo me yuan, yi ding hui rang ta shi xian. Wo hui qing qing zai ni er bian dui ni shuo
( dui ni shuo )
Chorus:
Wo ai ni, ai zhe ni, jiu xiang lao shu ai da mi. Bu guan you duo shao feng yu, wo dou hui yi ran pei zhe ni. Wo xiang ni, xiang zhe ni, bu guai you duo me de ku, zhi yao neng rang ni kai xin, wo shen me dou yuan yi, zhe yang ai ni.

@Dung:Cho tớ nghĩa rồi tớ gửi chữ Hán cho.
Tại font nhà tớ chỉ gõ đc phiên âm ko dấu=>phải so nghĩa với từ điển.:D
@Shin:Hôm nay chỉ học 2 tiết của cô Oanh thôi mày ah. :D
Tiết 3 xin Cử tập văn nghệ.:))
Tiết 4 hôm nào chả bùng TD.:>
Tiết 5 tự dưng hôm nay Tuấn phởn cho nghỉ mày ah.:)) Chắc tại con Trà nó ốm.:-$ :))

:| kinh :| các bé lại làm chị choáng :| trình độ tiếng trung của mấy bé đến sợ :|
hum qua gặp mấy đứa ở cổng trường chị chưa kịp nói j nhìu tại lúc đấy đang vội lém :D
thế Tết nhất có đi đâu ko? :D có j nháy chị 1 phát :D :D block 6s :D
chị thấy lớp các bé đoàn kết nhỉ ^^ giống chị năm ngoái ^^ iu lớp lắm cơ ^^ :))
cố giữ vững đến năm lớp 12 nhá :D :x
à
năm mới :D
sắp đến :D
cung chúc tân xuân :D :))
câu này CỬ mới dạy bọn chị :)) các cụ ngày xưa thường chúc câu này :) :))
có j mừng tuổi sau :p

Thông báo lại với mọi người là ko phải em đã chạy thoát khỏi cơn đại dịch mà là dịch gõ cửa nhà em sau nhà các bác. Tính tại thời điểm thông báo, em sốt có 38o5 thui, nhưng ai biết được tương lai phải ko:))
@Gấu: Tớ cũng thấy cần gõ nghĩa kèm theo nhưng khi xem thử thì nó dài quá quy định nên ko thể ko xóa bớt.(Cụ tỉ là đã xóa phần dịch nghĩa:) ). Và bây giừ xin gõ lại:
Tạm dịch: năm mới đến rùi, tặng bạn 1 túi bình an chứa đầy bánh chẻo với nhân như ý, dùng tình cảm chân thành để luộc chín, ăn 1 miếng vui vẻ, 2 miếng hạnh phúc,3 miếng thuận lợi sau đó uống canh mạnh khỏe của cả nhà, dư vị là hương thơm ấm nồng, dư hương là lời chúc phúc. 0:)

Ah, chán quá chẳng có bạn lào online cả. Chơi trong này vậy!:x :) :))
Mọi người có thích nghe sự tích cuộc đời tui ko? Buồn quá kể nghe chơi: Có thể nói là tui ko hề thấy bất ngờ khi bị ốm bắt đầu từ ngày hôm nay. Bởi vì hôm nay là 1 ngày trọng đại (cả ngày mai cũng trọng đại ko kém):
- Hôm nay là ngày mà đáng lẽ ra tui đang đi chơi cùng hai người bạn, đi mua đĩa bà con ạ, mà ko chỉ thía đâu, hôm nay còn lên kế hoạch đi mua quyển từ điển để làm bài tập Trung nữa. Thế mà thía này nè (đi chơi đã đành còn đống bài tập thì làm seo bi chừ) => Vỡ mộng:(( :(( :((
- Còn ngày mai đã lên lịch đi chơi với bạn cũ, đi trượt patin rùi đi chơi tiếp nhưng thía nè thì đi thía nào => Vỡ mộng tập 2:(( :(( :((
- Còn sau 2 ngày trọng đại ấy lại có một chuỗi những ngày trọng đại tiếp theo: Tết đến rùi!
=> Sao đời tui vẫn thía nhỉ :-/ :))

Đợi chút, hum sau kể tiếp nhé còn nếu bạn nào ko thích nghe kể về bi kịch thì ko cần bôi đen để đọc đâu=D> =D> =D>

Hix, chúng mày định làm cái trò gì thía với bài chuột yêu gạo đóa, hát bài nay tao xin báo là tao có cả KOREAN VERSION đó :)

@Dung : bánh trái chúc mừng gì đó bà, Thúy lại bắt làm chúc tụng gì à , sao tui mù tin tức thế +______+

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên